หยุดน้องออน กับน้องเฟิร์ส ได้ส่วนลดแล้วทั้งคู่ อยากขอความเห็นบางเรื่องค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106756 โดย yahya
สวัสดีค่ะ เราเป็นคนนึงที่มีหนี้บัตรกดเงินสด แรกๆ กดมาใช้สิ้นเดือนก็จ่ายปิด พอเป็นลูกค้าชั้นดี เค้าก็เพิ่มวงเงินให้กดจาก 15,000 เป็น 62,000 เท่านั้นแหละ มือเติบค่ะ กดไปก็คิดว่าจ่ายได้ จนพอกไปเรื่อยๆ จนเต็มวงเงิน ทีนี้ก็จนตรอกค่ะ แต่ละเดือนใช้วิธีจ่ายขั้นต่ำ จ่ายวันนี้พรุ่งนี้ก็กดเอามาใช้ ทำแบบนี้อยู่นาน ยอดจากเดิมก็พุ่งขึ้นเรื่อยๆ จนคิดว่าจะกู้สหกรณ์มาโปะ จนมาเจอเว็บนี้ และนั่งอ่านนั่งศึกษาอยู่หลายวัน จนเป็นสาวก และได้แนวทางการจัดการหนี้ในอนาคต และแล้วอย่างแรกที่ทำคือ หยุดจ่าย เท่านั้นแหละค่ะ ทั้ง 2 ที่จะคิดถึงเรา และโทรมาหาเราประจำ โดยเฉพาะน้องออน โทรมาทุกวัน และคุยทุกอย่างเหมือนที่สมาชิกท่านอื่นได้เจอ และเป็นที่ึ้นชื่อเรื่องความน่ารำคาญ ความเขี้ยว ความกดดัน มีความเกรี้ยวกราดมา 1 ครั้งกับพนักงานชาย ที่ปากจัดกว่าพนักงานหญิง วีรกรรมเยอะมาก ถ้าใครเคยเจอจะเข้าใจ ขอไม่เล่านะคะ ไม่งั้นยาวมาก ส่วนน้องเฟิร์สไม่จิกทุกวันแต่มีโทรมาบ้างถามไถ่ แจ้งยอด จ่ายภายในวันที่... วางสาย ไม่เคยได้ถกเถียงกัน
-ตอนนี้หยุดไป 4 เดือน กำลังเข้าเดือนที่ 5 มียอดในใบแจ้งหนีอยู่ที่ 66,000 กับอีกที่ 67,000-70,000 (จำยอดเป๊ะๆไม่ได้) และทั้ง 2 ที่เริ่มเสนอส่วนลดแล้ว
AO เสนอมาที่ 47,000 ยังไม่ได้คุยรายละเอียด ถามไปว่าผ่อนได้มั้ย นางบอกผ่อนไม่ได้เพราะลดเยอะแล้ว เราก็บอกไปว่าสู้ไม่ไหว ขอคิดดูก่อน
FC ยอด 69,... เสนอมาตอนแรก 41,000 ของที่นี่ได้คุยกันเยอะหน่อย อ้อนไปเยอะ สรุปปิดที่ 37,000 จ่ายปิดก้อนเดียว
ตอนแรกก็คิดว่าจะรอไปก่อนเผื่อจะลดเพิ่ม แต่มีเหตุให้ต้องรีบเคลียร์ ย้อนหลังไปเรื่องใบแจ้งหนี้ พอยอดเงินบิลแจ้งยอดเริ่มเยอะ เราก็ไปเปลี่ยนที่อยู่ส่งเอกสารมาที่ทำงาน เพราะกลัวที่บ้านเห็น จะเป็นเรื่อง แต่พอเราหยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 3 นางทั้ง 2 ก็ส่งเอกสารใบแจ้งหนี้ มาทั้งที่บ้านและที่ทำงาน แต่ดีที่บ้านได้รับก็ไม่ได้เปิดดู รอให้เราตอนกลับจากทำงาน ก็ไม่ได้สงสัยอะไร แต่หลายวันที่ผ่านมา ไม่รู้ใครแกะอ่าน พอเรากลับบ้านเท่านั้น ถามกันใหญ่ว่าหนี้อะไรตั้งหลายหมื่น เราก็ทำเสไปว่าสงสัยมันจะมั่ว ไม่ได้ว์้อะไรมานานแล้วจะมียอดได้ไง หลังจากนั้น ปฏิบัติการต่อรองส่วนลดคงต้องรีบเคลียร์
จากที่ FC เสนอส่วนลดมาให้ได้สุดๆ ที่ 40,000 เราก็ขอเค้าลดบอกว่านึกว่าจะได้ซัก 35,000 จะไปยืมผู้ใหญ่มาเลย และถ้าผ่อนได้ด้วยซัก 3 เดือนจะดีมากเลย คิดให้เลยจ่าย 15,000 10,000 10,000 เป๊ะ นางบอกลดขนาดนั้นไม่ได้ ถ้าลดให้สุดๆ ได้ที่ 38,000 และจ่ายก้อนเดียวจบ ถ้าผ่อนจะไม่ได้ยอดนี้ จะอยู่ที่ 52,000 เราก้โอดโอยไปว่า 35,000 ยังไม่รู้จะยืมได้มั้ย นี่ขึ้นห้าหมื่นคงไม่มีจ่าย เราสนใจยอด 37,000 เป็นก้อน นางบอกให้เราส่งเรื่องเข้าออฟฟิศว่าแจ้งขอส่วนลด พร้อมแจ้งมูลหนี้ที่มีกับที่อื่น โดยให้แฟ็กเอกสารไปให้ ถ้าไงวันอังคารนางจะโทรหาบอกวิธีเขียนขออีกครั้ง
ส่วนของ AO ส่งมาแต่ SMS แจ้งให้ชำระ รอนางโทรมาจะได้คุยต่อรองส่วนลดอีกที่ ถ้าอันไหนดีกว่าคงต้องเลือก
**สอบถามค่ะ ยอดส่วนลดที่ได้ 38,000 จ่ายก้อนเดียว จัดว่าดีแล้วมั้ยคะ และที่เค้าให้ส่งใบแจ้งหนี้ของที่อื่นไปขอส่วนลด เราควรส่งให้ดูมั้ยคะ มันจะเป็นผลดีหรือผลเสียกับเรามั้ย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106758 โดย Badman
FC ส่วนลดดีมากครับน่าปิดมากกว่า ก่อนปิดก็ต้องให้เขาออกหนังสือยืนยันยอดชำระปิดบัญชีมาด้วยนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106760 โดย yahya
รับทราบค่ะ ได้อ่านจากหลายคนว่าไม่ให้จ่ายเงินก่อน ต้องรอเค้าแฟ็กเอกสารการขอลดหนี้มาให้เราเอาไปจ่าย ของ FC บอกให้แจ้งขอส่วนลด พร้อมแจ้งด้วยว่าเรามีหนี้ที่ไหนบ้าง อันนี้แหละที่อยากรู้ว่า มันเป็นเรื่องปกติใช่มั้ยคะ ที่ให้เค้าดูหนี้อื่นองเราได้ ส่วนของ AO บอกถ้าจะเอาส่วนลดที่ให้ ต้องจ่ายขั้นต่ำเข้าไปก่อน อันนี้แหละ ที่รู้มาว่าห้ามจ่ายใดๆ ก่อนทั้งสิ้น นอกจากได้ใบลดหนี้มาแล้ว

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106770 โดย Badman
- เรื่องปกติครับ บอกได้แต่อย่าบอกหมดเหมือนคุณเล่นไพ่ก็อย่าแบให้เจ้ามือดูหมด
- AO มุขนี้ประจำ ย้อนศร AO ไปเลยว่า ทาง FC เขาชัดเจนกว่า ส่วนลดมากกว่าเลยจะปิดเขาก่อน
- ถ้า AO จะลด ให้ทำส่วนลดมาเลย FC ไม่ต้องจ่ายเข้ามาก่อน มาเปรียบเทียบกันใครลดมากกว่าก็ได้ไป

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106776 โดย เจ๋งแจ๋ว

Badman เขียน: - เรื่องปกติครับ บอกได้แต่อย่าบอกหมดเหมือนคุณเล่นไพ่ก็อย่าแบให้เจ้ามือดูหมด
- AO มุขนี้ประจำ ย้อนศร AO ไปเลยว่า ทาง FC เขาชัดเจนกว่า ส่วนลดมากกว่าเลยจะปิดเขาก่อน
- ถ้า AO จะลด ให้ทำส่วนลดมาเลย FC ไม่ต้องจ่ายเข้ามาก่อน มาเปรียบเทียบกันใครลดมากกว่าก็ได้ไป

แบบที่คุณ Badman บอกใน2 ข้อท้ายนี่แหละครับ
เรามีเงิน ถือว่าเราได้เปรียบ ใครลดให้มากกว่าและไม่กวนตี.........
ก็จ่ายเจ้านั้นแหละ ถูกต้องแล้วครับบบบบบ
ที่เหลือค่อยเริ่มเก็บเงินต่อไป

สู้สู้ครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106815 โดย yahya

เจ๋งแจ๋ว เขียน:

Badman เขียน: - เรื่องปกติครับ บอกได้แต่อย่าบอกหมดเหมือนคุณเล่นไพ่ก็อย่าแบให้เจ้ามือดูหมด

แบบที่คุณ Badman บอกใน2 ข้อท้ายนี่แหละครับ
เรามีเงิน ถือว่าเราได้เปรียบ ใครลดให้มากกว่าและไม่กวนตี.........
ก็จ่ายเจ้านั้นแหละ ถูกต้องแล้วครับบบบบบ
ที่เหลือค่อยเริ่มเก็บเงินต่อไป

สู้สู้ครับ

ขอบคุณค่ะ มีแรงหนุนมาแล้วใจชื้นขึ้นเลย ตั้งแต่โดนทวงมา เกือบ 5 เดือน จนถึงตอนนี้ กลายเป็นตั้งตารอโทรศัพท์จากทั้ง 2 เจ้า พร้อมกับซักซ้อมในใจว่าจะคุยอะไรกันบ้าง จะต่อรองกันยังไง อยากคุย อยากปิดแล้วนะ ใครมาดี ใครมาเด่น ใครเป็นต่อ เดี๋ยวก็รู้

แต่ AO ไม่โทรมาเป็นอาทิตย์แล้วนะ ส่งมาแต่ SMS ให้ชำระหนี้ที่ค้างภายในวันนี้ ก็แอบเสียวๆ เพราะที่คุยกันหลังสุด เราบอกไปยังไม่มีจ่าย เค้าก็คุยไปคุยมา จนเค้าถามย้ำมาว่า ตกลง คุณ....ไม่จ่ายใช่มั้ยครับ เอาแบบนั้นนะครั้บ คุณพูดเองนะครับว่าไม่จ่าย เหมือนเค้าจะอัดเสียงว่าเราไม่จ่ายแน่นอนเอาไปเป็นหลักฐานในขั้นตอนต่อไปแล้วมั้ง ตอนนี้อยากคุยด้วยแล้วกลับไม่โทรมา ตัวยุ่งซะด้วยใจจริงอยากปิดก่อนเจ้าอื่นเลยเนี่ย

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106953 โดย yahya
ตัดสินใจปิดของเฟิสช้อยก่อนแล้วค่ะ เพราะพนักงานคุยดี และให้คำปรึกษาดี จากที่คุยกันไว้ว่าถ้าปิดก้อนเดียวจบให้ที่ 37,000 ให้เราแฟ็กใบแจ้งหนี้ของเจ้าอื่นไปให้ แล้วน้องเค้าจะนำเรื่องเข้าที่ประชุม โดยต่อรองไปว่า ขอจ่ายตอนสิ้นเดือน ซึ่งน้องบอกยังไม่รับปากว่าจะได้มั้ย แต่จำทำเรื่องส่งไปให้ หลังจากเราแฟ็กใบแจ้งหนี้ไปแล้ว น้องเค้าจะโทรแจ้งผลอีกครั้งว่าได้มั้ย
จนเมื่อวาน(19 ต.ค 61) น้องโทรกลับมาว่า ได้รับการอนุมัติส่วนลด ปิดที่ 37,000 จากยอดในใบแจ้งหนี่ที่ 66,300 จ่ายภายใน 30 ต.ค ตอนนี้ส่งเอกสารการชำระหนี้พร้อมส่วนลดมาให้ทางไปรษณีย์แล้ว รอรับได้เลย รู้สึกหายใจคล่องขึ้นหน่อย เหมือนโดนแก้เชือกที่มัดมือออกไปแล้ว ทำอะไรง่ายขึ้นมาบ้าง
แต่ตอนนี้เหลือของอีออนที่หายไปเลยหลังจากที่คุยครั้งสุดท้ายเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน ที่บทสนทนาจบลงตรงที่พนักงานถามเราว่าตกลงคุณ...ยังไม่จ่ายใช่มั้ย เราบอกไม่ใช่ไม่จ่าย แต่มันไม่มี เค้าก็พยายามพูดอีกว่าคือจะยังไม่จ่ายนะครับ จนเราต้องบอกไปใช่ค่ะ ไม่จ่าย นางก็กล่าวลา วางสายไปไม่ทรมาอีกเลย ส่งมาแต่ sms ทุกวันว่ากรุณาชำระหนี้ จนหลายวันนี้ sms ก็ไม่ส่งมาแล้ว นี่รอสายอยู่กลับไม่โทรามาซะแล้ว อยากจบกันซะทีกับอีอีนี่มาก อยากต่อรองอีกที่ให้จบๆ กันไป

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106970 โดย เจ๋งแจ๋ว

yahya เขียน: ตัดสินใจปิดของเฟิสช้อยก่อนแล้วค่ะ เพราะพนักงานคุยดี และให้คำปรึกษาดี จากที่คุยกันไว้ว่าถ้าปิดก้อนเดียวจบให้ที่ 37,000 ให้เราแฟ็กใบแจ้งหนี้ของเจ้าอื่นไปให้ แล้วน้องเค้าจะนำเรื่องเข้าที่ประชุม โดยต่อรองไปว่า ขอจ่ายตอนสิ้นเดือน ซึ่งน้องบอกยังไม่รับปากว่าจะได้มั้ย แต่จำทำเรื่องส่งไปให้ หลังจากเราแฟ็กใบแจ้งหนี้ไปแล้ว น้องเค้าจะโทรแจ้งผลอีกครั้งว่าได้มั้ย
จนเมื่อวาน(19 ต.ค 61) น้องโทรกลับมาว่า ได้รับการอนุมัติส่วนลด ปิดที่ 37,000 จากยอดในใบแจ้งหนี่ที่ 66,300 จ่ายภายใน 30 ต.ค ตอนนี้ส่งเอกสารการชำระหนี้พร้อมส่วนลดมาให้ทางไปรษณีย์แล้ว รอรับได้เลย รู้สึกหายใจคล่องขึ้นหน่อย เหมือนโดนแก้เชือกที่มัดมือออกไปแล้ว ทำอะไรง่ายขึ้นมาบ้าง
แต่ตอนนี้เหลือของอีออนที่หายไปเลยหลังจากที่คุยครั้งสุดท้ายเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน ที่บทสนทนาจบลงตรงที่พนักงานถามเราว่าตกลงคุณ...ยังไม่จ่ายใช่มั้ย เราบอกไม่ใช่ไม่จ่าย แต่มันไม่มี เค้าก็พยายามพูดอีกว่าคือจะยังไม่จ่ายนะครับ จนเราต้องบอกไปใช่ค่ะ ไม่จ่าย นางก็กล่าวลา วางสายไปไม่ทรมาอีกเลย ส่งมาแต่ sms ทุกวันว่ากรุณาชำระหนี้ จนหลายวันนี้ sms ก็ไม่ส่งมาแล้ว นี่รอสายอยู่กลับไม่โทรามาซะแล้ว อยากจบกันซะทีกับอีอีนี่มาก อยากต่อรองอีกที่ให้จบๆ กันไป

อันนี้เผื่อไว้กรณีเอกสารมาช้าไม่ทันสิ้นเดือนนะครับ
ถ้ามีอีเมล์หรือแฟกซ์ ให้ส่งมาทางนั้นก่อนได้เลยนะครับ ใช้ได้เหมือนกัน แต่ต้องอ่านข้อความให้ละเอียดรอบคอบก่อนนะครับ

สู้สู้

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106981 โดย aof
ของผมก็มีของ Fc หยุดจ่าย 4 เดือน จากยอด 32,000 ฟุ่งไป 36,000 ล่าสุดเมื่ออาทิตที่เเล้วเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอส่วนลดให้เหลือ 25,000 เลยบอกไปว่าขอลดเหลือสักหมื่นปลายๆได้ไหม เจ้าหน้าที่ตอบว่าไม่ได้

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106985 โดย love yourself

aof เขียน: ของผมก็มีของ Fc หยุดจ่าย 4 เดือน จากยอด 32,000 ฟุ่งไป 36,000 ล่าสุดเมื่ออาทิตที่เเล้วเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอส่วนลดให้เหลือ 25,000 เลยบอกไปว่าขอลดเหลือสักหมื่นปลายๆได้ไหม เจ้าหน้าที่ตอบว่าไม่ได้

Fc มีส่วนลดตั้งแต่ 30% 40% 50% กว่า แต่ต้องค้างชำระมากกว่านี้ค่ะ ส่วนตัวได้ลดที่ 40% กว่า ใจเย็นๆ รอเสนอรอบใหม่ จะมีส่วนลดมาเรื่อยๆ แล้วต่อรองเจรจา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106987 โดย aof

love yourself เขียน:

aof เขียน: ของผมก็มีของ Fc หยุดจ่าย 4 เดือน จากยอด 32,000 ฟุ่งไป 36,000 ล่าสุดเมื่ออาทิตที่เเล้วเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอส่วนลดให้เหลือ 25,000 เลยบอกไปว่าขอลดเหลือสักหมื่นปลายๆได้ไหม เจ้าหน้าที่ตอบว่าไม่ได้

Fc มีส่วนลดตั้งแต่ 30% 40% 50% กว่า แต่ต้องค้างชำระมากกว่านี้ค่ะ ส่วนตัวได้ลดที่ 40% กว่า ใจเย็นๆ รอเสนอรอบใหม่ จะมีส่วนลดมาเรื่อยๆ แล้วต่อรองเจรจา

ถ้าเขาลดให้เหลือสัก 15000 ก็คงปิดเลย รอๆๆๆ 5555

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107034 โดย yahya
ตอนนี้อยากปิดอีออนใจจะขาด แต่นางๆ ไม่โทรมาอีกเลย ทีเมื่อก่อนโทรมาจิกทุกวัน พูดน้ำไหลไฟดับ ตอนนี้เล่นตัว กำลังคิดว่า รึเราจะโทรหานางก่อนดี จากเบอร์ที่ให้ไว้ในใบแจ้งหนี้ ไหนๆ จะหยิบยืมจากญาติได้แล้ว ก็อยากยืมทีเดียวก่อนใหญ่แล้วมาแบ่งจ่าย 2 ที่ ไม่อยากยืมขยักขย่อน ไหนๆ ยอดหนี้ทั้ง 2 ที่ทั้ง Ae และ Fc ก็ใกล้เคียงกัน จะได้ส่วนลดไม่ห่างกันมากอยากโทรไปต่อรองเลย ไม่รอนางโทรหาดีมั้ย กลัวว่าที่เงียบไปนี่ทำเรื่องฟ้องอยู่นะ แต่เมื่อวาน ยังส่งบิลแจ้งยอดชำระมาอยูเลย

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107042 โดย Badman
คิดถึงอิออนก็โทรไปหาดูครับอาจได้ส่วนลดที่มากกว่าก็ได้

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107064 โดย yahya

Badman เขียน: คิดถึงอิออนก็โทรไปหาดูครับอาจได้ส่วนลดที่มากกว่าก็ได้

ขอบคุณค่ะ จะลองดูนะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107215 โดย yahya
ปิดแล้วที่แรก คือ FC ยอดใบแจ้งหนี้ 69,3... หยุดจ่าย 4 รอบบิล กำลังเข้ารอบบิลที่ 5 ตกลงปิดจบที่ 37,000 จ่ายก้อนเดียว เมื่อวานปลดล็อกโซ่ได้เส้นรึงแล้ว มีจ่ายก้อนก็จ่ายง่ายที่เค้าท์เตอร์ ได้ใบนำฝากมา 1 ใบ กับรอหนังสือยืนยันปิดจบหนี้อีก 1 ใบ หายใจโล่งขึ้นหน่อย
*อยากแนบรูป แต่แนบเท่าไหร่ก็ไม่เข้ามา :sweat:

ของ AE ข่าวคราวเงียบหายไป 2-3 อาทิตย์ ส่งมาแต่ใบแจ้งยอด

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107500 โดย yahya
....หลังจากเคยรำคาญ AE ที่โทรมาประจำ แล้วกลับเงียบหายไป 3 สัปดาห์ พอดีมีเงินก้อนอยู่ 30,000 อยากเจรจาขอปิด เป็นครั้งแรกที่รอโทรศัพท์จากนาง คุยกันเรื่องส่วนลด ล่าสุดให้ไว้ประมาณ 47,000 ยังไม่ได้คุยรายละเอียด จนเจ้าอื่นโทรมาพูดคุยแบบปกติชน คุยกันดีๆ จนปิดไปได้แล้ว 1 ใบ เหลือที่เดียวที่เล่นตัว
....จนวันนี้นางโทรมา เรางี้ดีใจจนเนื้อเต้น กะว่าคงต่อรองกันจบได้อีกใบ ปรากฎยอดเงินที่ตอนนี้แจ้งเป็นหนี้กัน อยู่ที่ 69,.... พอๆ กับ FC พูดคุยเจรจาขอส่วนลดกัน ในใจคิดไว้ว่า ถ้าของที่นี่ลดยาก ลดน้อย ก็ขอซัก 45,000 กะจ่ายซัก 2 งวด ถ้าได้ก็ตกลงแล้ว ที่ไหนได้ นางไม่ยอมลดเลยจ้า นางบอกลดให้ได้ 55,000 หรือถ้าซัก 50,000 ก็ต้องจ่ายก้อนเดียว บรษัทไม่มีระบบผ่อน อ้อนวอนต่างๆ นาๆ ไม่เป็นผลเลย บอกว่าไม่มีระบบแบ่งจ่ายเป็นงวด ถ้าลูกค้ามีเงินก้อน ก็จ่ายมาก่อนก็ได้ เดี๋ยวยอดก็จะลดต้นลดดอกซักอย่าง เราบอกไม่เอา อยากจ่ายแบบปิดเลย ไม่ขยักขย่อนจ่าย ตอนนี้ก็มีอีกที่เค้ายังยอมเลย นี่กะว่าจะลองขอส่วนลดของ AE ไง ถ้าให้ได้ก็จะจ่ายกับทางนี้ก่อน แต่ถ้าคุณไม่มีแบบแบ่งจ่าย และยอดเยอะขนาดนี้ คงต้องเอาไให้กับที่อื่นที่ข้อเสนอดีกว่าก่อนนะ นางก็ยังไม่ยอมลดให้ หรือแบ่งชำระอยู่ดี จนบอกให้เราจ่ายขั้นต่ำ 1,8... มาก่อนก็ได้ เราก็ไม่เอาแล้วค่ะ ไม่ได้ที่ขอก็ไม่จ่ายไรทั้งนั้น ไว้ค่อยมาคุกันนะถ้าบริษัทจะเปลี่ยนใจเพิ่มระบบผ่อนชำระยอดปิด ที่อื่นเค้ายังมีเลย ลูกหนี้เค้าถึงหันไปจ่ายของที่อื่นกันหมดแล้ว

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107503 โดย Jirapaksut

yahya เขียน: ปิดแล้วที่แรก คือ FC ยอดใบแจ้งหนี้ 69,3... หยุดจ่าย 4 รอบบิล กำลังเข้ารอบบิลที่ 5 ตกลงปิดจบที่ 37,000 จ่ายก้อนเดียว เมื่อวานปลดล็อกโซ่ได้เส้นรึงแล้ว มีจ่ายก้อนก็จ่ายง่ายที่เค้าท์เตอร์ ได้ใบนำฝากมา 1 ใบ กับรอหนังสือยืนยันปิดจบหนี้อีก 1 ใบ หายใจโล่งขึ้นหน่อย
*อยากแนบรูป แต่แนบเท่าไหร่ก็ไม่เข้ามา :sweat:

ของ AE ข่าวคราวเงียบหายไป 2-3 อาทิตย์ ส่งมาแต่ใบแจ้งยอด

รบกวนสอบถามค่ะ
มีหนี้ของFCเหมือนกันรอบนี้รอบบิลที่3แล้ว วันนี้12/11/61มีโทรมาเราลองขอส่วนลดเเล้วไม่ให้
-ถ้าสิ้นปีมีเงินโบนัส สามารถชำระได้ เราจะติดต่อทางสำนักงานกฎหมายที่โทรมาทวงนี้ทุกวัน หรือสามารถโทรเข้าไปสำนักงานใหญ่ของFCเลยค่ะ
-สามารถเอาบิลที่เค้าส่งมาไปชำระได้เลยหรือว่าต้องเขียนยื่นเรื่งเสนอเจรจาหนี้ค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107565 โดย แม่น้องพรีม

Jirapaksut เขียน:

yahya เขียน: ปิดแล้วที่แรก คือ FC ยอดใบแจ้งหนี้ 69,3... หยุดจ่าย 4 รอบบิล กำลังเข้ารอบบิลที่ 5 ตกลงปิดจบที่ 37,000 จ่ายก้อนเดียว เมื่อวานปลดล็อกโซ่ได้เส้นรึงแล้ว มีจ่ายก้อนก็จ่ายง่ายที่เค้าท์เตอร์ ได้ใบนำฝากมา 1 ใบ กับรอหนังสือยืนยันปิดจบหนี้อีก 1 ใบ หายใจโล่งขึ้นหน่อย

มีหนี้ของFCเหมือนกันรอบนี้รอบบิลที่3แล้ว วันนี้12/11/61มีโทรมาเราลองขอส่วนลดเเล้วไม่ให้
-ถ้าสิ้นปีมีเงินโบนัส สามารถชำระได้ เราจะติดต่อทางสำนักงานกฎหมายที่โทรมาทวงนี้ทุกวัน หรือสามารถโทรเข้าไปสำนักงานใหญ่ของFCเลยค่ะ
-สามารถเอาบิลที่เค้าส่งมาไปชำระได้เลยหรือว่าต้องเขียนยื่นเรื่งเสนอเจรจาหนี้ค่ะ

ของเราก็มี Central the 1 เฟริสช้อย ไม่รู้เป็นตัวเดียวกันมั้ย ชักจูงให้จ่ายเข้าไปงวดนึง จะทำเรื่องปรับโครงสร้าง ก็ไม่ได้ทำ กะว่าจะรอต่อรอง ขอส่วนลดดูเหมือนกันค่ะ เข้า 3 รอบบิลแล้ว

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107795 โดย yahya

Jirapaksut เขียน:

ของ FC น่าจะรออีกซักหน่อยค่ะ เดี๋ยวเค้าจะเสนอส่วนลดให้เอง ของเราเค้าแจ้งตอนรอบบิลที่ 3 แต่ยังเยอะอยู่เราเลยรอไปก่อน จนรอบบิลที่ 4 เค้าเสนอมายอดสูง เรามีเงินก้อนอยู่ในมือ แต่ก็ต่อรองให้ลดลงเท่าที่พอจ่ายได้ ลดประมาณ 40% จากยอดหนี้ เลยตกลง อย่าเพิ่งเสนอส่วนลดกับเค้าก่อน ถามเค้าว่าลดได้เท่าไหร่ เรามีเท่านั้นนี้มีไม่พอลดอีกได้มั้ย พยายามอ้อนหน่อย ของที่นี่คุยง่าย นี่ก็คุยกับน้องกันเองมาก ไม่เครียดเหมือนคุยกับอีอ้อน ปากไม่ดี ก็รอไปก่อน ใครคุยดีพี่นี่อยากรีบจ่ายเลย
-มีโบนัสสิ้นปี ยิ่งมีโอกาสต่อรอง เพราะเราจะรู้ว่าเรามีกำลังจ่ายได้แค่ไหน ถ้าคิดว่ายังลดน้อย ก็รอต่ออีกงวด สองงวดได้ ไม่เร่งเร้าน่ารำคาญ ต้องใจเย็นๆ รอเค้าเสนอมาเอง
- ถ้าได้ส่วนลด ต้องรอหนังสือยืนยันการลดหย่อนหนี้จากสำนักงานค่ะ ไม่ใช่พอตกลงส่วนลดได้ดีใจเอาบิลที่เค้าส่งมาไปจ่าย อันนั้นจ่ายจำนวนเต็มเลยนะนั่น ต้องรอหนังสือก่อนค่อยเอาไปจ่ายตามยอดที่ลดให้

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107876 โดย Annietiya
อิออน เวิ้นเว้อมาก โทรมา บังคับให้หาไปจ่าย ทำอย่างไรดีค่ะ เครียดมากเลยค่ะ พูดจาไม่ดีเอามากๆ โทรทุกวัน จะเข้ารอบบิลที่2 แล้วค้ะ เครียดมาก มีวิธีการอย่างไรคุยกับอิออนค่ะ เพราะนางไม่ยอมวางสายหากไม่ได้วันกำหนดชำระ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.874 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena