หยุดน้องออน กับน้องเฟิร์ส ได้ส่วนลดแล้วทั้งคู่ อยากขอความเห็นบางเรื่องค่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107883 โดย aof
สอบถามครับ เจ้าฟร้อยช้อย โทรมาบอกให้แฟ๊กภาระหนี้สินทั้งหมดที่มีอยู่ส่งให้เขา เขาบอกว่ามันมีผลต่อส่วนลด ไม่ใครเจอแบบนี้บ้างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107912 โดย nongthann

aof เขียน: สอบถามครับ เจ้าฟร้อยช้อย โทรมาบอกให้แฟ๊กภาระหนี้สินทั้งหมดที่มีอยู่ส่งให้เขา เขาบอกว่ามันมีผลต่อส่วนลด ไม่ใครเจอแบบนี้บ้างครับ

เค้าต้องการทราบภาระหนี้สินของเราามีมากน้อยแค่ไหนประกอบการพิจารณาส่วนลดค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107918 โดย aof

nongthann เขียน:

aof เขียน: สอบถามครับ เจ้าฟร้อยช้อย โทรมาบอกให้แฟ๊กภาระหนี้สินทั้งหมดที่มีอยู่ส่งให้เขา เขาบอกว่ามันมีผลต่อส่วนลด ไม่ใครเจอแบบนี้บ้างครับ

เค้าต้องการทราบภาระหนี้สินของเราามีมากน้อยแค่ไหนประกอบการพิจารณาส่วนลดค่ะ

เมื่อวานได้เเฟ๊กให้เขาไป ขอส่วนลดเขา 50 % ไม่รู้เขาจะอนุมัติหรือป่าว ถ้าอนุมัติก็คงจะปิดเลย

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108885 โดย yahya
วันก่อนบริษัทรับทวงหนี้จากอีออนโทรมาถามเรื่องจ่ายหนี้ว่าเป็นยังไง เราก็บอกไป ยอดสูงให้จ่ายก้อนเดียวเราไม่ไหว ทางนั้นเลยเสนอว่า ให้เราจ่ายแบบทยอยจ่ายยอดน้อยๆ ก่อนก็ได้ แล้วเค้าจะหักยอดที่จ่ายออกไป แล้วยอดที่เหลือก็จะไม่คิดดอกเบี้ยเพิ่ม จ่ายเท่าไหร่หักจากยอดเดิมเท่านั้น เช่น ยอดหนี้ 70,800 ถ้าเราจ่าย 800 ยอดคงเหลือก็จะเป็น 70,000 ไม่มีดอกเบี้ย ครั้งหน้าจ่าย 1,000 ยอดจะเปลือ 69,000 ลดไปเรื่อยๆ ถ้ามีเงินก้อนเมื่อไหร่ค่อยเอามาจ่าย วิธีจ่ายก็แค่บอกเลขตามใบแจ้งหนี้ จ่ายเซเว่นก็ได้ แบบนี้ใช่ปรับโครงสร้างหนี้มั้ยคะ หรือจ่ายหยอด หรือสัญญานรกตามที่เรียกกันมั้ย ถ้าจ่ายแล้วยอดหนี้ลดโดยไม่มีดอกเบี้ยก็น่าสนใจดีค่ะ จ่ายรอไปก่อนเผื่อมีเงินก้อนใหญ่เข้ามา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109471 โดย yahya

yahya เขียน: วันก่อนบริษัทรับทวงหนี้จากอีออนโทรมาถามเรื่องจ่ายหนี้ว่าเป็นยังไง เราก็บอกไป ยอดสูงให้จ่ายก้อนเดียวเราไม่ไหว ทางนั้นเลยเสนอว่า ให้เราจ่ายแบบทยอยจ่ายยอดน้อยๆ ก่อนก็ได้ แล้วเค้าจะหักยอดที่จ่ายออกไป แล้วยอดที่เหลือก็จะไม่คิดดอกเบี้ยเพิ่ม จ่ายเท่าไหร่หักจากยอดเดิมเท่านั้น เช่น ยอดหนี้ 70,800 ถ้าเราจ่าย 800 ยอดคงเหลือก็จะเป็น 70,000 ไม่มีดอกเบี้ย ครั้งหน้าจ่าย 1,000 ยอดจะเปลือ 69,000 ลดไปเรื่อยๆ ถ้ามีเงินก้อนเมื่อไหร่ค่อยเอามาจ่าย วิธีจ่ายก็แค่บอกเลขตามใบแจ้งหนี้ จ่ายเซเว่นก็ได้ แบบนี้ใช่ปรับโครงสร้างหนี้มั้ยคะ หรือจ่ายหยอด หรือสัญญานรกตามที่เรียกกันมั้ย ถ้าจ่ายแล้วยอดหนี้ลดโดยไม่มีดอกเบี้ยก็น่าสนใจดีค่ะ จ่ายรอไปก่อนเผื่อมีเงินก้อนใหญ่เข้ามา

ตอนนี้เงียบไปตั้งแต่คุยเรื่องข้างบน ก็ไม่ติดต่อมาอีกเลย เราสนใจเรื่องจ่ายเท่าไหร่ ยอดลดให้เท่านั้นไม่คิดดอกแล้ว ตอนนี้ยังหาเงินก้อนมาปิดไม่ได้เลย กลัวโดนฟ้อง กลัวโดนแปะหมายศาลหน้าบ้านมากที่สุด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.458 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena