ตกลงจ่ายHair Cut แล้วแต่หนังสือยืนยันไม่ตรงกับที่ตกลงกัน

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106405 โดย maymay

ติดหนี้บัตรกดเงินสด ธนชาติค่ะ หยุดชำระตั้งแต่ กย 59 และไม่ได้ติดต่อกลับธนาคาร เนื่องจากลืมบ้าง และคิดจะจ่ายทีเดียวเมื่อพร้อม
เมื่อปลายเดือนกันยา 61 บริษัททวงหนี้โทรมาแจ้งว่าธนชาติได้โอนสิทธ์การเป็นหนี้ให้แก่บริษัทแล้ว และเราจะต้องจ่ายเงินเข้าที่บริษัทเท่านั้น(ตรงนี้เราเอะใจเพราะจำได้ว่าบริษัทที่เคยโทรทวงก่อนหน้านี้ไม่แจ้งแบบนี้) เราเลยถามว่าต้องจ่ายเท่าไร เพราะเราเปลี่ยนที่อยู่และไม่ได้ชำระเข้าไป น่าจะ 2 ปีแล้ว
ทางบริษัทแจ้งว่า 29727 บาท แต่ถ้าปิดหนี้เลยเค้าลดให้ 24000 เราขอเวลาทำยอดบัญชี หากมีเงินพอเราก้จะจ่าย
เมื่อวันที่ 1 ตค บริษัทโทรมาอีกครั้งกับข้อเสนอเดิม คือถ้าจ่ายปิดหนี้เลย ยอดที่ 24000 ภายใน 29 ตค 61
แต่ถ้าไม่ได้ ก้ผ่อนชำระ 10 งวด แต่ไม่มีส่วนลด คือ 2973 ต่องวด
เราเลยตกลงจะปิดยอดหนี้ ตามที่เสนอมาคือ 24000 และขอหนังสือยืนยันที่ลดให้เราด้วย และแจ้งที่อยู่ใหม่ให้
วันที่3 ตค ได้รับจดหมาย แต่ข้อมูลที่คุยตกลงทางโทรสับไม่มีในจดหมาย แจ้งยอดให้เราชำระ

ทั้งหมด
แบบนี้เราต้องจ่ายทั้งหมด หรือโทรไปที่บริษัทเพื่อคุยอีกทีคะ
หากจำไม่ผิดการที่เราโทรไปถือว่าเราง้อเค้า หรือเปล่าคะ

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
:-(
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106406 โดย เจ๋งแจ๋ว
เอ่อออออ อันนี้ไม่น่าจะใช่นะครับ
เพราะในเนื้อหามีแต่น้ำ ไม่มีเนื้อเลย
ผมว่าผมมองไม่เห็น
1. ยอดที่ต้องชำระที่คุยกันไว้ 24,000
2. วันที่ที่กำหนดจ่าย 29 ตุลา61

ลองโทรไปคุยดูอีกทีครับ อันนี้ดูเหมือนเป็นแค่หนังสือแจ้งโอนกรรมสิทธิในหนี้มากกว่านะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106409 โดย maymay
แสดงว่าอันนี้ไม่ใช่เอกสาร Hair Cut ใช่ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106411 โดย เจ๋งแจ๋ว

maymay เขียน: แสดงว่าอันนี้ไม่ใช่เอกสาร Hair Cut ใช่ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ

ลองไปศึกษาเพิ่มเติมที่ห้องนี้ครับ

ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=8&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.397 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena