ช่วยดูเอกสาร Hair cut ให้หน่อยค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106297 โดย Chatchompooh
ได้รับเอกสาร Hair cut ของไทยพาณิชย์ จาก บ.นิสิต แอนด์ พาร์ทเนอร์ จำกัด ทาง e-mail แบบนี้ (ก่อนหน้านี้ไม่ได้ระบุยอดเต็ม ทางเราขอให้ระบุเพิ่ม) ไม่ทราบว่าแบบนี้ใช้เป็นหลักฐานอ้างอิงในการชำระปิดยอดได้มั๊ยคะ? เพราะทางบริษัทให้จ่ายยอดภายในพรุ่งนี้ (30 ก.ย.2561) ค่ะ
ปล.เนื่องจากเจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลดเมื่อวาน (วันศุกร์ ตอน 4 โมงเย็นแล้วค่ะ จึงให้ส่ง e-mail มาก่อน เพราะเจ้าหน้าที่อ้างว่าเดือนหน้าจะได้ส่วนลดน้อยกว่านี้ค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106305 โดย pandakero
เราคิดว่าถูกต้องแล้วนะคะ จากที่ปิดๆไปก็เคยได้ประมาณนี้ แต่ไม่ใช่สำนักงานนี้น่ะค่ะ ของคุณรอบคอบมากที่ให้ระบุยอดหนี้ปัจจุบันก่อนลดด้วย ส่วนของเราบางอันก็มี บางอันก็ไม่มี ตรงนี้เราก็ไม่รอบคอบเอง

เนื่องจากเราเห็นเหมือนคุณจะมีหมายเลขคดีเกิดขึ้นแล้ว แปลว่าฟ้องแล้วใช่ไหมคะ เนื่องจากเราก็ติดไทยพาณิชย์เหมือนกัน คุยยากมาก ไม่ยอมให้ส่วนลดเลย ให้มาก็สูงมากกก เงินเราไม่พอ พอดีเราอยากถามคุณว่าหยุดจ่ายนานมากไหมคะ ก่อนฟ้อง แล้วตกลงส่วนลดยากมากไหม กว่าจะได้ยอดที่พอใจ มีเสนอส่วนลดมาเรื่อยๆ รึผ่านหลายๆสำนักงานไหมคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106306 โดย Chatchompooh

pandakero เขียน: เราคิดว่าถูกต้องแล้วนะคะ จากที่ปิดๆไปก็เคยได้ประมาณนี้ แต่ไม่ใช่สำนักงานนี้น่ะค่ะ ของคุณรอบคอบมากที่ให้ระบุยอดหนี้ปัจจุบันก่อนลดด้วย ส่วนของเราบางอันก็มี บางอันก็ไม่มี ตรงนี้เราก็ไม่รอบคอบเอง

เนื่องจากเราเห็นเหมือนคุณจะมีหมายเลขคดีเกิดขึ้นแล้ว แปลว่าฟ้องแล้วใช่ไหมคะ เนื่องจากเราก็ติดไทยพาณิชย์เหมือนกัน คุยยากมาก ไม่ยอมให้ส่วนลดเลย ให้มาก็สูงมากกก เงินเราไม่พอ พอดีเราอยากถามคุณว่าหยุดจ่ายนานมากไหมคะ ก่อนฟ้อง แล้วตกลงส่วนลดยากมากไหม กว่าจะได้ยอดที่พอใจ มีเสนอส่วนลดมาเรื่อยๆ รึผ่านหลายๆสำนักงานไหมคะ

หยุดจ่ายมาปีกว่าๆ ค่ะ จากยอดไม่ถึง 30,000 ก็บานมาเรื่อยๆ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106307 โดย Chatchompooh
:cry2: ข้อความไม่ครบ เอาใหม่ๆ นะคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106308 โดย Chatchompooh
เปลี่ยนไปหลายสำนักงานค่ะ ให้ส่วนลดน้อยมาก พอดีได้อ่านข้อมูลจากชมรมฯ ว่าช่วงนาทีทองที่จะได้ส่วนลดเยอะๆ คือช่วงเวลาก่อนขึ้นศาล เลยบอกว่าเราสะดวกจ่ายเท่านี้ หากมากกว่านี้จะไปไกล่เกลี่ยที่ศาลค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106309 โดย pandakero
ขอบคุณมากค่ะ เรากังวลไทยพาณิชย์มาก เพราะยอดสูง

แล้วเค้าไม่ยอมลด มีตั้งหลายใบแล้วก็จะให้เราปิดจบพร้อมกัน ในส่วนลดที่น้อยนิด เราเพิ่งหยุดเมื่อเมษานี้เอง เพราะไม่ไหวแล้ว
ขายทรัพย์สินเอาเงินปิดไปหลายบัตร ก็ต้องขอบคุณความรู้จากในชมรมนี้มากค่ะ เอาเงินในบัตรหมุนบัตรจนพอกพูนขึ้นเรื่อยๆ

หนักใจค่ะ ยังขาดเงินอีกพอสมควร แต่ถ้าฟ้องสักปีกว่าขึ้น คิดว่าน่าจะพอหาทันค่ะ ขอบคุณที่มาบอกแนวทางนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.468 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena