*เป็นหนี้หลายบัตร ทั้ง เครดิตและบัตรกดเงินสด สถานะรอขึ้นศาล KTC 27 พ.ย61 และรอฟ้อง Aeon ขอคำแนะนำด้

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107231 โดย Natkidta538
ก่อนอื่นเลย สวัสดีพี่ๆ เวปบอร์ดแห่งนี้ค่ะ ช่วงนี้นั้งอ่านหลายกระทู้หลายห้อง ปวดหัวมากค่ะ หยุดจ่ายหนี้บัตรเครดิตและบัตรกดเงินสดมาได้7-8 เดือน แล้ว แต่ยังไม่มีเงินก้อนเก็บเลย ทำใจแล้วค่ะ เงินเดือนที่ได้รับก็ได้ไม่เพียงพอต่อการเก็บ มีค่าใช้จ่ายส่วนตัว ค่าที่พัก ส่งให้น้องชายเรียนอีก ก็ไม่เหลือเก็บแล้วค่ะ ยอมรับกับการผิดพลาดของตัวเองและ ทำใจรับกับการกระทำของตังเอง

หยุดจ่ายKTC มาเกือบ 7-8 เดือน ทาง KTC ได้ส่งฟ้องในยอด 92,157บาท
สถานะขอขึ้นศาลในวันที่ 27 พ.ย 2561 นี้

หยุดจ่ายอิออนมาเกือบ 7-8 เดือน ยอดพุ่งไป 93,000 บาท
โทรทวงหนี้จากสำนักงานกฏหมายประชาชน บอกเป็นฝ่ายกฎหมาย ถ้าจะเคลียร์ก่อนฟ้อง
จ่ายที่ 79,000 บาท ปิดจบโดย ยื่นเสนอให้ ชำระเป็นยอด 39,500*2 งวด=79,000 บาท
และอีกข้อเสนอให้เราแบ่งชำระจำนวน 10 งวด = 9,300*10 งวด=93,000 บาท
ซึ่งเราถือว่าเยอะมากคงไม่มีปัญญาจ่าย และอีกหลายๆบัตร ที่ยังจ่ายขั้นต่ำอยู่ แจ้งไปว่าขอปรึกษาครอบครัวก่อนเลยไม่ได้ตกลงอะไร เจ้าหน้าที่ยื่นข้อเสนอให้ภายในวันที่ 15 พ.ย.2561 หากไม่ชำระภายในวันที่กำหนดไว้จะยื่นเรื่องฟ้อง จากที่อ่านหลายๆกระทู้มา ถ้าขึ้นศาลแล้ว ช่วงหลังๆหนี้ของ อิออนจะมีการต่อรองยากมากแทบไม่มีส่วนลดเลย เราควรจะหาหยิบยืมเงินมาชำระยอดค้างก่อนที่บริษัทจะส่งฟ้องดีไหมหรือปล่อยให้ฟ้องไปเลย แล้วพอจะมีแนวทางพูดต่อลองยังไงอีกไหมคะ จึงอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆ ที่มีประสบการณ์จากการขึ้นศาลของอิออนช่วงหลังๆ ค่ะ ในหัวคิดไปทั่วหลายอย่าง จนทำให้ไม่มีสมาธิในการทำงานเลย เครียดมากจริงๆ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

(o_O) :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107236 โดย Tatchai7922

Natkidta538 เขียน: ก่อนอื่นเลย สวัสดีพี่ๆ เวปบอร์ดแห่งนี้ค่ะ ช่วงนี้นั้งอ่านหลายกระทู้หลายห้อง ปวดหัวมากค่ะ หยุดจ่ายหนี้บัตรเครดิตและบัตรกดเงินสดมาได้7-8 เดือน แล้ว แต่ยังไม่มีเงินก้อนเก็บเลย ทำใจแล้วค่ะ เงินเดือนที่ได้รับก็ได้ไม่เพียงพอต่อการเก็บ มีค่าใช้จ่ายส่วนตัว ค่าที่พัก ส่งให้น้องชายเรียนอีก ก็ไม่เหลือเก็บแล้วค่ะ ยอมรับกับการผิดพลาดของตัวเองและ ทำใจรับกับการกระทำของตังเอง

หยุดจ่ายKTC มาเกือบ 7-8 เดือน ทาง KTC ได้ส่งฟ้องในยอด 92,157บาท
สถานะขอขึ้นศาลในวันที่ 27 พ.ย 2561 นี้

หยุดจ่ายอิออนมาเกือบ 7-8 เดือน ยอดพุ่งไป 93,000 บาท
โทรทวงหนี้จากสำนักงานกฏหมายประชาชน บอกเป็นฝ่ายกฎหมาย ถ้าจะเคลียร์ก่อนฟ้อง
จ่ายที่ 79,000 บาท ปิดจบโดย ยื่นเสนอให้ ชำระเป็นยอด 39,500*2 งวด=79,000 บาท
และอีกข้อเสนอให้เราแบ่งชำระจำนวน 10 งวด = 9,300*10 งวด=93,000 บาท
ซึ่งเราถือว่าเยอะมากคงไม่มีปัญญาจ่าย และอีกหลายๆบัตร ที่ยังจ่ายขั้นต่ำอยู่ แจ้งไปว่าขอปรึกษาครอบครัวก่อนเลยไม่ได้ตกลงอะไร เจ้าหน้าที่ยื่นข้อเสนอให้ภายในวันที่ 15 พ.ย.2561 หากไม่ชำระภายในวันที่กำหนดไว้จะยื่นเรื่องฟ้อง จากที่อ่านหลายๆกระทู้มา ถ้าขึ้นศาลแล้ว ช่วงหลังๆหนี้ของ อิออนจะมีการต่อรองยากมากแทบไม่มีส่วนลดเลย เราควรจะหาหยิบยืมเงินมาชำระยอดค้างก่อนที่บริษัทจะส่งฟ้องดีไหมหรือปล่อยให้ฟ้องไปเลย แล้วพอจะมีแนวทางพูดต่อลองยังไงอีกไหมคะ จึงอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆ ที่มีประสบการณ์จากการขึ้นศาลของอิออนช่วงหลังๆ ค่ะ ในหัวคิดไปทั่วหลายอย่าง จนทำให้ไม่มีสมาธิในการทำงานเลย เครียดมากจริงๆ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

(o_O) :shy:

KTC ทำยอมผ่อนได้36 เดือน คิดดอกเบี้ย10% ลูกพี่ไปศาลมาแล้ว ให้ทนายเสนอมา รับได้เป็นอันจบกัน

อิออนนี่12เดือนนะ ถ้าจำไม่ผิด จากที่อ่านๆมา

อยู่ที่คุณ จะทำยังไงแล้วตอนนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107238 โดย Natkidta538
กังวลกับอิออนมากเลยค่ะ จากที่อ่านมาบริษัทให้ผ่อนจำนวนงวดน้อยไปค่ะ เลยไม่แน่ใจว่าถ้าเรายอมจ่ายก่อนบริษัทจะส่งฟ้องกับจ่ายหลังขึ้นศาลจะมีส่วนลดต่างกันหรือไม่คะ หนูกังวลเพราะถ้าโดนฟ้องระยะเวลาใกล้ๆเคียงกับ KTC กลัวจะมีปัญหาในชำระอีกค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107239 โดย Yakcute99
ไปขึ้นศาลมา 2 รอบ เจ้าหนี้อิออน ปวดประสาทกับเจ้านี้มาก คุยยาก ลดน้อย เรื่องเยอะ ตอนนี้รอฟังคำพิพากษาสิ้นเดือน พย. คับ สู้ๆ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107242 โดย Natkidta538
คุณ Yakcute99 ข้อเสนอในการชำระยอดก่อนส่งฟ้องกับส่งเรื่องฟ้องศาลแล้ว ทางบริษัทอิออนเสนอเงื่อนไขเดียวกันไหมคะ ที่จะให้เราชำระคืนค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107243 โดย eakkachai
รอคำพิพากษาแล้วได้ยื่นคำให้การไหมครับ อย่าบอกนะว่าให้เขาฟ้องเลย ถ้าให้เขาฟ้องเลยคำพิพากษาที่คุณรออาจทำให้คุณปวดหัวมากขึ้นถ้ามีทรัพย์สินหรือเงินเดือนเกินสองหมื่น

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107245 โดย Blackflower
สู้ๆนะคะ เราขึ้นศาลกับ ktc เมื่อ พค. ที่ผ่านมา ktc คุยง่ายอยู่นะ ตอนนี้ทำประนอมผ่อนชำระ 36 งวด
แต่อิออนยังไม่ยอมฟ้องสักที สงสัยดอกยังไม่พุ่ง

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107247 โดย Natkidta538

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107288 โดย Natkidta538
อัพเดท 1/11/2561
สอบถามพี่ๆค่ะ วันนี้เจ้าหน้าที่ของกสิกรไทย โทรมาเสนอส่วนลดปิดยอด จากหนี้บัตรเครดิตที่ค้างชำระมา 4 เดือน ยอดทั้งหมด 75,000 บาท เสนอส่วนลดที่่ 53,000 บาท ถือว่าได้ส่วนลดเยอะไหมคะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107289 โดย Badman
kbank ส่วนลดประมาณนี้อยู่แล้วซึ่งน่าสนใจ
ส่วนaeon ลดน้อย ผ่อนสั้น คุยยาก ควรปิดรายที่ชัดเจนและไม่ค่อยเรื่องมากดีกว่า

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107290 โดย Natkidta538
ขอบคุณคำแนะนำคุณ Badman ค่ะ aeon เจรจายากจริงๆ แทบไม่มีส่วนลดเลย ทั้งกังวล ทั้งกลุ้มใจมากค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107291 โดย TongPilot
ผมก็ รอ อิออน ฟ้องเหมือนกัน คุยกวนตีนมากๆด้วย อิออน

ของผม เป็นลูกค้ามันมาหลายปี มากๆ เพิ่งมา ขาดส่ง ก็ ของยอด ยัวแคช ยอดหนี้ที่ผมเป็น 48,000 ณ เวลานี้ ไม่จ่ายมา ร่วมจะ 1 ปี แล้ว ล่าสุด เหมือนมัน ให้ JMT เป็นคนจัดการ เพราะมันบอกว่า ตอนนี้ผมมียอด ค้างอยู่ ราวๆ 56,000 กว่าบาท มันเสนอลดมา จ่ายงวดเดียว 39,000 ผมเลยบอกว่าไม่มีขนาดนั้น ขอให้ลด กว่านี้ได้ไหม มันบอก ไม่ได้แล้ว ให้รอส่งฟ้อง ผมก็เลย ก็ได้ ฟ้องก็ ฟ้อง -..-

เป็นลูกค้ามาตั้งหลายปี กินดอกเบี้ยไป ร่วมๆ แสนแล้ว ไม่ใจเลย อิออน ส้นตีน :เฮ้อ: :upset: :upset:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107292 โดย Natkidta538
คุณTongPilot ส่วนลดที่บริษัท JMT เสนอให้ ถ้าเปรียบเทียบกับเราแล้ว ถือว่าลดเยอะอยู่นะคะ แต่ติดตรงที่ให้เราต้องจ่ายงวดเดียว คุณได้เจรจาของผ่อนยอดปิดบ้างไหมคะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107330 โดย kasank

Natkidta538 เขียน: อัพเดท 1/11/2561
สอบถามพี่ๆค่ะ วันนี้เจ้าหน้าที่ของกสิกรไทย โทรมาเสนอส่วนลดปิดยอด จากหนี้บัตรเครดิตที่ค้างชำระมา 4 เดือน ยอดทั้งหมด 75,000 บาท เสนอส่วนลดที่่ 53,000 บาท ถือว่าได้ส่วนลดเยอะไหมคะ

รอ 6 เดือนขึ้นไป แล้วขอที่ 50% ของต้นครับ เขาอาจจะให้ได้ไม่ถึงหรอกครับ แต่ขอให้ได้มากกว่า 40% ก็พอครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107335 โดย Parinyanoi
KTC ของผมก็ไปศาล 27 พฤศจิกายน เหมือนกันเลยครับ. ผมก็ครั้งแรกที่ขึ้นศาล แอบตื่นเต้นแต่ก็เข้ามาอ่านความเห็นเพื่อนในเว็บ มีกำลังใจขึ้น. ส่วนกสิกรผมพึ่งปิดเดือนนี้. เป็นหนี้ที่ 52000. ขอส่วนลดแบงค์เขาให้ 28000. ผมเลยขอรองดูที่ 18000. เขาก็ให้เขียนคำรองขอส่วนลด ปิดแล้วคับ 18000 สู้ๆๆครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107408 โดย Natkidta538

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107409 โดย Natkidta538
คุณParinyanoi หยุดชำระของกสิกรไทย ได้กี่เดือนคะ ได้ส่วนลดเยอะมาก

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107556 โดย maytee
สอบถามครับ บัตรกสิกรนี้หยุดจ่ายมากี่เดือนครับ ถึงได้ส่วนลดในการปิดบัญชี

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107568 โดย Natkidta538
12/11/61 อัพเดตส่วนลด

-AEON วงเงินบัตรเครดิตและสินเชื่อเงินกู้ ยอด 88,174.- เจรจาส่วนลดก่อนส่งฟ้อง ยอด 75,000.-
ผ่อนจ่าย 2 งวด รับเอกสารยืนยันเพื่อปิดบัญชี และจ่ายชำระที่1 แล้ว

-KBank ยอด 74,985 เจรจาส่วนลดเหลือ 53,000 แต่ยังไม่มีเงินชำระ เลยแจ้งพนักงานไปว่าขอคิดดูก่อนแต่ก็มีเสนอปรับโครงสร้างหนี้มาให้ผ่อนรายงวด

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107569 โดย Natkidta538
คุณ Maytee ตอนนี้หยุดจ่ายของกสิกรไทยเข้าเดือนที่ 4 มีเสนอส่วนลดให้แล้วค่ะ ส่วนลดประมาณ 28% แต่ยังไม่มีเงินเก็บเลย ขอรอเจรจาอีกทีเผื่อจะได้ส่วนลดเพิ่ม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.687 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena