มีใครเคยขึ้นศาลสินเชื่อของ UOB ไหมค่ะ เค้าให้ผ่อนสูงสุด12เดือนจริงหรือป่าว

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107632 โดย tomy
พอดีได้หมายศาลของ UOB แต่ยังไม่ถึงวันนัด มีเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่า โทรมาจาก UOB เจรจากับเราว่า
ยอดฟ้อง รวมดอกเบี้ย ก็ประมาณ200,XXX บาท จะให้เราชำระได้แค่ 12 เดือนตามฎของUOB
ก็เท่ากับตกเดือนล่ะ16,xxx บาท ไม่งั้นก็หาเงินก้อนมาปิด ลดให้เหลือ 160,XXX บาท
เราก็ตอบกลับไว่า 12 เดือนน้อยไปไหม เพราะยอดต่อเดือนก็ตั้ง 16,xxx บาท เราจะเอาเงินที่ไหนกินข้าว
เค้าบอกไม่ได้ ต้องตามกฎของ UOB เท่านั้น เลยอยากถามผู้มีประสบการณ์ว่าเราควรเจรจาอย่างไรตอนไปศาล เพราะเราไม่ไหวกะยอดนี้จริงๆ พยายามขอจ่ายเดือนล่ะ 5000 แล้วค่อยไปบอลลูนก้อนสุดท้ายเค้าก็ไม่ยอม เคยโทรไปเจรจาขอจ่ายเดือนล่ะ 5000 ก่อนฟ้อง เค้าก็ไม่ยอมให้เราจ่ายเลยด้วยซ้ำ เราคิดไม่ตกเลยกับแบงค์นี้ แถมบอกเราด้วยว่าศาลจะมาสั่งให้คุณจ่ายเท่านั้นเท่านี้ตามใจคุณก็ไม่ได้หรอกนะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107663 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46499&Itemid=64#107123

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.328 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena