หมายศาลมาแล้ว citiเครดิต

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104748 โดย jackTs

Mochi เขียน: พยายามต่อแล้วค่ะ แต่เค้ายังไม่ยอมลดให้เลย
เงิน 85000 นี่มันก็ไม่น้อยนะ แถมมีบอกให้เราไปหยิบยืมคนอื่นมาจ่าย สิ

ทำไมไม่ตอบมันไปล่ะครับว่า

งั้นกูยืมมึงก่อนได้ไหมล่ะ?

อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1301&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104752 โดย simple

Mochi เขียน: เป็นหนี้บัตรเครดิตciti ยอดรวมดอกเบีเย แสนต้นๆ
หยุดจ่ายมา ธ.ค 17 ระหว่างนี้รับสายคนทวงมาตลอด
ตอนนี้พึ่งจะจ่ายหนี้แบงค์อื่นพึ่งจบ ยอด 130000 HC 75000
พึ่งมีเวลาเก็บเงินสู้อีกตั้งได้สองเดือน

27 ก.ค 18 หมายศาลมาแล้วแปะหราหน้าบ้าน (o_O)
ทั้งที่เตรียมใจไว้แล้วว่าจะมาแน่ๆ
เอาเข้าจริงๆก็อดใจเต้นตึกตัก ใจสั่น กินข้าวไม่ลงเหมือนกันค่ะ :wake:

นัดไปศาลครั้งแรก ในชีวิต
12/11/2018

มีเวลาสามเดือนจากนี้ก่อนไปศาล
เก็บตั้งไม่ทันแน่ๆ
ตอนนี้มีอยู่แค่หมื่นนิดๆ
หนูเป็นมือใหม่ ไม่มีประสบการณ์เลย
อยากได้คำแนะนำ อยากได้เวลาเพิ่มเพื่อเก็บเงินต้องทำอย่างไร
และจะมีโอกาส Haircut บ้างไม๊คะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

หยุดจ่ายเดือนเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้สำนักกฏหมายโยกโย้มาก
ยอดหยุดณ ปัจจุบัน 99000 บาท
พอบอกว่ารอตังค์ มันบอกว่ารอได้ พอได้ตังค์มาตามยอด ให้หัวหน้ามาบอกว่ายอดนี้ไม่ได้นะ บอกว่าจะฟ้อง แล้วก็ส่ง sms มาว่าถ้าต้องการยอดส่วนลดให้ติดต่อกลับ เห้อออ..
เป็นอย่างนี้มาสองรอบแล้ว ก็เลยบอกว่าฟ้องไปเลย กวนทีนมาก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104817 โดย setzero

Mochi เขียน: เป็นหนี้บัตรเครดิตciti ยอดรวมดอกเบีเย แสนต้นๆ
หยุดจ่ายมา ธ.ค 17 ระหว่างนี้รับสายคนทวงมาตลอด
ตอนนี้พึ่งจะจ่ายหนี้แบงค์อื่นพึ่งจบ ยอด 130000 HC 75000
พึ่งมีเวลาเก็บเงินสู้อีกตั้งได้สองเดือน

27 ก.ค 18 หมายศาลมาแล้วแปะหราหน้าบ้าน (o_O)
ทั้งที่เตรียมใจไว้แล้วว่าจะมาแน่ๆ
เอาเข้าจริงๆก็อดใจเต้นตึกตัก ใจสั่น กินข้าวไม่ลงเหมือนกันค่ะ :wake:

12/11/2018

หนูเป็นมือใหม่ ไม่มีประสบการณ์เลย
อยากได้คำแนะนำ อยากได้เวลาเพิ่มเพื่อเก็บเงินต้องทำอย่างไร
และจะมีโอกาส Haircut บ้างไม๊คะ

ขอตาม city ด้วยคนครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104855 โดย Mochi

simple เขียน:

12/11/2018

หยุดจ่ายเดือนเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้สำนักกฏหมายโยกโย้มาก
พอบอกว่ารอตังค์ มันบอกว่ารอได้ พอได้ตังค์มาตามยอด ให้หัวหน้ามาบอกว่ายอดนี้ไม่ได้นะ บอกว่าจะฟ้อง แล้วก็ส่ง sms มาว่าถ้าต้องการยอดส่วนลดให้ติดต่อกลับ เห้อออ..
เป็นอย่างนี้มาสองรอบแล้ว ก็เลยบอกว่าฟ้องไปเลย กวนทีนมาก

สำนักงานอะไรคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104859 โดย silverstein

triangle เขียน: เป็นหนี้ Citi Advace สินเชื่อบุคคลค่ะ ยอดตอนกู้+ดอกเบี้ย 130,000 บาท
(ผ่อนไปแล้ว 1 ปี หยุดจ่ายในเดือนที่ 13)

ยังไม่เจอที่นี่
โง่ เซ็นสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ไปค่ะ จากเดิมจ่ายเดือนละ 3300 เหลือ 2100 ผ่อน 60 งวดเท่าเดิม
หลังเซ็นสัญญาไปก็ไม่มีเงินจ่ายอยู่ดี เพราะติดหมุนจ่ายอีกบัตรเลยไม่ได้จ่าย ตั้งแต่งวด 1-4 งวด 5
คนชื่อ ณกานต์ จากบริษัทตัวแทนทวงหนี้ ตามถึงบริษัทเลยค่ะ (ก่างด้วย) เลยกัดฟันจ่ายงวดที่ 5 และก็มีสลับงวดจ่ายบางเดือนบ้าง เพราะหมุนไม่ทันจริง ๆ มันก็ตามจริง ๆ ถึงบริษัทค่ะ โทรเช้า บ่าย เย็น ไลน์ด้วยค่ะ จนกว่าเราจะจ่ายเลย ขอให้ส่งสลิปให้ดูทางไลน์ด้วยค่ะ

จนทนไม่ไหว เลยโทรไปที่ Citi Advance 02... ขอสายฝ่ายสินเชื่อ แจ้งไปเลยค่ะ ว่า ขอหยุดชำระ เพราะแบบนี้ ขอให้ส่งฟ้องศาลเลยค่ะ ยอมค่ะ กดดันกันขนาดนี้ไม่ไหวค่ะ

จนวันนี้ 2/8/61 มีเจ้าหน้าที่คนใหม่โทรมา บอกให้ส่วนลด 40% ถ้าชำระได้ 3 งวด
89,000 เหลือ 55,000 ค่ะ เลยแจ้งไปว่าขอปรึกษาครอบครัวก่อนค่ะ

อยากเจอจริงๆพวกทวงถึงบริษัทนิ ผมว่าเก่งแต่กับผู้หญิงแระ ของผมโทรขู่จะมาๆ ผมนิรอเป็นชาติ สุดท้ายมาเป็น SMS เสนอส่วนลดแทน จ่ายจบไปแล้วครับ

สู้ๆครับ แรงมาแรงกลับไม่โกง

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105014 โดย Lonely02
citi advance เป็นแบบนี้จริงๆ ค่ะ เจอมาทวงที่บ้าน จะเข้าไปคุยในบ้านให้ได้ เราบอกให้คุยหน้าบ้านไม่ให้เข้า ออกแนวข่มขู่ ให้หามาจ่าย พูดแต่ว่า เนี่ยของคุณยอดเงินต้นยังสูงอยู่ ไม่ต้องรอหวังส่วนลดหรอก เขาไม่ให้คุณหรอก

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105019 โดย Cee

Mochi เขียน:

ยิ้มอ่อน เขียน:

Lucifer24 เขียน: ของแฟนเรา city เรดี้ ยอดตอนหยุดประมาณ 80,000 บาท
ก็เพิ่งได้หมายศาลวันที่ 3.08.61 มาแขวนตั้งแต่ 7 โมงเช้า
แฟนเราหยุดจ่ายไปประมาณ ก.พ.61
หมายศาลมาไวมาก สองเดือนที่แล้วเสนอส่วนลดให้ 10% น้อยเกินไป เลยตัดสินใจรอหมายศาลที่เดียว อยากได้ยอดผ่อนสักเดือนละ 1000 -1500 บาท ไม่รู้จะได้รึเปล่า
*** *ส่วนของเรา up to me ไทยพาณิชย์ ยอด 80,000++ กับสปี้ดดี้ 24,000 บาท อันนี้ก็หนาวๆร้อนๆ ใจดีสู้เสือ รอหมายศาลต่อไป

Citi เร็วมากเหมือนกันนะเนี่ย เศร้าแปป

เร็วจริงค่ะ หยุดจ่าย 6เดือน

เดือน 7 หมายศาลมาเลย
ไม่ยอมลดด้วยนะ :เฮ้อ:

เดี๋ยวนี้ 6 เดือน ก็ฟ้องกันเกือบหมดทุกบัตร
ถ้าตัดสินใจหยุดจ่ายแล้ว เก็บตังไว้เยอะๆ

มีตังค์เสียงดังได้. :สู้ๆ:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105049 โดย Mochi
เดี๋ยวนี้ 6 เดือน ก็ฟ้องกันเกือบหมดทุกบัตร
ถ้าตัดสินใจหยุดจ่ายแล้ว เก็บตังไว้เยอะๆ

มีตังค์เสียงดังได้. :สู้ๆ:[/quote]

คิดในแง่ดี! จะได้ไดเอท ลด น้ำหนักจริงๆก็คราวนี้ :laughing:
ตอนนี้เราเงินไม่มี เก็บเงินสู้ อยู่เงียบๆไปค่ะ ^^

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105063 โดย sirin
สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังให้ เราก็เป็นหนี้ บัตรciti ยอด58,000 หยุดจ่ายแล้วเดือนนี้ สินเชื่อบุคคล ผ่อน 3310 ผ่อนมา 16 งวด เดือนนี้ก็หยุดจ่ายแล้ว ไม่ไหวจริง ยัง อิออนอีก 67,014 ก็หยุดเดือนนี้ โทรมา วันเว้นวัน
เข้ามาอ่าน ๆ ก็มีกำลังใจ บ้าง แต่เห็นมีบอกว่า ตามทวงถึงที่ทำงาน อันนี้ น่ากัวจิง เรารับโทรศัพท์ ตลอดยังมาถึงที่ทำงานอีกหราคะ ถ้าไปตามที่ทำงาน แล้วเราไม่ให้เข้าพบได้มั้ยคะ แจ้งตวามว่าบุกรุกได้มั้ยคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105064 โดย sirin

chanisorn เขียน: 1.บัตรเครดิตร่วมกับบิ๊กซี ยอดหนี้ 8,880 ค้างนาน 6 เดือน ปิดที่ 6่,200
2. บัตรมาสเตอร์การ์ด ยอดหนี้ 77,340.90 ค้างนาน 8 เดือน ปิดที่ 35,100
3. สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดหนี้ 11,8741.36 ค้างนาน 11 เดือน ปิดที่ 43,000
ของพี่ปี 2558 ค่ะ ตรวจสอบเครดิตบูโร ไม่มีข้อมูลติดของ citi bank แล้วค่ะ

ดีจังค่ะ ค่อย กำลังใจหน่อย citi ทวงโหดมั้ยคะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105124 โดย Lucifer24
พรุ่งนี้ของแฟนเรา โดนหมายศาลซิตี้ นัดเวลา 16.40 นัดเย็น จนงง
ทำไม่นัดเวลานี้

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105125 โดย setzero

Lonely02 เขียน: citi advance เป็นแบบนี้จริงๆ ค่ะ เจอมาทวงที่บ้าน จะเข้าไปคุยในบ้านให้ได้ เราบอกให้คุยหน้าบ้านไม่ให้เข้า ออกแนวข่มขู่ ให้หามาจ่าย พูดแต่ว่า เนี่ยของคุณยอดเงินต้นยังสูงอยู่ ไม่ต้องรอหวังส่วนลดหรอก เขาไม่ให้คุณหรอก

หยุดกี่เดือนครับ
ยอดเท่าไรเหรอครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105152 โดย simple
สำนักกฏหมายการันค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105153 โดย simple

simple เขียน:

12/11/2018

สำนักงานอะไรคะ

สำนักกฏหมายการันค่ะ
และเพิ่งได้รับข้อความให้โทรกลับเพื่อขอส่วนลดปิดบ/ช จากcitibank เพราะว่าตกลงยอดปิด บ/ช กับคนทวงจากการันไม่ได้ ตอนนี้น่าจะกลับไปที่ citibank อีกรอบ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105154 โดย simple

Lucifer24 เขียน: พรุ่งนี้ของแฟนเรา โดนหมายศาลซิตี้ นัดเวลา 16.40 นัดเย็น จนงง
ทำไม่นัดเวลานี้

เดี๋ยวนี้ขึ้นศาลเวลานี้เยอะมากค่ะ บางคนได้วันเสาร์ก็มี
รอบทีีแล้วไปขึ้นมา เปลี่ยนจาก 09.30 เป็น 16.30

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105157 โดย ยิ้มอ่อน
Replied by ยิ้มอ่อน on topic หมายศาลมาแล้ว citiเครดิต
เราว่าก็ดีนะคะ ถ้าได้วันเสาร์ช่วงเย็นจะได้ไม่ต้องเสียวันลา

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105171 โดย Lucifer24
ขอบคุณมากค่ะ เป็นความรู้ใหม่เลยค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105208 โดย Lucifer24

ยิ้มอ่อน เขียน:

Lucifer24 เขียน: ของแฟนเรา city เรดี้ ยอดตอนหยุดประมาณ 80,000 บาท
ก็เพิ่งได้หมายศาลวันที่ 3.08.61 มาแขวนตั้งแต่ 7 โมงเช้า
แฟนเราหยุดจ่ายไปประมาณ ก.พ.61
หมายศาลมาไวมาก สองเดือนที่แล้วเสนอส่วนลดให้ 10% น้อยเกินไป เลยตัดสินใจรอหมายศาลที่เดียว อยากได้ยอดผ่อนสักเดือนละ 1000 -1500 บาท ไม่รู้จะได้รึเปล่า
*** *ส่วนของเรา up to me ไทยพาณิชย์ ยอด 80,000++ กับสปี้ดดี้ 24,000 บาท อันนี้ก็หนาวๆร้อนๆ ใจดีสู้เสือ รอหมายศาลต่อไป

Citi เร็วมากเหมือนกันนะเนี่ย เศร้าแปป

เร็วจริงค่ะ หยุดจ่าย 6เดือน

เดือน 7 หมายศาลมาเลย
ไม่ยอมลดด้วยนะ :เฮ้อ:

อัพเดต city ค่ะ วันนี้แฟนไปขึ้นมา...

วันนี้ไปขึ้นศาล ของ city bank ยอดฟ้อง 91,297 บาท
ทนายแจ้งว่า
* ทางเลือกที่ 1. - ซิตี้ ให้จ่ายคืนยอดเต็ม 91,297 บาท ภายใน 30 วัน
* ทางเลือกที่ 2. - ซิตี้ ให้ชำระคืน เดือนละ 4,000 บาท เป็นเวลา 1 ปี และต้องหาเงินมาชำระทั้งหมดให้ครบในงวดสุดท้าย

สรุป... ผมไม่ขอเลือกทั้ง 2 ทาง ( ไม่ไหวจริงๆ ครับ ) แต่ขอเลื่อนนัดศาล เพื่อไปเจรจากับ City Bank ใหม่อีกรอบ ว่าจะต่อรองให้เหลือเดือนละ 2,000 บาท เป็นเวลา 2 ปี ( ไม่รู้ว่าทางซิตี้ จะยอมมั้ย )

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105279 โดย k-effect

k-effect เขียน: ผมน่าจะไกล้แล้ว หยุดมา จะเข้า 3 เดือนแล้ว

ผมวันนี้โทรมาเจรจาให้ปรับโครงสร้างหนี้ แล้วจะลดดอกเบี้ยให้เหลือ 13% แต่ให้จ่ายมาก่อน 1 เดือน
ผมเลยบอกว่ายังไม่พร้อมหลอกครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105283 โดย Mochi
อัพเดต city ค่ะ วันนี้แฟนไปขึ้นมา...

วันนี้ไปขึ้นศาล ของ city bank ยอดฟ้อง 91,297 บาท
ทนายแจ้งว่า
* ทางเลือกที่ 1. - ซิตี้ ให้จ่ายคืนยอดเต็ม 91,297 บาท ภายใน 30 วัน
* ทางเลือกที่ 2. - ซิตี้ ให้ชำระคืน เดือนละ 4,000 บาท เป็นเวลา 1 ปี และต้องหาเงินมาชำระทั้งหมดให้ครบในงวดสุดท้าย

สรุป... ผมไม่ขอเลือกทั้ง 2 ทาง ( ไม่ไหวจริงๆ ครับ ) แต่ขอเลื่อนนัดศาล เพื่อไปเจรจากับ City Bank ใหม่อีกรอบ ว่าจะต่อรองให้เหลือเดือนละ 2,000 บาท เป็นเวลา 2 ปี ( ไม่รู้ว่าทางซิตี้ จะยอมมั้ย )[/quote]

เลื่อนได้นานไหมคะ เราก็ว่าจะใช้วิธีนี้ อยากได้เวลาเก็บเงิน แล้วต่อรองดู
คุยที่ศาลนี่มีเสนอให้ส่วนลดย้างไหมคะ หรือบังคับแค่สองวิธีนี้เท่านั้น

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.909 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena