ช่วยแนะนำหน่อยครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105275 โดย Chay
ก่อนอื่นผมขอขอบพระคุณที่รับผมเข้าชมรมครับผมศึกษาติดตามอยู่หลายวันเลยตัดสินใจสมัครสมาชิกครับก่ออื่นผมติดบัตรอยู่สามใบครับ
อิออนผ่อนมือถือ 5000
อิออนบีควิก 7000
ธนชาตเฟลช 26000 บริษัทกฎหมายโทรมาเจรจาแล้วให้ส่วนลดเหลือ17500ถ้าปิดไม่ให้จ่ายเลี้ยงเพื่อขอส่วนลดเดือนหน้า1700บาทครับ
เฟริสซ้อย 26000 บริษัทกฎหมายโทรามาเจราถ้าปิดลดให้14000 ผมคิดว่าจะปิดก่อนครับ
ส่วนยูเมะ ผ่อนขั่นต่ำตลอดดอกค่าธรรมเนียมไม่เคยลดมีแต่เพิ่มตอนนี้ตั้งใจหยุดแล้วครับเดือนนี้(ก็โทรมาให้ผมจ่ายขั้นต่ำเพื่อรักษาประวัติผมไม่จ่ายผมขอส่วนลดปิดบัญชีมันบอกว่ายูเมยังไม่มีระบบให้ส่วนลดผมก็เลยสงสัยอยากถามคนที่มีประสบการณ์ครับว่ามันจริงไหมยูเมะไม่มีส่วนลดให้กับคนที่จะปิดบัญชีหรือ h/c

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105277 โดย 10021986
มีคะ แต่ตามระบบเจ้าหน้าที่เค้าไม่สามารถพูดได้นะคะว่ามี h/c ทุกอย่างต้องเป็นไปตามระบบ 3 เดือนแรก ปรับโครงสร้าง ยอดh/c ก็ต้องรอ 3 หรือ 4 เดือนขึ้นคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105287 โดย jackTs

Chay เขียน: มันจริงไหมยูเมะไม่มีส่วนลดให้กับคนที่จะปิดบัญชีหรือ h/c

ตัวอย่าง

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

สรุป ยอด 94,346 ปิดจบที่ 20,000 ลดไป 74,346 คิดเป็นส่วนลดประมาณ 78%
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45009&limitstart=60&Itemid=64#94757

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105947 โดย Chay
ต่อจากกระทู้เดิมครับหยุดจ่าย3งวดแล้วเขาโทรมาบ่อยมาก
พนักงานบอกว่าเขามีปรับโครงสร้างหนึ้ให้แก่ลูกค้าจาก27000
เหลือ25000 ผมถามว่าปรับแล้วเหรอครับให้ชำระเดือนพฤศจิกายนเลย
ให้ไปทำเรื่องเซนเอกสารทึ่สาขาแล้วผ่อนเดือนละ700บาทแบบสบายไม่ต้องมีพนักโทราตามแล้วผมถามว่าแล้วเป็นเงินต้นเท่าไหรดอกเท่าไหรต่อเดือนเขาบอกว่าต้น300กว่าที่เหลือดอกคิดในใจฉิบหายถ้าไปตามมันผ่อนหนักเข้าไปอีกผ่อนอีกกี่ปีไม่รู้เขาบอกว่าอยากให้ต้นลดต้องผ่อนให้มากกว่านี้ปรับโครงสร้างหนี้อะไรของมันให้ลูกค้าผ่อนหนักเข้าไปอีกขอคำแนะนำด้วยครับผมว่าจะรอต่อไป

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105948 โดย ReFreshZzz

Chay เขียน: ต่อจากกระทู้เดิมครับหยุดจ่าย3งวดแล้วเขาโทรมาบ่อยมาก
พนักงานบอกว่าเขามีปรับโครงสร้างหนึ้ให้แก่ลูกค้าจาก27000
เหลือ25000 ผมถามว่าปรับแล้วเหรอครับให้ชำระเดือนพฤศจิกายนเลย
ให้ไปทำเรื่องเซนเอกสารทึ่สาขาแล้วผ่อนเดือนละ700บาทแบบสบายไม่ต้องมีพนักโทราตามแล้วผมถามว่าแล้วเป็นเงินต้นเท่าไหรดอกเท่าไหรต่อเดือนเขาบอกว่าต้น300กว่าที่เหลือดอกคิดในใจฉิบหายถ้าไปตามมันผ่อนหนักเข้าไปอีกผ่อนอีกกี่ปีไม่รู้เขาบอกว่าอยากให้ต้นลดต้องผ่อนให้มากกว่านี้ปรับโครงสร้างหนี้อะไรของมันให้ลูกค้าผ่อนหนักเข้าไปอีกขอคำแนะนำด้วยครับผมว่าจะรอต่อไป

“สัญญา นรก”...คืออะไร?

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105964 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #106016 โดย Chay
ขอบพระคุณมากครับเป็นใครคงไม่ทำแน่ๆรอต่อไปให้มันเสนอส่วนลด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.455 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena