สอบถามการขายรถยนต์ หลังจากหยุดจ่ายมา 2 ปีครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105041 โดย Anuchit
รบกวนสอบถาม มีหนี้บัตรยูเมะ ประมาณ 50000 กับเฟิสช้อย ประมาณ 50000 หยุดจ่ายมาเกือบ 2 ปีแล้วครับ ไม่รับโทรสับ แล้วก้ไม้ได้ไปดูจดหมายที่บ้านด้วยครับ ไม้รู้เรื่องไปถึงไหนแล้ว

ตอนนี้มีสมบัติอยู่ 1 ชิ้นคือ รถยนต์ ไม่ทราบว่าจะสามารถขายได้ไหมครับ กลัวความผิดอาญา ที่ว่าโกงการใช้หนี้ ครับ กลัวติดคุก ยังไงผู้รู้ตอบปัญหาหน่อยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105046 โดย 10021986
ไม่มีใครติดคุกเพราะหนี้บัตรเครดิตนะคะ อย่างมากอายัดเงินเดือนและยึดทรัพย์ ที่มีชื่อคุณเป็นเจ้าของแค่นั่นคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105050 โดย jackTs

Anuchit เขียน: ตอนนี้มีสมบัติอยู่ 1 ชิ้นคือ รถยนต์ ไม่ทราบว่าจะสามารถขายได้ไหมครับ กลัวความผิดอาญา ที่ว่าโกงการใช้หนี้ ครับ กลัวติดคุก ยังไงผู้รู้ตอบปัญหาหน่อยครับ

เคยตอบไปแล้วครับ (อยู่ในด้านล่างๆของกระทู้)

งดจ่ายบางบัตร แล้วบัตรหมุนเวียนอื่นๆ ใช้ได้อีกหรือเปล่า
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43734&Itemid=64#78272

ไม่หลบ ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย (รอปิดอย่างเดียว)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43734&Itemid=64#78272

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.325 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena