เมื่อเราเป็นหนี้อิออน และเขาบุกตามทวง

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #106142 โดย tomtam4509
เนื่องจากเป็นหนี้อิออนค่ะ ซึ่งมีหนี้สินเชื่อยัวร์แคช 38,000 บาท และหนี้บัตรเครดิตอิออน 25,000บาท ไม่ได้จ่ายเข้ารอบบิลที่3แล้วค่ะ ตอนนี้มีคนมาหาถึงที่ทำงานค่ะ เขาบอกว่าได้รับมอบอำนาจมาจากอิออนให้มาสอบถามหนี้จากดิฉัน มาติดต่อกันสองเดือนแล้วค่ะ รอบแรกไม่เจอกัน เดือนที่ 2 เค้าก็มาอีกแต่ไม่ใช่คนเดิมนะคะ พยายามเกลี้ยกล่อมให้เราเซ็นเอกสารประนอมหนี้ ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างคะ แล้วแก้สถานการณ์ยังไง ไม่อยากให้เค้ามาที่ทำงานเลย เดือนหน้าเค้าจะมาอีกไหม อีกอย่างถ้าประนอมหนี้ก็กลัวเราไม่สามารถชำระให้เค้าได้ในตอนนี้ จะทำยังไงดีคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106149 โดย eakkachai
การมาที่ทำงานถ้ามาสองรอบแล้วไม่น่ามาอีก เหตุผลที่มาเพราะคุณอาจไม่รับสายเขา ถ้าคิดว่าประนอมหนี้แล้วจะจ่ายไม่ไหว ควรเก็บเงินรวมเป็นก้อนใว้ต่อรองทีเดียวเลยครับ รอจนถึงเขาฟ้องเลย แต่ละเดือนต้องเก็บเยอะๆหน่อยเผื่อเขาฟ้องเร็ว ถ้าฟ้องแล้วต่อรองที่ศาลเลยถ้ายังสูงอยู่ก็ขอศาลท่านเลื่อนการพิจารณาออกไป ก็ช่วยยืดเวลาออกไปได้อีกเดือนสองเดือน ถ้าประนอมแบบปรับโครงสร้งหนี้ ก็ไม่ต่างจากที่คุณผ่อนจ่ายขั้นต่ำเพราะมันมีดอกเบี้ยอยู่คล้ายการปล่อยเงินกู้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106156 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106166 โดย tomtam4509
หากผิดพลาดประการใด ต้องขอโทษด้วยนะคะ หนูพึ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106167 โดย tomtam4509
ไม่ได้รับสายเค้าจริงๆค่ะ คงต้องเก็บเงินให้เร็วที่สุดจริงๆ เพราะยอดหนี้สูง เค้าคงจะฟ้องเร็ว ขอบคุณมากๆ จริงๆค่ะที่ให้คำแนะนำ กระจ่างแจ้งเสียที

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106190 โดย 10021986
สู้ๆคะ ของดิฉันอิออน 2 แสน หยุดมา2 เดือน สิ้นเดือนนี้เข้ารอบบิลที่3 เจ้าหนี้ไปบ้านมา 2ครั้ง รับสายก็ถูกบ่นถูกว่าตามระเบียบ ก็ได้แต่คะ คะๆๆๆๆ บางวันก็เถียง บางวันก็ไม่รับ บางวันก็ตัดสายทิ้ง ไม่หนีแต่ตอนนี้ยังไม่มี และคาดว่าจะเก็บ h/c ไม่ทัน เพราะต้องตัดบัตรอื่นที่ยอดน้อยๆก่อน แต่ไม่เครียดคะ ผ่อนได้เท่าที่เราไหว ไม่มีสมบัติ ไม่มีทรัพย์สิน ทำใจนอนรอหมายศาลแล้วคะ ค่อยไปเจรจากันที่ศาล

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106219 โดย tomtam4509

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106239 โดย annja15
ของเราไปหาทั้งที่บ้านที่ทำงาน ทั้ง ๆ ที่โทรติดต่อเราได้ตลอด เขามาก็บอกไม่มีจ่ายค่ะ แค่นั้นเขาก็กลับ แต่ไปบ้านไม่เจอเราเจอแม่แทน อย่าไปกลัวค่ะ อ่านเยอะ ๆ เคสอิออนเยอะมากกก หยุด 9 ด ติดต่อมาเดือนละสายแล้วค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106255 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: tomtam4509

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106270 โดย tomtam4509

annja15 เขียน: ของเราไปหาทั้งที่บ้านที่ทำงาน ทั้ง ๆ ที่โทรติดต่อเราได้ตลอด เขามาก็บอกไม่มีจ่ายค่ะ แค่นั้นเขาก็กลับ แต่ไปบ้านไม่เจอเราเจอแม่แทน อย่าไปกลัวค่ะ อ่านเยอะ ๆ เคสอิออนเยอะมากกก หยุด 9 ด ติดต่อมาเดือนละสายแล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะที่แชร์ประสบการณ์ ตอนนี้ก็ไม่เครียดแล้ว เพราะเข้ามาอ่านเคสของท่านอื่นๆเจอหนักกว่าเยอะเลย ถ้าเขามาก็จะบอกว่าไม่มีจ่ายจริงๆค่ะ ก็ต้องก้มหน้ายอมรับความจริงไป

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106271 โดย tomtam4509

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

ขอบคุณมากๆนะคะ ตอนนี้ดิฉันได้ทะยอยเข้าไปเปิดอ่านและศึกษาเรื่อยๆอยู่นะคะ ดิฉันดีใจและอยากขอบคุณทีมงานทุกๆท่านนะคะ ที่ตั้งชมรมนี้ขึ้นมา เพื่อเข้ามาช่วยคนที่กำลังเจอปัญหาทุกๆคน ดิฉันเชื่อว่าทุกคนที่เข้ามาอ่านข้อมูลที่ทีมงานมอบให้พวกเขาจะรู้สึกเหมือนดิฉัน จากที่ท้อแท้ไปหมด วันนี้มีกำลังใจที่จะเผชิญหน้ากับมัน ขอบคุณจากใจจริงค่่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106310 โดย thida28
เจอ...มาถึงที่ทำงาน...ทั้งCiกับAe....ทั้งๆที่รับโทรตลอด
แอบถ่ายคลิปไว้ได้ครบ ....ช่วงนี้เก็บเงินรอHaircutค่ะ :pray:

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106925 โดย Tatchai7922

thida28 เขียน: เจอ...มาถึงที่ทำงาน...ทั้งCiกับAe....ทั้งๆที่รับโทรตลอด
แอบถ่ายคลิปไว้ได้ครบ ....ช่วงนี้เก็บเงินรอHaircutค่ะ :pray:

ผมก็เคยเจอ ของสินเชื่อจำนำทะเบียน อ้างว่าติดต่อผมไม่ได้ อยากจะด่าให้ไปไม่เป็นเลย ท่าทีคนนั้นเค้าก็กลัวๆนะ แต่ผมไม่อยู่ไง

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110340 โดย tomtam4509
มาอัพเดตหลังจากผ่านมา7 เดือนค่ะ ตอนนี้มีตัวแทนโทรมาเจรจาให้ส่วนลด 25%ค่ะ แต่ให้จ่ายหมดภายใน 3งวด มีติดต่อมา2 ครั้ง ตัวแทนคนล่ะบริษัท
ซึ่งดิฉันก็บอกไปตามจริงว่าเงินไม่เพียงพอ ตัวแทนเขาก็หงุดหงิดใส่ค่ะ เราก็ได้แต่ยอมรับความจริง จากนั้นเขาก็เงียบไปเลยค่ะ มีสมาชิกท่านไหนพอทราบไหมคะ ว่าบริษัทเขาจะติดต่อเสนอส่วนลดครั้งที่ 3 ให้แก่เราไหม แล้วมีใครเคยได้ส่วนลดของอิออนมากสุดกี่เปอร์เซนคะ มีโอกาสเป็นไปได้ไหมว่าที่เขาเงียบไป เพราะกำลังอยู่ในขบวนการส่งฟ้องคะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110341 โดย tomtam4509
ก่อนหน้านี้ดิฉันมีทะเบียนบ้านอยู่ภาคใต้ เลยกลัวว่าเราจะไม่สะดวกไปขึ้นศาลที่นั่น จึงเตรียมพร้อมรีบย้ายชื่อมาอยู่ ณ บ้านปัจจุบันอีกภูมิภาคนึง มีความงุนงงมาก งงว่าหลังจากเราย้ายมาปุ๊บ อิออนส่งเอกสารมาที่อยู่ใหม่ได้เร็วมาก จนแอบคิดว่า หรือเขาจะฟ้องแล้ว เขาเลยดึงข้อมูลจากทะเบียนราษฎร์มาเลย ยังงงไม่หายเลยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.539 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena