รบกวนช่วยตอบปัญหาเรื่องเงินฝากด้วยค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107699 โดย papika
ในอีก 3-4 เดือนข้างหน้าแม่ดิฉันมีแพลนจะซื้อบ้านด้วยเงินสดค่ะ เลยนำเงินมาฝากที่บัญชีธนาคารกรุงศรีของดิฉัน ซึ่งธนาคารนี้ดิฉันไม่ได้มีบัตรเครดิต หรือสินเชื่อใดๆ ... แต่ตอนนี้ดิฉันกำลังจะหยุดจ่ายบัตรเครดิตกสิกร และสินเชื่อของเกีรตินาคิน (คุณแม่ไม่ทราบ) อยากทราบว่าภายใน 3-4 เดือนนี้ธนาคารมีสิทธิ์จะยึดหรืออายัติเงินในบัญชีนี้ไหมคะ

คำถามเพิ่มเติมค่ะ
1 ระยะเวลาที่ธนาคารจะตามยึดทรัพย์กี่เดือนหลังจากที่เราหยุดจ่าย
2 โดยปกติแล้วจะมีการยึดเงินข้ามธนาคารไหมคะ หากยังไม่ได้เข้าสู่กระบวนการฟ้องศาล

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107701 โดย Badman
กรณีนี้ไม่มีผลกระทบครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107702 โดย papika

Badman เขียน: กรณีนี้ไม่มีผลกระทบครับ

ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.376 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena