เริ่มหยุดจ่าย KTC , พรอมิส , ออมสิน เดือนแรก

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107485 โดย krit_ktk
เข้ามาศึกษาข้อมูลจากเวปนี้มาพักใหญ่ๆแล้วครับ ตั้งแต่ยังไม่ได้เป็นสมาชิก คิดว่าเวปนี้ต้องมีประโยชน์กับผมในวันข้างหน้า เลยตัดสินใจสมัครสมาชิกครับ

ผมเริ่มหยุดจ่าย ร้อนๆเลย คือ เดือน 11/18 มีหนี้ 3 เจ้าที่หยุดจ่าย

1.บัตรเครดิตออมสิน ยอด = 35,000
2.บัตรเครดิต KTC ยอด = 41,000
3.สินเชื่อพรอมิส ยอด = 47,000

เจ้าที่ไวสุด คิดว่าทุกคนน่าจะเดาถูก

** พรอมิส ครับ ทวงทุกวัน ผมก็รับสายทุกครั้งนะ แต่มีครั้งนึง เมื่อวันที่ 8/11 รับสายไม่ทัน เพราะติดงาน
คุณพรอมิส โทรหา บุคคลอ้างอิงทันที (โหดมาก) :upset: แต่ถามแค่ว่า ผมอยู่ไหน ติดต่อผมบ้างหรือเปล่า แค่นั้น และฝากเบอร์โทรกลับไว้

** KTC ก็มีโทรมาบ้าง แต่ก็ตอบไปว่ายังไม่มี ก็วางสายไป

** ออมสิน ยังเงียบอยู่ครับ

เห็นว่า พรอมิส กับ KTC ฟ้องเร็ว คงต้องเร่งเก็บเงินแล้ว :เฮ้อ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107672 โดย krit_ktk
อัพเดท 16/11/18

พรอมิส โทรทุกวัน ให้จ่ายเท่านั้น เท่านี้ มาก่อน พอบอกไม่มี ก็มีขู่เล็กๆ ว่าจะขอเก็บยอดทั้งหมดไม่ให้ผ่อนต่อ

ออมสิน กับ KTC มีโทรมาบ้าง บอกว่าไม่มี ก็บอกให้พยายามหามาจ่าย ก็ ครับๆ ไป แล้วก็วางสาย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107689 โดย Naree_3830

krit_ktk เขียน: อัพเดท 16/11/18

พรอมิส โทรทุกวัน ให้จ่ายเท่านั้น เท่านี้ มาก่อน พอบอกไม่มี ก็มีขู่เล็กๆ ว่าจะขอเก็บยอดทั้งหมดไม่ให้ผ่อนต่อ

ออมสิน กับ KTC มีโทรมาบ้าง บอกว่าไม่มี ก็บอกให้พยายามหามาจ่าย ก็ ครับๆ ไป แล้วก็วางสาย

KTC ฟ้องเร็วอยู่นะคะ แต่่ก่อนจะฟ้อง จนท จะโทรมาแจ้งค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109546 โดย krit_ktk
อัพเดท 26/02/2562

ออมสิน เงียบไปเลย

KTC ก็เงียบไปเลย

พรอมิสฟ้องแล้ว หนี้ 46000 ยอดฟ้อง 52000 นัดไกล่เกลี่ยวันที่ 27/03/2562 นี้

ขอให้ทนายฝ่ายโจทก์ คุยง่ายๆทีเถอะ

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109952 โดย krit_ktk
พรุ่งนี้แล้วสินะ เคส ของพรอมิส ที่จะต้องไปศาล

หมายศาลใบที่ 2 ก็มาแบบไม่ทันตั้งตัว ของออมสิน มาแขวนหน้าบ้าน เด่นเป็นสง่า ( เหรอออ!!) :sweat:

ของออมสิน นัดไกล่เกลี่ย 23/04/2562 รอบเช้า

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109977 โดย krit_ktk
พรอมิสให้ผ่อนยาวๆ 5 ปีกันเลยทีเดียวครับ แถมไม่มีดอกเบี้ยในระหว่างผ่อน แต่ถ้าผิดนัดเมื่อไหร่ ดอกเบี้ย 15% ทันที

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.391 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena