ขอข้อมูลเกี่ยวกับการชำระหนี้บัตรกรุงศรีค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106449 โดย Pinkpinkk
(o_O) พอดีแฟนถูกดำเนินคดีจากทาง ธ.กรุงศรี ขึ้นศาลเสร็จเรียบร้อย โดยทางธนาคารให้ใช้หนี้เป็นเงินจำนวน 39,xxx บาท ให้หมดภายใน1ปี ซึ่งตอนนี้ครบแล้ว1ปี แต่เหลือหนี้อีก 20,xxx เค้าจะให้หาเงินมาให้ภายในเดือนนี้ แต่เราหาไม่ทันจริงๆควรทำอย่างไงดีคะ แล้วจะถูกฟ้องอะไรอีกรึป่าว ตอนนี้แฟนเครียดมากเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106450 โดย eakkachai
มีทรัพย์สินที่เป็นชื่อแฟนไหมเช่น บ้าน รถ ที่ดิน เงินเดือน+อื่นๆเกินสองหมื่นไหม ถ้าแฟนคุณไม่มีให้เขาจะยื่นเรื่องบังคับคดีจากพวกนี้ ถ้าแฟนไม่มีทรัพย์สินอะไร เขาก็ทำอะไรไม่ได้ หนี้เงินไม่มีติดคุกหรอกไม่ต้องเครียดขนาดนั้น

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106451 โดย Pinkpinkk
มีรถมอเตอร์ไซค์1คันที่ผ่อนหมดแล้วอีกคันกำลังผ่อนอยู่ค่ะ เงินเดือนรวม15000-20000 เราจดทะเบียนสมรส แฟนทำงานคนเดียว เราเลี้ยงลูกอยู่บ้าน

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106452 โดย eakkachai
ทางที่ทำได้นะถ้าไม่มีเงินให้ในเดือนนี้ที่เขากำหนด คือ ปล่อยไปเลยคับ แล้วเริ่มเก็บเงินใหม่ให้ได้พอๆกับหนี้ที่คงค้างเขาอยู่ ผมดูแล้วไม่ได้มากมายเท่าไหร่ ถ้าเขาบังคับคดีมาก็เอาเงินนี้แหละปิดเลย หรือถ้ามีเงินคิดว่าพอแล้วก็โทรไปขอปิดเขาครับ กว่าเขาจะบังคับคดีอีกนานครับ ตอนนี้ไม่ต้องสนใจหรอกไม่มีก็บอกไม่มีไปเลยครับแล้วเก็บเงินดีกว่าแล้วไปปิดทีเดียว ไม่มีการฟ้องอีกแล้ว แต่คุณต้องปิดนะถ้าไม่ปิดจะติดอายุความบังคับคดี10ปีจะทำธุรกรรมไม่ได้ครอบครองทรัพย์สินมีค่าไม่ได้ตลอด10ปีหลังจากศาลพิพากษาตัดสินมา ก่อนจะจ่ายเงินปิดทั้งหมดรอเอกสารปิดก่อนค่อยจ่ายเงิน อย่าเชื่อคำปากเปล่า

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106453 โดย Pinkpinkk
ขอบคุณนะคะ คลายกังวลไปได้เยอะเลย เราอาจใช้วิธีนี้แหละค่ะคือเก็บเงินแล้วไปปิดทีหลัง ไม่นานปิดได้แน่นอน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.387 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena