หยุดจ่ายอี่ซี่บาย บ.เสนอยอดปิดบัญชีแต่ไม่มีเงินพอ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104527 โดย ืnamnam
สวัสดีค่ะ พอดีเป็นหนี้บัตรอี่ซี่บาย 36900 บาทค่ะ เราได้หยุดจ่ายหนี้ 2 เดือน ทางบริษัทได้โทรมายื่นขอเสนอให้ปิดบัญชีที่ยอด 26000 โดยการผ่อนจ่ายงวดแรก 3000 งวดต่อๆไป2000 เป็นเวลา1ปี แต่ไม่มีเงินไปจ่ายงวดแรก ทางบริษัทได้โทรมาบอกว่าจะยกเลิกเงื่อนที่ยื่นให้ปิดบัญชี แล้วจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาเรียกเก็บเงินเป็นก้อนเพื่อปิดบัญชี
....แค่งวดแรกยังไม่มีจ่าย แล้วจะมีเงินที่ไหนไปปิด เครียดมากค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104531 โดย rotsukhon

ืnamnam เขียน: สวัสดีค่ะ พอดีเป็นหนี้บัตรอี่ซี่บาย 36900 บาทค่ะ เราได้หยุดจ่ายหนี้ 2 เดือน ทางบริษัทได้โทรมายื่นขอเสนอให้ปิดบัญชีที่ยอด 26000 โดยการผ่อนจ่ายงวดแรก 3000 งวดต่อๆไป2000 เป็นเวลา1ปี แต่ไม่มีเงินไปจ่ายงวดแรก ทางบริษัทได้โทรมาบอกว่าจะยกเลิกเงื่อนที่ยื่นให้ปิดบัญชี แล้วจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาเรียกเก็บเงินเป็นก้อนเพื่อปิดบัญชี
....แค่งวดแรกยังไม่มีจ่าย แล้วจะมีเงินที่ไหนไปปิด เครียดมากค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

ที่เค้าเสนอคุณมา เป็นกระบวนการแรก น่าจะเป็นการเสนอให้เราประนอมหนี้ นะคะ อย่ารับปากประนอมหนี้เลยค่ะ ถ้าเรารู้ตัวว่าไม่สามารถผ่อนจ่ายได้ ต้องหยุดชำระอย่างน้อยๆ เป็นปีๆ เลย เค้าจะเสนอ ยอดปิดให้เราเรื่อยๆ ถ้าใจแข็งพอ ก็กัดฟันเก็บเงินก้อนให้ได้ รอ เค้าเสนอส่วนลด สัก 50 % ค่อยปิดค่ะ แต่ อีซีบาย โทรทวงยิกนะคะ โทรปั่นประสาทเก่งมากกก บริษัทนี้ ถ้าคิดจะ รอ ส่วนลดเยอะๆ ต้อง ใจแข็งให้ได้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104534 โดย ยิ้มอ่อน

ืnamnam เขียน: สวัสดีค่ะ พอดีเป็นหนี้บัตรอี่ซี่บาย 36900 บาทค่ะ เราได้หยุดจ่ายหนี้ 2 เดือน ทางบริษัทได้โทรมายื่นขอเสนอให้ปิดบัญชีที่ยอด 26000 โดยการผ่อนจ่ายงวดแรก 3000 งวดต่อๆไป2000 เป็นเวลา1ปี แต่ไม่มีเงินไปจ่ายงวดแรก ทางบริษัทได้โทรมาบอกว่าจะยกเลิกเงื่อนที่ยื่นให้ปิดบัญชี แล้วจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาเรียกเก็บเงินเป็นก้อนเพื่อปิดบัญชี

เพิ่ง2เดือนเองค่ะ ถ้าตั้งใจหยุดจ่ายจริงๆก็หยุดจ่ายเลยนะคะ แล้วพยามเก็บเงินให้ได้มากที่สุด รอ H/Cค่ะ
อ่านในเวปเยอะๆค่ะ เดี๋ยวจะหายเครียดเอง สู้ๆค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104595 โดย ืnamnam
อัพเดตค่ะ เมื่อวานมีทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาบอกว่าไม่ยอดเงินชำระเข้ามาทางลูกค้ามีปัญหาอะไรหรือป่าว เราเลยบอกไปว่าไม่มีเงินค่ะ เจ้าหน้าที่บอกว่า งั้นทางบริษัทมีเงื่อนไขให้ประนอมหนี้นะค่ะ ก็อธิบายเงื่อนไข บลาๆๆๆ เราก็นะฟังค่ะ อยากอธิบายก็เชิญ เราบอกกลับไปว่าไม่รับค่ะ ไม่พร้อมจะรับเงื่อนไขค่ะ เพราะตอนนี้กำลังเก็บเงินเพื่อที่จะจ่ายที่เดียว เจ้าหน้าที่เลยบอกว่า งั้นวันนี้ขอให้ชำระเข้ามาก่อนนะค่ะ ที่1100บาท เราเลยบอกว่าจะพยายาม วันนี้ลุ้นค่ะว่าจะมีมากี่สายเพราะเราไม่ได้ไปชำระตามที่เข้าบอก

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104599 โดย thida28

ืnamnam เขียน: อัพเดตค่ะ เมื่อวานมีทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาบอกว่าไม่ยอดเงินชำระเข้ามาทางลูกค้ามีปัญหาอะไรหรือป่าว เราเลยบอกไปว่าไม่มีเงินค่ะ เจ้าหน้าที่บอกว่า งั้นทางบริษัทมีเงื่อนไขให้ประนอมหนี้นะค่ะ ก็อธิบายเงื่อนไข บลาๆๆๆ เราก็นะฟังค่ะ อยากอธิบายก็เชิญ เราบอกกลับไปว่าไม่รับค่ะ ไม่พร้อมจะรับเงื่อนไขค่ะ เพราะตอนนี้กำลังเก็บเงินเพื่อที่จะจ่ายที่เดียว เจ้าหน้าที่เลยบอกว่า งั้นวันนี้ขอให้ชำระเข้ามาก่อนนะค่ะ ที่1100บาท เราเลยบอกว่าจะพยายาม วันนี้ลุ้นค่ะว่าจะมีมากี่สายเพราะเราไม่ได้ไปชำระตามที่เข้าบอก

..........วิธีแก้ไข ที่ทำให้เราๆเสียเปรียบดอกเบี้ยแพงๆได้...เป็นตามที่เพื่อนๆแนะนำตามคำแนะนำจากเว็บไซต์นี้ค่ะ
1.ไม่ต้องจ่ายอะไรทั้งนั้น แม้จะหลอกว่า...จ่ายเพื่อรักษาบัญชีก็ตาม
2.เก็บเงินให้ได้เยอะๆเพื่อขอ...ราคาลดแล้วที่แท้จริงเรียกว่า Haircut นั่นล่ะค่ะ
3.ถ้าไม่เข้าใจ อ่านข้อ1กับ2หลายๆรอบค่ะ
เอาใจช่วยค่ะ :สู้ๆ:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104654 โดย ืnamnam
สวัสดีค่ะ วันนี้มาอัพเดตสดๆร้อนค่ะ
วันนี่มีพนักงานจาก บ.อะไร ไม่รู้ ฟังไม่ทัน แต่เขาบอกว่าทาง บ.อิออน ส่งมาว่าลูกค้ามีนัดชำระวันนี้ (ต่อไปเป็นบทสนทนา)
เรา: (เราก็ยืน งง ซิค่ะ) เลยถามไปว่าไปนัดตอนไหนค่ะ
พนง: บอกว่าเห็นเจ้าหน้าที่ลงรายละเอียดไว้ว่ามีนัดชำระในระบบ
เรา: (ก็ งง เลย จำได้เมื่อวันเสาร์ ทางอิออนโทรมาแต่เราไม่ได้รับ ติดธุระอยู่)
พนง: ทางอิออนบอกอีกว่าลูกค้าได้เปลี่ยนแปลงเบอร์โทรทำให้ติดต่อไม่ได้
เรา: ทำไมจะติดต่อไม่ได้ ยังโทรมาอยู่เลย
เขาเลยเข้าประเด็น
พนง.: วันนี้พอจะมีชำระให้ผมก่อนไหม
เรา: ไม่มีค่ะ
พนง: แล้วจะชำระให้ได้วันไหน
เรา: ยังไม่แน่ใจ ถ้ามีจะจ่ายให้นะค่ะ
พนง: ขอก่อนวันที่ 10 นะครับ
เรา: จะพยายามหาให้นะค่ะ
จากนั้นก็แยกย้ายกลับค่ะ
เราจะบอกยังไงไม่ให้เข้ามาค่ะ รู้สึกอายยังไงไม่รู้ คนที่ทำงานแซวเราเต็มเลย

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104656 โดย 10021986
สู้ๆคะ ดิฉันก็เพิ่งหยุดเดือนนี้เป็นเดือนแรกคะ โทรหนักสุดตอนนี้ก็อีซี่บายคะ วันนี้ 4 รอบแล้วคะ อิออนโทรมาวันก่อน เดียวคงจิกมาติดๆเพาะยอดเยอะมากของอิออน เตรียมใจแล้วคะถ้าเค้าจะบุกมาที่ทำงานจิงๆ บอกทุกคนในที่ทำงานแล้วคะ ว่าเป็นหนี้จะหยุดจ่ายอาจจะมีคนมาทวงถึงที่ 555++ พี่ที่ทำงานก็บอก สู้ๆเดียวก็ผ่านไปทนหน่อย 3-4 เดือนเดียวก็ดีขึ้น สู้ไปพร้อมกันคะ เพื่อปลดหนี้อดทน อดกลั้น รอเวลา สู้ๆจ้า

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104659 โดย ยิ้มอ่อน

ืnamnam เขียน: สวัสดีค่ะ วันนี้มาอัพเดตสดๆร้อนค่ะ
วันนี่มีพนักงานจาก บ.อะไร ไม่รู้ ฟังไม่ทัน แต่เขาบอกว่าทาง บ.อิออน ส่งมาว่าลูกค้ามีนัดชำระวันนี้ (ต่อไปเป็นบทสนทนา)
เรา: (เราก็ยืน งง ซิค่ะ) เลยถามไปว่าไปนัดตอนไหนค่ะ
พนง: บอกว่าเห็นเจ้าหน้าที่ลงรายละเอียดไว้ว่ามีนัดชำระในระบบ
เรา: (ก็ งง เลย จำได้เมื่อวันเสาร์ ทางอิออนโทรมาแต่เราไม่ได้รับ ติดธุระอยู่)
พนง: ทางอิออนบอกอีกว่าลูกค้าได้เปลี่ยนแปลงเบอร์โทรทำให้ติดต่อไม่ได้
เรา: ทำไมจะติดต่อไม่ได้ ยังโทรมาอยู่เลย
เขาเลยเข้าประเด็น
พนง.: วันนี้พอจะมีชำระให้ผมก่อนไหม
เรา: ไม่มีค่ะ
พนง: แล้วจะชำระให้ได้วันไหน
เรา: ยังไม่แน่ใจ ถ้ามีจะจ่ายให้นะค่ะ
พนง: ขอก่อนวันที่ 10 นะครับ
เรา: จะพยายามหาให้นะค่ะ
จากนั้นก็แยกย้ายกลับค่ะ
เราจะบอกยังไงไม่ให้เข้ามาค่ะ รู้สึกอายยังไงไม่รู้ คนที่ทำงานแซวเราเต็มเลย

ด่าไปเลยค่ะ แล้วก็อ้างกฎหมายมาพูด

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104677 โดย ืnamnam
ขอบคุณค่ะ สู้ๆไปด้วยกัน

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104678 โดย ืnamnam
มาอัพเดตค่ะ ช่วงเย็น อีซี่บายโทรมาจร้า
พนง: ยอด1100ยังไม่มีชำระเข้ามา ลูกค้าจะชำระให้ได้วันไหน
เรา: ยังไม่มีเงินค่ะ
พนง: ตอนนี้ลูกค้ามีเงินเท่าไรค่ะ
เรา: มีติดตัวไม่ถึงร้อย
พนง: แล้วจะชำระให้ได้ไหมค่ะ เพราะตอนนี้ลูกค้าค้างมา3งวดแล้ว
เรา: ไม่แน่ใจค่ะ
พนง: ลูกค้ายังทำงานที่เดิมไหมค่ะ
เรา: ค่ะ
พนง: เงินเดือนน่าจะออกแล้วนะค่ะ ทำไมถึงไม่มีเงินจ่าย
เรา: ก็ไม่มีค่ะ
พนง: แล้วเงื่อนไขประนอมหนี้ทำไมลูกค้าไม่สนใจค่ะ
เรา: ยังไม่สนใจค่ะ
พนง: ถ้ายังไม่สนใจ ยังไงลูกค้าต้องหาเงินมาชำระยอด1100ให้ได้นะค่ะ
เรา: จะพยายามค่ะ
จากนั้นวางสาย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.462 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena