ปรึกษา ก่อนทำ H/C มีหนี้ บัตรหลายตัว

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107710 โดย indiddoo
สวัสดีครับ จากที่อ่านและติดตาม กระทู้มา วันนี้ผมจะตัดสินใจทำ H/C ยอดหนี้ประมาณ 200000 ผมอยากรู้ว่า ผม ต้องหยุดจ่ายทั้งหมด หรือ เหลือ สินเชื่อส่วนบุคคลที่ผูกกับ บัชชี เงินเดือนไว้ครับ

ผมเป็นหนี้ จากการ ลุงทุนรับเหมา และ ติดการพนันครับ เงินหมุนไม่ทันหาทางไม่ออก ก็เอาเงินน้อยไปเสี่ยงเอาเงินมาก สุดท้ายหมดตัว ต้องจ่ายบัตรขั้นต่ำมา จะเข้า 2 ปีแล้วครับ จ่ายช้า บ้างโดนปรับบ้างแต่จ่ายตลอด สุดท้าย ยอดหนี้ก็เต็มวงเงินเท่าเดิมครับ. พูดชะยาวเลย ผมเป็นหนี้ทั้งหมด

1.ยูเมะ ยอด 59000 / เจ้านี้ ช้า 5 วัน โทรตาม ที่ทำงาน วันละ 3-4 รอบทุกวัน
2.A มันนี่. ยอด 29000/ เจ้าหนี้ไม่เคยช้า แต่จ่ายแล้วกดตลอด ครับ
3.บัตร แอร์ เอเชีย แบงค์ กรุงเทพ. ยอด 20000 / เพิ่งสมัครผ่าน ยังไม่เริ่มจ่าย

4.สินเชื่อส่วนบุคคล กสิกร 2 สัญญา ยอดวันนี้ 17000 / สัญญา 1
19000 / สัญญา 2
* อันนี้ บัชชีเงินเดือน ทำ H/c ได้ไหมครับ
5.หนี้รถมอไชร์ ผ่อนลม รถขายไปแล้ว เดือนละ 3800 อันนี้ จ่ายอยู่ทุกเดือน
6.หนี้สิน ยืม พี่ เพื่อน. 20000 บาท

คราวหนี้ ผมตัดสินใจจะจ่าย รายการ 1,2,3,4 อีก อย่างละงวด คือล่าช้าของเดือนนี้ไปจ่าย ธันวา
แล้วจะหยุดจ่าย เก็บบิลไว้ ต้นปี ผมจะได้โบนัท 30000 และเริ่มเก็บ ตั้งแต่มกกราคม เดือนละ 10000
ให้มีเงินก้อน เมษา ประมาณ 70000 แบบนี้ ผมทำถูกไหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107722 โดย indiddoo
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ 1.กรณีผม ผมต้องหยุดจ่ายทั้งหมด เลยไหมครับ ให้เหลือแค่รถที่ต้องผ่อน
2.ถ้าผมหยุดจ่าย กสิกร บัชชีผูกเงินเดือน จะมีปัญหาไหมครับ
3.บัคร กรุงเทพ ยังไม่เคยจ่าย ถ้าผมจ่าย 1 งวด แล้วหยุดจะมีปัญหาไหมครับ

ผมไม่ได้ ตั้งใจจะไม่จ่ายนะครับ แต่ที่ผ่านมา ผมจ่ายได้แต่ขั้นต่ำต่อเดือน ผ่าน มา 2 ปี สุดท้ายก็อยู่ที่เดิม
บางทีเกิดเหตุไม่คาดคิด เฃ่น ที่ผ่านมา ผมขับรถไปชนผมต้องเสียเงินให้ประกัน เสียเงิน ค่ารถ ฃ็อตไปเลย 2 เดือน ต้องหายืม หากู้ ฃักหน้าไม่ถึงหลัง ตอนนี้เลยตัดสินใจจะหยุดจ่าย เริ่มเดือน 12 แล้วเก็บเงิน ที่ต้องจ่ายต่อเดือน 5000 ไปจ่ายทีเดียว

รบกวนผู้รู้ ให้คำปรึกษาแนะนำทีครับ ไม่ไหว จริง ๆ ครอบบครัว ไม่มีใครรู้ ต้องแบกทุกอย่างตลอดและ ทำเหมือนไม่มีอะไร เกิดขึ้น ที่จริงน้ำตาไหลจนไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว ขอทำใจอีก 2 วัน ผมจะบอกทุกอย่างกับ ครอบ ครัว พี่น้อง และตั้งใจจะเครียทุกอย่างให้จบ ปี หน้า ยอมแล้วชีวิตแบบนี้ น้ำตาจะไหล

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.322 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena