โดนอายัดค่าล่วงเวลาคะ ทำอย่างไรได้บ้างคะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106269 โดย Maririi
จากที่เป็นหนี้กับยูเมะมาจนฟ้องศาลเรียบร้อย มีหมายขออายัดค่าล่วงเวลาร้อยละ30 เนื่องจากเงินเดือนไม่ถึง20000บาทอายัดส่วนเงินเดือนไม่ได้ ทั้งนี้ค่าล่วงเวลา+เงินเดือนก็ไม่ถึง20000บาท โทรสอบถามเจ้าหน้าที่เรื่องขอลดหย่อนเป็น 15% เขาบอกว่าบอกไม่ได้ว่าลดได้ไหม แล้วแต่โจทก์ ถ้าอยากยื่นก็ลองยื่นมา
จริงๆไม่เยอะคะ เดือนละสองพันกว่าบาทแต่ตอนนี้รายจ่ายรัดตัวมาก
แบบนี้ทำอย่างไรได้บ้างค่ะ หรือก็ต้องให้เขาหักไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106272 โดย Badman
OTกับโบนัส ไม่สามารถลดเงินอายัดได้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106276 โดย Maririi
ขอบคุณค่ะ
สี่ห้าปีน่าจะชำระหมด :wake:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.344 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena