ผมเริ่มเดินหน้าปลดหนี้บัตรแล้วครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104241 โดย Delta911
สวัสดีครับทุกท่าน แอบเก็บข้อมูลมาสักพักแล้วกับชมรมแห่งนี้
และผมได้ดำเนินการหยุดจ่ายและพยายามปลดหนี้บัตรต่างๆ
แต่ไม่รู้จะมาถูกทางหรือไม่ครับ รบกวนขอคำแนะนำ ให้ผมทีครับ

หนี้บัตรมีดังนี้ครับ
1.First choice ธ.กรุงศรีอยุธยา วงเงิน64,000บาท (หยุดจ่ายประมาณ7เดือน)
***ทำปรับปรุงโครงสรา้งหนี้ไปจ่ายเดือละ1,800บาท จ่ายได้2งวดจึงหยุดจ่าย เพราะตกงานและคุณแม่เข้าผ่าตัด ต่อมาได้งานใหม่และต่อรองล่าสุดขอแบ่งยอดชำระ6งวด ธนาคารไม่ยอม จะให้จ่ายงวดเดียว ผมสู้ไม่ไหวจึงหยุดไว้ก่อน***

2.Krungsri Visa Platinum ธ.กรุงศรีอยุธยา วงเงิน40,000บาท (หยุดจ่ายประมาณ7เดือน)
***โทรมาเจรจาต่อรองให้ตัดH/C ที่22,000งวดเดียว แต่ผมยังไม่มีเงินก้อนเพราะตกงานช่วงนั้น และเงียบหายไปได้3เดือน ตอนนี้ส่งหมายศาลมานัดไปศาล เดือนพฤศจิกายน***

3.K-Express Cash ธ.กสิกรไทย วงเงิน 30,000บาท (หยุดจ่ายประมาณ4เดือน)
***ทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ จ่ายเดือนละ1,000บาท 48งวด อันนี้ผมพลาดมากครับ แต่ผมก็เลือกที่จะยอมเพราะ ผมตกงานหมุนเงินไม่ได้เลย อาจจะรอสักพักให้มีเงินเก็บมากกว่านี้แล้วจะปิดเลย***

4.umay plus วงเงิน 30,000บาท (จ่ายขั้นต่ำเดือนละ1,000บาท รอปิดบัตรที่1,2,3แล้วจะปิดทีเดียว)
***บัตรนี้ช่วยผมไว้ช่วงที่ตกงาน แต่มันก็คือหนี้ก้อนใหม่ที่เข้ามา ***

5.A money วงเงิน15,000บาท (จ่ายขั้นต่ำเดือนละ600บาท รอปิดบัตรอื่นหมดจะปิดทีเดียว ตอนแรกจะปิดเลยภายในเดือนนี้ แต่กลัวเงินไม่พอสำหรับไปศาลครับ )

ค่าใช้จ่ายอื่นนอกจากค่าบัตร
1.ผ่อนรถยนต์ 8,700บาท

ไม่รู้ผมมาถูกทางมั้ยหรือผมยังวนเวียนอยู่ในภาระหนี้สิน ท่านใดมีคำแนะนำ ช่วยแนะนำผมทีครับ
อ่านเรื่องของคนอื่นมาก็เยอะ พอมากเจอกับตัวเอง บางครั้งก็ทำให้คิดอะไรไม่ออกเหมือนกันครับ

:-( :-( :-(

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104244 โดย pirom
เห็นว่าศึกษาข้อมูลมาแล้วแต่เห็นปรับโครงสร้างหนี้แล้วชำระไม่ได้ คงต้องศึกษาคำว่าสัญญานรกใหม่นะครับ :say: :say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104245 โดย Delta911
ช่วงนัั้นเป็นช่วงผมตกงานครับ ผมเลยต้้อวแก้ปัญหาเฉพาะหน้าแบบนี้ เพราะผมกลัวเค้าฟ้องเร็ว งานก็ไม่มี เงินเก็บก็เอามารักษาคุณแม่ด้วย ตันไปหมดเลยครับ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104247 โดย pirom

Delta911 เขียน: ช่วงนัั้นเป็นช่วงผมตกงานครับ ผมเลยต้้อวแก้ปัญหาเฉพาะหน้าแบบนี้ เพราะผมกลัวเค้าฟ้องเร็ว งานก็ไม่มี เงินเก็บก็เอามารักษาคุณแม่ด้วย ตันไปหมดเลยครับ

อ่านกระทู้เยอะๆครับ ค่อยๆแก้นะครับ สู้ต่อไปครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.340 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena