สอบถามอิออน กี่เดือนฟ้อง บังคับให้ผ่อน10เดือนจริงไหมถ้าฟ้องแล้วไม่ลด ควรทำอย่างไร

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #106980 โดย Annietiya
สอบถามอิออน กี่เดือนฟ้อง บังคับให้ผ่อน10เดือนจริงไหมถ้าฟ้องแล้วไม่ลด ควรทำอย่างไร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106986 โดย Annietiya
ขอบคุณมากๆๆค่ะ คุณ Badmanกำลังจะอ่านอยู่ค่ะ
ขอกำลังใจให้สู้รบกับเจ้าหนี้ที่จะตามทวงด้วยนะค่ะ นอนไม่หลับมา2เดือนแล้วค่ะ

หรือเราไม่ควรหยุดจ่ายธนาคารที่ตรงกับบัญชีเงินเดือนค่ะ ขอคำแนะนำค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106991 โดย Badman
ไม่ควรหยุดทุกกรณีครับ ถึงจะไม่มีข่าวสารว่ารายนีจะยึดเงินก็ตามก็ไม่ควรประมาท
ประคองขั้นต่ำไว้ให้ได้/เร่งปิดรายที่มีหนี้ตรงกับบัญชีเข้าเป็นรายแรกไป

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106994 โดย Annietiya

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107008 โดย jackTs
.
ลูกหนี้สามารถหยุดจ่ายบัตรของเจ้าหนี้ ที่มีบัญชีเงินเดือนเข้าก็ได้

โดยวิธีแก้ก็คือ ลูกหนี้ต้องเล่นเกมส์กดให้ไวกว่าพนักงานของธนาคาร ที่มันทำหน้าที่กดคีย์ข้อมูลในคอมพิวเตอร์ เพื่อดูดเงินเดือนของลูกหนี้

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32017&Itemid=64#32017

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic#33296

และที่สำคัญก็คือ ต้องอย่าช้าด้วย เพราะถ้าพลาดไปเพียงแค่ครึ่งชัวโมง เงินเดือนของลูกหนี้ก็ไม่มีเหลือ

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40565&Itemid=64&limitstart=20#52645

เมื้อคืนตื่นมาโอนตังค์ ตี4 กลัวโดนดูดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44144&Itemid=64&limitstart=20#83042

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41601&limitstart=20&Itemid=64#78962

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43476&Itemid=64#73096

เป็นไปได้มั้ยคะว่า...ถ้าธนาคารตั้งหักเงินในบช.อัตโนมัติ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45224&Itemid=64#93605

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107019 โดย Annietiya

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107369 โดย Annietiya
ทำไงดีค่ะ ตอนนี้โดนยูเมะทวง บอกไม่มีจ่ายก็บังคับให้จ่าย เราไม่รับสายดีไหมค่ะ ตอนนี้มันเริ่มถามที่ทำงาน บุคคลอ้างอิงแล้วค่ะ ต่อไปมันจะทวงตามบุคคลอ้างอิงใช่ไหมค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107399 โดย Mkkk

Annietiya เขียน: ทำไงดีค่ะ ตอนนี้โดนยูเมะทวง บอกไม่มีจ่ายก็บังคับให้จ่าย เราไม่รับสายดีไหมค่ะ ตอนนี้มันเริ่มถามที่ทำงาน บุคคลอ้างอิงแล้วค่ะ ต่อไปมันจะทวงตามบุคคลอ้างอิงใช่ไหมค่ะ

ของเราหยุดยูเมะเข้าบิลที่ 2 แล้วค่ะ // แนะนำให้รับสายไปเถอะค่ะ จะโทรมาประมาณ 8 โมงกว่าๆหากคุณไม่สะดวกให้บอกเค้าไปเลยว่าสะดวกกี่โมง หรือถ้าเค้าโทรเข้าบริษัทคุณก็โทรกลับไปแจ้งเค้าว่า ไม่ให้ติดต่อเข้ามา แรกๆเค้าจะไม่ฟังค่ะ จะติดต่อเข้ามาถ้าคุณเสียงแข็งใส่เค้าจะเริ่มฟัง ตอนนี้ก็ไม่ติดต่อเข้าบริษัทแล้วนะคะ พนักงานแต่ละคนไม่เหมือนกันบางคนคุยดี บางคนยียวนต้องใจเย็นๆ และพยายามต่อรองนะคะ สู้ๆค่ะ : )

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107440 โดย Annietiya
ขอบคุณค่ะ คุณ Mkkk ตอนนี้เครียดกับการทวงมาก ยูเมะ กะอิออน ไม่เป็นอันทำงานเลยค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107675 โดย Annietiya
ตอนนี้หลอนโทรศัพท์มากเลย อิออนไม่รู้จะใช้มุกไหนแล้ววว เครียดค่ะ ไม่เป็นอันทำงานทำการ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108638 โดย Annietiya
อิออนเสนอส่วนลดมาแล้ว จาก61000ให้ปิดจบ46,000ยังไม่มีเงินปิดเพราะเพิ่งหยุดจ่ายไปได้3รอบบิล. อยากทราบว่าถ้าไม่รับข้อเสนอส่วนลดตรงนี้ มันจะได้ส่วนลดอีกทีไหม เพราะโบนัสออกมีนา. แต่ทางอีออนบอกให้จ่ายภายใน2อาทิตย์หาเงินไม่ทัน. ทำไงดีค่ะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108649 โดย ยิ้มอ่อน

Annietiya เขียน: อิออนเสนอส่วนลดมาแล้ว จาก61000ให้ปิดจบ46,000ยังไม่มีเงินปิดเพราะเพิ่งหยุดจ่ายไปได้3รอบบิล. อยากทราบว่าถ้าไม่รับข้อเสนอส่วนลดตรงนี้ มันจะได้ส่วนลดอีกทีไหม เพราะโบนัสออกมีนา. แต่ทางอีออนบอกให้จ่ายภายใน2อาทิตย์หาเงินไม่ทัน. ทำไงดีค่ะ

เพิ่ง 3 รอบบิลเอง คุณต้องวางแผนดีๆนะ แนะนำปิดจบกับธ.ที่เรารับเงินเดือนก่อนดีกว่ามั๊ย ซึ่งน่าจะเป็นไทย พณ ใช่รึป่าว ลองลงรายละเอียดเพิ่มเติมดูค่ะ เผื่อจะได้ช่วยกันแนะนำค่ะ

สู้ๆนะคะ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108723 โดย Annietiya
มันกดดันมากเลยพี่รอบบิลที่ 3 มันบอก ลดให้แล้วลูกค้าต้องหามา แล้วถ้าหาไม่ได้ให้จ่ายขั้นต่ำไป 1 งวด 1800 ถ้าเลยไปกว่านี้จะได้ลดไหมค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110470 โดย Annietiya
อยากรู้ค่ะว่า อิิออนกี่เดือนฟ้อง คือใช้เงินปิดหนี้ตัวอื่นหมดแล้ว แต่ไม่มีจ่ายอิออน 6 หมื่น นี่รอบบิลที่ี7 แล้ว อิิออนเงียบมาก .................กลัวโดนฟ้องแล้วเท่าที่ศึกษามา จะบังคับผ่อนแค่10เดือน ซึ่งไม่น่าจะผ่อนไหว ควรทำอย่างไรดีค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110473 โดย trijamchan
ติดตามอิออนด้วยคนคะนี้มีโทรศัพท์เข้ามาแล่วว่าจะฟ้องหยุดมาเกือบปีอล้วคะเสนอส่วนลดมา1ครั่งแต่ไม่มีจ่ายจริงๆลดจากยอด60000เหลือ52000ไม่มีอะคะ มีถามว่าแล้วจะเอายังงัยไม่ใช่จะไม่จ่ายคะแต่ตอนนี้ไม่มีเพราะว่าแฟนก้อตกงานด้วย

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110482 โดย Tonpai
อิออนของเรา
หยุดจ่ายมา 9 งวด ฟ้องค่ะ
ฟ้องรวมกัน 2 บัตร ยอดแสนสองกว่าๆ
ไปชึ้นศาลมาแล้ว ให้จ่าย 10 งวด
ไม่มีข้อเสนออื่นๆ จากทางทนาย
แต่ก่อนไปขึ้นศาล มี จนท ของเอซีเอสโทรมา
แจ้งเราว่า หากมีเงินก้อน ให้โทรหา จนท
ตามเบอร์ที่แจ้งสามารถปิดบัตรใดก่อนก็ได้
เราเลยทำยอมต่อหน้าศาล กะว่าจ่ายงวดแรกไป
งวดที่สอง จะลองโทรไปขอปิดซักบัตรดูก่อน
ไม่รู้จะได้ส่วนลดตามที่ จนท บอกรึป่าว ต้องลองดูค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110488 โดย thida28
..........จากประสบการณ์ที่มีหนีบัตรหลายใบ.......บางบัตรปิดหนี้ด้วยHaircut...บางบัตรต้องยอดปรับโครงสร้างหนี้ เพราะ...เงินไม่พอปิด ข้อเสนอเสียเปรียบก็ต้องยอม เพราะเราเป็นหนี้เขา เราทำตัวเราเอง...เสียใจอยู่แต่ต้องสู้........จะบอกว่า....
1. หากเงินไม่พอปิดหนี้สักบัตร คุณหยุดจ่ายหนี้แล้วไปยื่นคำให้การต่อศาล (คุณมีทนายร่างคำให้การต่อศาลรึยังคะ? ส่วนตัวเคยปรึกษาทนายอาสาที่ศาลจังหวัด ทนายอ้ำอึ้งราคา3พัน+....)
2. เมื่อยื่นคำให้การต่อศาล คุณจะได้ต่อสู้เรื่องค่าดอกเบี้ยและธรรมเนียมที่แพงเกิน แต่อัยการที่ศาลท่านจะพิจารณาเองว่า คุณต้องจ่ายหนี้เจ้าหนี้เท่าไร?...ลดหย่อนจากยอดที่โจทก์ฟ้องคุณบ้างเล็กน้อย (ตัวเองเคยได้จากพรอ...6พันบาทค่ะ)
3.หากหยุดพร้อมกันหลายใบ คุณต้องเตรียมพร้อมคุยขอHaircut หรือไปต่อที่ศาล
4..........การประนอมหนี้....ไม่ใช่ทางไม่ดีเท่าไหร่ อย่างน้อยจ่ายยอดเบาๆยังดีกว่าไปปวดหัวที่ศาล...เพราะรสชาติไม่ต่างกัน ตัวเองประนอมหนี้Citi //จนท.บอกจะปิดยอดไหมลดให้35%...แต่ไม่มีงบพอค่ะ
...........จงเลือกวิธีที่คุณทำได้ค่ะ.........อ่านเยอะๆ จดเทคนิคไว้เพื่อตัวเองค่ะ....สู้ๆ :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.622 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena