เป็นทุกข์เรื่องหนี้สิน

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104901 โดย fonTS
:-( เป็นหนี้...รู้สึกเครียดมาก

เฟริสช้อย : 30,000/รวมดอก 57,000 ค้างจ่ายมา 5-6 ปีแล้ว

Speedy cash : 16,000 / ยังจ่ายยุ่แต่ก็ไม่ได้สักทีจ่ายแต่ขั้นต่ำ

AEON : 25,000 /ยังจ่ายยุ่ขั้นต่ำเหมือนกัน

ต้องทำยังไงให้หลุดจากวงจรนี้...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104904 โดย 10021986
สู้ๆคะ ลองอ่านแนวทางและวิธีปลดหนี้ในกระทู้เลยคะ เลือกวิธีที่เหมาะสมกับเรา ลองคำนวนดูรายรับรายจ่ายดูนะคะ ยอดหนี้ยังไม่สูงมาก น่าจะเคลียร์ได้หมด แต่ละเดือนเราติดลบไหม ส่วนตัวดิฉันเลือกที่จะหยุดทุกบัตรเพราะยอดหนี้ขั้นต่ำแซงรายรับไปแล้ว แต่ก็ต้องทนแรงกดดันจากการทวงหนี้ทุกวันๆ ถ้าเลือกทางนี้ เพิ่งหยุดรอบบิลนี้งวดแรกคะ สู้ๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104906 โดย annja15
เฟิส 5-6 ปีหมดอายุความไปแล้วนะเราว่า

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104912 โดย ReFreshZzz

fonTS เขียน: :-( เป็นหนี้...รู้สึกเครียดมาก

เฟริสช้อย : 30,000/รวมดอก 57,000 ค้างจ่ายมา 5-6 ปีแล้ว

Speedy cash : 16,000 / ยังจ่ายยุ่แต่ก็ไม่ได้สักทีจ่ายแต่ขั้นต่ำ

AEON : 25,000 /ยังจ่ายยุ่ขั้นต่ำเหมือนกัน

ต้องทำยังไงให้หลุดจากวงจรนี้...

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104939 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104943 โดย jackTs

fonTS เขียน: เฟริสช้อย : 30,000/รวมดอก 57,000 ค้างจ่ายมา 5-6 ปีแล้ว

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=813&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104944 โดย jackTs
.
ทำ Link ให้อ่านแล้ว ก็กรุณาไปอ่านด้วยนะครับ

กรุณาอ่านก่อนนะครับ

อ่านแล้วค่อยมาถาม

.

.

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104960 โดย setzero

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ทำ Link ให้อ่านแล้ว ก็กรุณาไปอ่านด้วยนะครับ

กรุณาอ่านก่อนนะครับ

อ่านแล้วค่อยมาถาม

.

รบกวนคุณแอดมิน ครับ
ผมอ่านเรื่อง เกี่ยวกับหมายศาลจะถูกไปที่ไหน แต่ผมยังไม่เข้าใจน่ะครับ

เคสผมคือ ตอนสมัครบัตรเครดิตหรือสินเชื่อ ผมส่งที่อยู่บัตรประจำตัวประชาชน และทะเบียนบ้าน ที่คอนโดครับ เอกสารใบแจ้งยอดให้ส่งมาที่บริษัท
ตอนนี้ผมได้ขายคอนโดแล้วมาซื้อบ้าน แต่ยังไม่ได้ย้ายชื่อจากคอนโดมาที่บ้านครับ
ยั่งงี้หมายศาลจะส่งมาที่ไหนครับ ระหว่าง
1. คอนโดที่ขายไปแล้ว
2. บ้านที่ผมมีชื่อกู้ร่วม
3. ที่อยู่ตามภูมิลำเนาเดิม
รบกวนด้วยครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104962 โดย ยิ้มอ่อน
Replied by ยิ้มอ่อน on topic เป็นทุกข์เรื่องหนี้สิน
หมายศาลส่งไปยังภูมิลำเนาเดิมค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104963 โดย ยิ้มอ่อน
Replied by ยิ้มอ่อน on topic เป็นทุกข์เรื่องหนี้สิน

fonTS เขียน: :-( เป็นหนี้...รู้สึกเครียดมาก

หยุดจ่าย เก็บเงิน รอ H/C ค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107417 โดย fonTS
ขอบคุณน่ะคะ...แต่ก็ยังเคลียร์อะไรไม่ได้สักอย่างถึงตอนนี้

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107418 โดย fonTS
ขอบคุณน่ะคะ...แต่ทุกอย่างก็ยังเหมือนเดิมมาถึงตอนนี้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.501 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena