ฝากเนื้อ ฝากตัวกับพีๆ ทุกท่าน และน้องๆ ทุกท่านค่ะ "ไม่ไหวเคลียร์กับการจ่ายขั้นต่ำ เดือนละ 2

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106590 โดย Lumyoung Thai

สวัสดีกับ พีๆๆ และน้องๆทุกท่าน ของคนยิ้มสู้หนี้ด้วยนะเจ้าค่ะ เกริ่นก่อนเลยค่ะ น้องยอง มาแอบเมียงมอง กระทู้ของพี่พี่แต่ละท่านแล้ว โอ้ววววว บ้างตนยิ่งกว่าน้องยองสะอีก เจอปัญหาแบบเดียวกัน แต่ยังยิ้มสู้ และผ่านมันไปได้แบบ ชนิดที่ว่า "ความเจ็บปวดอันงดงาม" กันเลยทีเดียว ไม่พูดพล่ามค่ะ น้องยองเอง เป็นแบบพี่พี่หลายท่านเลยคือ จ่ายชำระขั้นต่ำ กลัวกว่าตัวเองจะเสียเครดิต ติดแบล็คลิส ยื้อชะตาตัวเองไหวว่าปีกว่า จนตอนนี้ หยุดชำระทุกอย่าง ทุกบิล ทุกใบ คือเป็นลูกน้องเขาเนอะ ต่ำต้อยเพียงดินเชียว เงินเดือนออกมาเหมือนทอนไม่มีผิดค่ะพี่พี่ ชำระยอดบัตรทั้งกดเงินสด และเครดิต รวมแล้วเดือนละ 23,000 ซึ่งเงินเดือนของน้องยองนั้น หัก ปกส. 17,050 ค่ะนี้คือยอดสุทธิที่ได้ และเริ่มหยุดจ่ายขั้นต่ำแล้วค่ะ ผ่านไปนับจากวันหยุดชำระ เป็นเวลา 8 วัน ได้รับสายจากเจ้าหนี้ "ที่รัก" ทั้งหมดทุกเจ้า โอ้วววว....หลอนเลยค่ะพี่พี่ 8 วัน เหมือน กูรรร์ ติดเมิง 8 ปี เจ้าค่ะ

#แต่น้องยองจะสู้ ไม่มี ไม่หนี แต่จ่ายเจ้าค่ะ

สู้ๆๆๆ :wake: :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106591 โดย Lumyoung Thai

Lumyoung Thai เขียน:

สวัสดีกับ พีๆๆ และน้องๆทุกท่าน ของคนยิ้มสู้หนี้ด้วยนะเจ้าค่ะ เกริ่นก่อนเลยค่ะ น้องยอง มาแอบเมียงมอง กระทู้ของพี่พี่แต่ละท่านแล้ว โอ้ววววว บ้างตนยิ่งกว่าน้องยองสะอีก เจอปัญหาแบบเดียวกัน แต่ยังยิ้มสู้ และผ่านมันไปได้แบบ ชนิดที่ว่า "ความเจ็บปวดอันงดงาม" กันเลยทีเดียว ไม่พูดพล่ามค่ะ น้องยองเอง เป็นแบบพี่พี่หลายท่านเลยคือ จ่ายชำระขั้นต่ำ กลัวกว่าตัวเองจะเสียเครดิต ติดแบล็คลิส ยื้อชะตาตัวเองไหวว่าปีกว่า จนตอนนี้ หยุดชำระทุกอย่าง ทุกบิล ทุกใบ คือเป็นลูกน้องเขาเนอะ ต่ำต้อยเพียงดินเชียว เงินเดือนออกมาเหมือนทอนไม่มีผิดค่ะพี่พี่ ชำระยอดบัตรทั้งกดเงินสด และเครดิต รวมแล้วเดือนละ 23,000 ซึ่งเงินเดือนของน้องยองนั้น หัก ปกส. 17,050 ค่ะนี้คือยอดสุทธิที่ได้ และเริ่มหยุดจ่ายขั้นต่ำแล้วค่ะ ผ่านไปนับจากวันหยุดชำระ เป็นเวลา 8 วัน ได้รับสายจากเจ้าหนี้ "ที่รัก" ทั้งหมดทุกเจ้า โอ้วววว....หลอนเลยค่ะพี่พี่ 8 วัน เหมือน กูรรร์ ติดเมิง 8 ปี เจ้าค่ะ

#แต่น้องยองจะสู้ ไม่มี ไม่หนี แต่จ่ายเจ้าค่ะ

สู้ๆๆๆ :wake: :cry2:

ขอไปรวบรวมยอดชำระทั้งบัตรกดเงินสดและเครดิต จำนวนทั้งสิ้น 7 ใบกับยอดหนี้ 3xx,xxx ให้ก่อนนะเจ้าค่ะ แล้วน้องยองจะมาอัพเดต ให้พี่ๆๆหรือ คนหัวอกเดียวกันตอนนี้ ให้ทราบนะเจ้าค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106661 โดย Lumyoung Thai
สวัสดีกับพี่พี่ๆทุกท่านอีกครั้งค่ะ หลังจากนอกยองได้ไปรวบรวมในส่วนของหนี้ ตอนนี้ที่ติดอยู่จำนวน 7 ใบแบ่งออกดังนี้ค่ะ
1. A-money ยอดเงินคงค้าง 71,783.20 วงเงินบัตรอยู่ที่ 71,500 บาท ชำระขั้นต่ำ 2,166.10 บาท
(หยุดจ่าย 03/10/61)
2. First-Choice ยอดเงินคงค้าง 50,304.71 วงเงินบัตรอยู่ที่ 54,000 บาท ชำระขั้นต่ำ 2,515.24 บาท
(หยุดจ่าย 05/10/61)
3. KTC VISA ยอดเงินคงค้าง 37,406.31 วงเงินบัตรอยู่ที่ 40,000 บาท ชำระขั้นต่ำ 3,740.63 บาท
(หยุดจ่าย 08/10/61)
4. AEON ยอดเงินคงค้าง 74,858.80 วงเงินบัตรอยู่ที่ 75,000 บาท ชำระขั้นต่ำ 7,928 บาท
(หยุดจ่าย 02/10/61)
5. KTC PROUD ยอดเงินคงค้าง 43,737.67 วงเงินบัตรอยู่ที่ 43,000 บาท ชำระขั้นต่ำ 1,312.13 บาท
(หยุดจ่าย 06/10/61)
6. Central The1Card ยอดเงินคงค้าง 22,084.62 วงเงินบัตรอยู่ที่ 23,000 บาท ชำระขั้นต่ำ 2,208.46 บาท
(หยุดจ่าย 05/10/61)
7. บัตรเครดิตของ ธนาคารออมสิน ยอดเงินคงค้าง 12,000 วงเงินบัตรอยู่ที่ 15,000 บาท ชำระขั้นต่ำ 1,300 กว่าบาท (จำไม่ได้เพราะไม่ได้พกติดมา) ยังคงชำระและจ่ายขั้นต่ำอยู่ค่ะ แต่ไม่หยุดใช้บัตรไปตั้งแต่เมื่อวันที่ 03/08/61 เจ้าค่ะ

รวมเป็นตัวเลขกล๊มมมมมม กลมก็จะตกอยู่ที่ 301,390 บาท ยังไม่รวมดอกเบี้ยและค่าทวงถาม ณ วันที่หยุดจ่ายนะค่ะ น่าจะต้องเพิ่มแน่นอน แต่น้องยองตั้งใจไว้ว่า หลังจากหยุดชำระทั้งสิน 6 ใบเดือนนี้ อีก 6-7 เดือนข้างหน้า น้องยองสามารถเก็บเงินจำนวน 60,000-70,000 บาทได้คือหักจากเงินเดือนตัวเองฝากบัญชีออมทรัพย์ไว้ เดือนละ 10,000 บาทค่ะ น่าจะพอต่อรองปิดในส่วนของบัตรที่มียอดน้อยก่อนได้ หรือถ้าพี่พี่ท่านไหน มีประสบการณ์ปิดบัตรแล้ว แนะนำน้องยองด้วยนะค่ะ ว่าจะต้องชำระตัวไหนก่อนดี แนะนำน้องยองด้วยนะค่ะ

ขอขอบพระคุณมากเลยเจ้าค่ะ :say:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107261 โดย Lumyoung Thai
Update (ตั้งแต่หยุดชำระ 02/10/61) นับตั้งแต่วันที่ 3-31/10/61 (ต้องขอโทษด้วยนะ ช่วงนี้งานยุ่งมากเลยไม่ค่อยไดมา Update ข่าวคราวหนี้เท่าไหร่ เลยค่ะ) กราบสวัสดีงามๆๆ :say: :say:

มาอัพเดตเจ้าหนี้ที่รักกันเจ้าค่ะ ว่าเจ้าหนี้ที่รักรายไหนคิดถึงเราที่สุด :love:

ครองแชมป์ค่ะ สูสีดี๋ดู๋ เลยก็ 2 เจ้านี้ล่ะ

1. AEON (ตั้งแต่ 3-31/10/61) ติดต่อให้ชำระแบบผ่อนจ่ายค่ะ ยังคงคุยดีอยู่ เปลี่ยนคนทวงถามประมาณ 3 คน (หญิง 2 ช่าย 1) แต่ตื้อให้ชำระเค้ามาให้ได้เหทือนอย่างที่พี่พี่เคยเจอเจ้าค่ะ (10 สายที่รับนอกนั้นไม่ค่อยรับค่ะ)

2. A-Money (ตั้งแต่ 3-31/10/61) ติดต่อให้ชำระแบบผ่อนจ่ายค่ะ พยายามให้เรารับปากให้ได้ว่า จะชำระเข้ามาวันไหน เมื่อไหร่ ล่าสุดก็ตอนเช้าวันนี้ค่ะ พนักงานติดต่อเข้ามาให้ชำระภายในวันนี้ ก็ได้แต่ ตอบรับ "ค่ะๆๆ ถ้ามีเงินจะชำระให้" (16 สายค่ะที่รับ)

3. FC (ตั้งแต่ 3-31/10/61) เดือนนี้ทั้งเดือน โทรมา 7 สาย แจ้งแต่ยอดชำระขั้นต่ำค่ะ พูดเพราะมากทั้งชาย-หญิง ไม่เซ้าซี้ค่ะ

4. KTC Credit Visa (ตั้งแต่ 3-31/10/61) ตั้งแต่หยุดชำระมา ได้รับสาย 2 สาย แจ้งยอดชำระ นอกนั้นยิงมากับส่ง SMS ค่ะ

5. KTC พราวด์ (ตั้งแต่ 3-31/10/61) ได้รับ 1 สายทั้งเดือนค่ะ แจ้งยอดชำระรอบบิลแรก แล้ววางไปค่ะ

6. Central Card (ตั้งแต่ 3-31/10/61) ได้รับ 4 สายค่ะ แจ้งยอดค่าบริการมา 1 รอบบิลให้ชำระขั้นต่ำ คุยเพราะมากค่ะ ไม่เซ้าซี้เลยค่ะ

7. ธ.ออมสิน (ยังชำระขั้นต่ำอยู่ค่ะ) 1,300 กว่าบาท

ขาดว่าเดือนหน้า 1/11/61 เข้ารอบบิลที่ 2 แล้วคงต้องรับศึกหนัก กับการทวงแน่ๆๆ เลยค่ะ จะไหวไหมล๊าวววววว "ไหวรึเปล่า เบเบ้" ขอกำลังใจหน่อยเร๊วววววว สู้ๆๆๆ ยองสู้ตายเจ้าค่ะ :bye:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107263 โดย thida28

Lumyoung Thai เขียน: Update (ตั้งแต่หยุดชำระ 02/10/61) นับตั้งแต่วันที่ 3-31/10/61 (ต้องขอโทษด้วยนะ ช่วงนี้งานยุ่งมากเลยไม่ค่อยไดมา Update ข่าวคราวหนี้เท่าไหร่ เลยค่ะ) กราบสวัสดีงามๆๆ :say: :say:

มาอัพเดตเจ้าหนี้ที่รักกันเจ้าค่ะ ว่าเจ้าหนี้ที่รักรายไหนคิดถึงเราที่สุด :love:

ครองแชมป์ค่ะ สูสีดี๋ดู๋ เลยก็ 2 เจ้านี้ล่ะ

1. AEON (ตั้งแต่ 3-31/10/61) ติดต่อให้ชำระแบบผ่อนจ่ายค่ะ ยังคงคุยดีอยู่ เปลี่ยนคนทวงถามประมาณ 3 คน (หญิง 2 ช่าย 1) แต่ตื้อให้ชำระเค้ามาให้ได้เหทือนอย่างที่พี่พี่เคยเจอเจ้าค่ะ (10 สายที่รับนอกนั้นไม่ค่อยรับค่ะ)

2. A-Money (ตั้งแต่ 3-31/10/61) ติดต่อให้ชำระแบบผ่อนจ่ายค่ะ พยายามให้เรารับปากให้ได้ว่า จะชำระเข้ามาวันไหน เมื่อไหร่ ล่าสุดก็ตอนเช้าวันนี้ค่ะ พนักงานติดต่อเข้ามาให้ชำระภายในวันนี้ ก็ได้แต่ ตอบรับ "ค่ะๆๆ ถ้ามีเงินจะชำระให้" (16 สายค่ะที่รับ)

3. FC (ตั้งแต่ 3-31/10/61) เดือนนี้ทั้งเดือน โทรมา 7 สาย แจ้งแต่ยอดชำระขั้นต่ำค่ะ พูดเพราะมากทั้งชาย-หญิง ไม่เซ้าซี้ค่ะ

4. KTC Credit Visa (ตั้งแต่ 3-31/10/61) ตั้งแต่หยุดชำระมา ได้รับสาย 2 สาย แจ้งยอดชำระ นอกนั้นยิงมากับส่ง SMS ค่ะ

5. KTC พราวด์ (ตั้งแต่ 3-31/10/61) ได้รับ 1 สายทั้งเดือนค่ะ แจ้งยอดชำระรอบบิลแรก แล้ววางไปค่ะ

6. Central Card (ตั้งแต่ 3-31/10/61) ได้รับ 4 สายค่ะ แจ้งยอดค่าบริการมา 1 รอบบิลให้ชำระขั้นต่ำ คุยเพราะมากค่ะ ไม่เซ้าซี้เลยค่ะ

7. ธ.ออมสิน (ยังชำระขั้นต่ำอยู่ค่ะ) 1,300 กว่าบาท

ขาดว่าเดือนหน้า 1/11/61 เข้ารอบบิลที่ 2 แล้วคงต้องรับศึกหนัก กับการทวงแน่ๆๆ เลยค่ะ จะไหวไหมล๊าวววววว "ไหวรึเปล่า เบเบ้" ขอกำลังใจหน่อยเร๊วววววว สู้ๆๆๆ ยองสู้ตายเจ้าค่ะ :bye:

สวัสดีจ้ะ ขอชื่นชมการจัดทำบัญชีรายละเอียดหนี้ ซึ่งเป็นสิ่งที่ควรทำเพื่อตัวเองที่สุด ตัวพี่เอง (อายุ40ปี) น่าจะเป็นพี่แน่นอน มีหนี้รวมเป็น 1 ล้านบาทใน11บัตรได้ และหยุดจ่ายขั้นต่ำทุกบัตรจากเดือนมีนาคม 2561 เป็นต้นมา ผลคือ.........................
1. รอขึ้นศาล โดยKTC ฟ้อง จำนวน2 ใบ และพรอมิส 1 ใบในเดือนพย.2561
2. ขอเจรจาปิดจบหนี้หรือที่เรียกว่า Haircut ได้ 2 ใบ มีเอกสารส่งให้แล้ว 2 ใบคือ U กับ กรุงสี....รอเอกสารขอส่วนลดอีกจากเฟิร์ส.... หากได้คือปิดจบหนี้ได้ 3 ใบ เป็นการผ่อน0% จำนวน 2-7 เดือน...
ศึกษาการเจรจาขอลดหนี้ได้จากความรู้ที่แอดมินทำไว้หรือกรณีศึกษาของเพื่อนๆได้จ้ะ
3. กำลังขายต้นไม้ที่ทำเป็นอาชีพเสริม ให้ได้เงินเร็วที่สุดเพื่อHairCut บัตรที่เหลือจ้ะ
4..........แนะนำว่า..........หากหยุดจ่ายหลายๆเดือน จงขอHaircut ในบัตรที่ปิดหนี้ให้จ่ายยอดหนี้น้อยๆก่อนดีกว่า ส่วนลดยอดหนี้ ขึ้นกับฝีปากการต่อรองของเราๆจ้ะ อ่านจากกระทู้เยอะๆแล้วนำไปใช้
5. โปรด.........อย่า.....หยุดจ่าย....พร้อมๆกัน....เมื่อมีหนี้....หลายๆบัตร....เพราะคุณอาจหาเงินมาปิดหนี้ไม่ทัน แล้วต้องประนอมหนี้....ซึ่งจะเกิดผลเสียระยะยาวมากกว่า
6.เป็นกำลังใจให้ค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107278 โดย Lumyoung Thai
(o_O) ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำจากพี่ๆมากเลยค่ะ พยายามเก็บเงินให้เร็วและประหยัดค่าใช้จ่ายมากที่สุดค่ะ น้องห่วงอย่างเดียวคือของ KTC ค่ะ ฟ้องเร็วแน่ๆๆ ค่ะ เท่าที่อ่านจากกระทู้ของพี่พี่ในชมรมหลายๆๆท่าน ค่ะ สู้ๆๆค่ะ เป็นหนี้ ก็ต้องใช้หนี้ ไม่มี ไม่หนี้ แต่จ่ายค่ะ สู้ๆๆๆ ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.549 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena