เป็นหนี้บัตรเฟิร์สช้อยส์ หยุดจ่ายมา 4 ปีแล้ว ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106227 โดย MON707
เป็นหนี้บัตรเฟิร์สช้อย เงินต้นที่ 33,000 บาทค่ะ แล้วก็หยุดจ่ายมาตลอด จนเมื่อ 4 ปีที่แล้วขึ้นศาล มีทนายมาคุยก่อนเข้าไปในห้อง
ให้แบ่งจ่ายเป็นงวด งวดละ 2,000 ตอนนั้นไม่รู้เรื่อง เค้าให้ทำอะไรก็ทำค่ะ แต่จ่ายไปได้แค่ 1 งวด ก็ตกงานค่ะ ก็หยุดจ่าสตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

จนเมื่ออาทิตย์ที่แล้วมีเจ้าหนี้โทรมาทางผู้ใหญ่บ้านให้ติดต่อกลับ
เค้าแจ้งว่าตอนนี้เป็นหนี้อยู่ที่ 70,000 บาท เสนอปิดบัญชีที่ 60,000
แต่ต้องจ่ายภายใน 3 วันค่ะ โดยให้เราส่งสำนวนบัตร ปปช พร้อมเขียนคำร้องขอปิดบัญชีค่ะ

แต่เราไม่เงินไปพอ อยากให้เค้าลดให้กว่านี้จะเป็นไปได้มั้ยคะ
เค้าบอกถ้าขอเข้าไปแล้วไม่จ่ายต่อไปก็ไม่มีทางได้ลดอีกแล้ว มีแต่เพิ่มเรื่อยๆ :wake:

คือมีเงินก้อนที่ตั้งใจเก็บเพื่อไปใช้หนี้บัตรนี่แหละจำนวนหนึ่ง แต่ไม่เท่าที่เค้าต้องการเลยอยากให้ลดเท่าที่เรามี แต่เค้าไม่ยอมอ่ะค่ะ

หรือนี่คือข้อเสนอที่ถูกและดีแล้วคะ ไปอ่านมาว่าถ้าถึงขั้นสัญญาตัวใหม่หลังขึ้นศาลจะลดยากอยู่แล้ว สมควรทำยังไงดีคะ :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106377 โดย Aizen_namdech
สุดยอดครับหยุดได้ 4 ปี. แล้วไปศาลด้วย. ถ้าบัตรเครดิตอายุความ 2ปี สินเชื่ออายุความ5ปี. (ขออภัยถ้าจำผิด) และคงไปทำยอมที่ศาล เศร้า ถ้าไม่มีอะไรเป็นชื่อตัวเองก็ให้เจ้าหนี้เป็นทุกไป. ถ้ามีก็ลำบากคงต้องเตรียมจ่ายเพราะทำยอมเเล้วไม่จ่ายเจ้าหนี้ ก็สิบสินทรัพย์และนำสินทรัพย์ที่สืบได้ไปแจ้งกรมบังคับคดีเพื่ออายัดครับ. สู้ๆครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.311 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena