ถ้าเปลี่ยนงาน เจ้าหนี้จะหาเบอร์ที่ทำงานใหม่เจอมั้ยค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106235 โดย Praewpadcha
พอดี เพิ่งหยุดจ่ายมายูเมะพลัสมาครึ่งเดือนแล้วค่ะ โดนโทรทวงหนี้วันละหลายๆรอบ ซึ่งทาง ยูเมะยังสอบถามว่ายังทำงานที่เก่า บ.xxx อยู่รึป่าว ซึ่งบริษัทที่ถามมา เราออกมานานแล้ว และต้นเดือน ต.ค. นี้เราก็จะเปลี่ยนที่ทำงานใหม่อีกครั้ง

เวลาทวงหนี้โทรมา เราจะรับสายทุกครั้ง ถ้าไม่ติดคุยงานอยู่ หรือไปเข้าห้องน้ำ และจะโทรกลับด้วย มีบ้างที่ไม่ได้รับสายแบบเจตนา เลยโดนเจอโทรไปหาคนใกล้ชิด ทั้งแฟน และ พี่สาว

ที่นี้ อยากทราบว่า ทางยูเมะพลัสหรืออื่นๆ จะได้เบอร์ที่ทำงานมั้ยค่ะ เพราะกลัวช่วงทวงหนี้เดือนที่ 2-3 จะโดนทวงหนักขึ้น แล้วกลัวจะโทรไปที่ทำงานใหม่ เพราะที่ใหม่ก็จะต้องขึ้นทะเบียนผู้ประกันตน (ประกันสังคม) ของเรา ขอบคุณคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106247 โดย PataraMai
ช่วงเดือนแรกๆ น่าจะยังไงม่ทราบเบอร์ที่ทำงานใหม่ค่ะ ของเราไม่เคยโทรไปที่ทำงานใหม่เลย แต่เรา เคยรับโทรศัพท์แล้วเค้าขอสายพี่ที่ทำงาน ที่มาทำประมาณปีกว่า ๆ อ่ะ พี่เค้าเป็นหนี้ประมาณ 2 ปีกว่าแล้วอ่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106254 โดย jackTs

Praewpadcha เขียน: ถ้าเปลี่ยนงาน เจ้าหนี้จะหาเบอร์ที่ทำงานใหม่เจอมั้ยค่ะ

ถึงคุณจะลาออก แล้วเปลี่ยนงานใหม่ไปเรื่อยๆ ไม่ว่าจะกี่บริษัทก็ตาม
ไอ้พวกทวงหนี้พวกนี้ มันก็จะตามสืบจนรู้อยู่ดี ว่าคุณทำงานอยู่ที่ไหน ณ ปัจจุบัน

เพราะมันอาศัยการ"ดมกลิ่น"จากประกันสังคม

ตัวอย่าง
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40826&Itemid=64#48041

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.337 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena