ติดหนี้บัตรเครดิต SCB เพราะญาติเอาไปใช้เป็นคดีความแต่จำเป็นต้องใช้บัญชี SCB เป็นบัญชีเงินเด

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106459 โดย Artittt
เมื่อ 2 ปีที่แล้วทำธุรกิจร่วมกับญาติ แล้วญาติเอาบัตรเครดิตไปรูดสินค้าแล้วเอาไปขาย มูลค่าหนี้บัตร 2 แสนบาท แล้วก็โกงบริษัทอีกนับล้านบาท เป็นคดีความ ยอมรับสารภาพไม่มีเงินคืน ยอมติดคุก 1 ปี 6 เดือน ระหว่างที่ญาติติดคุกผมโดน SCB ฟ้องให้จ่ายค่าบัตรเครดิต แต่ภาวะในตอนนั้นยังไม่พร้อมจ่าย และติดคดีความที่เราไม่ได้ทำ จนมีบริษัททวงหนี้รับมอบอำนาจจาก SCB มาทวงหนี้ ขอผ่อนผันเดือนละ 5,000 ไม่ยอมจะต้อง 3 งวดหรือปิด บช.เลย ยอดเงินปิด 150,0000 ยอดหนี้ทั้งหมด รวมดอกรวมฟ้องศาล 290,000 ซึ่งเราก็ไป ตามศาลนัดแต่ไม่ได้ขึ้นบัลลังก็ไม่เห็นจะไกล่เกลี่ยอะไร และก็เงียบไป ตอนนี้จำเป็นต้องเดินบัญชีเงินเดือนของ SCB เลยโทรไปขอผ่อนผันชำระหนี้เป็นรายเดือน แต่พนักงาน SCB บอกไม่มีข้อมูล และจะให้เจ้าหน้าที่ที่รับมอบอำนาจติดต่อไปมา พอบริษัทที่รับมอบอำนาจติดต่อมาก็คำตอบเดิม ไม่ให้ผ่อน ไม่ 3 งวด ก็ตัดเลย ซึ่งเงินเราไม่พอ อยากรู้ว่าแบบนี้เราจะโดนหักเงินจากบัญชี SCB ที่เราเปิดใหม่มาเดินบัญชีเงินเดือนมั้ยครับผม มีปัญญาผ่อนเดือนละ 10,000 บาท แต่ทำไมผู้รับมอบถึงไม่ยอม เข้าใจว่าน่าจะซื้อหนี้มา รบกวนผู้รู้หน่อยครับว่าต้องทำยังไง ถ้าโดนหักบัญชีเงินเดือนหมด ลูกเมียจะกินอะไร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106460 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106462 โดย Artittt
ตอนนี้ยังไม่ได้โดนหักบัญชีครับ แต่เดือนหน้าต้องเปิดบัญชีใหม่เป็น SCB เลยมาสอบถามว่าแบบนี้เราจะโดนตัดมั้ยนะครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106470 โดย Badman

Artittt เขียน: ตอนนี้ยังไม่ได้โดนหักบัญชีครับ แต่เดือนหน้าต้องเปิดบัญชีใหม่เป็น SCB เลยมาสอบถามว่าแบบนี้เราจะโดนตัดมั้ยนะครับ

มีความเป็นไปได้ครับเพราะอยู่ในชั้นบังคับคดีแล้ว
ถ้าเจ้าหนี้สืบทรัพย์เจอ บัญชีธนาคารอื่นๆที่คุณมีก็อาจจะถูกตัดบัญชีตามยอดหนี้ที่ติดค้างได้ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.381 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena