หมายศาลมาแล้ว นัดวันที่ 17 สิงหาคม 2561 ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104412 โดย pom7366
เพิ่งได้รับหมายศาล นัดไกล่เกลี่ยวันที่ 17 สิงหาคม 2561
เป็นหนี้กับธนาคาร CIMB ขอคำแนะนำในการไปศาลหน่อยครับ

ชวนเพื่อนไปด้วยได้ไหม รู้สึกกังวลใจ

ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104414 โดย manon
สวัสดีครับ มาเป็นกำลังใจให้ครับ
ผมก็โดนของ CIMB ฟ้องครับ ถ้าไปศาลเราไปที่หน้าห้องพิจารณาคดีเลยครับ
ตรงหน้าหมายศาลเขาจะมีวันที่ และเวลาบอกไว้ครับ เราจะยอมความหน้าศาลหรือให้ศาลตัดสิน ก็ได้ครับ
ส่นผมให้ศาลตัดสินครับ ตอนนี้ยังไม่ได้จ่ายเลยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104415 โดย chanisorn
คุณ manon ศาลตัดสินอย่างไรบ้างคะ
โดน CIMB เหมือนกัน แต่ยอมความหน้าศาล ผ่อนเดือนละ 8 พัน
นึกแล้วยังเสียใจไม่น่าเลย จ่ายเยอะไป ตอนนี้ลำบากต้องจำทนจ่าย ๆ ไป

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104417 โดย pom7366
ถ้าจ่าย 8000 กว่าบาท เนี่ยไม่พอจ่ายแน่ๆเลยครับ เพราะที่เหลือในปัจจุบันไม่เคยเหลือถึง 3000 บาทในทุกๆ เดือน มีวิธีการใดบ้างครับ ที่จะทำให้ยอดผ่อนเดือนละน้อยๆ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104515 โดย manon
สวัสดีครับ ของผมให้ศาลตัดสิน แล้วให้เจ้าหนี้ ให้กรมบังคับคดีมาอายัดเงินเดือนเอาครับ
แต่กฎหมายใหม่ เงินเดือนไม่ถึง 20000 อายัดไม่ได้ครับ :ลั่ลล้า:
ผมสำรวจตัวเองแล้วว่าไม่มีทรัพย์สินใดๆเป็นชื่อผมเลยครับ
เป็นกำลังให้ครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104588 โดย jackTs

pom7366 เขียน: ถ้าจ่าย 8000 กว่าบาท เนี่ยไม่พอจ่ายแน่ๆเลยครับ เพราะที่เหลือในปัจจุบันไม่เคยเหลือถึง 3000 บาทในทุกๆ เดือน มีวิธีการใดบ้างครับ ที่จะทำให้ยอดผ่อนเดือนละน้อยๆ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104589 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.438 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena