สินเชื่อเงินสด/บัตรเงินสด โจทย์ อ้างอายุความ 10 ปี มาตรา 193/30

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104230 โดย Rin
เริ่มสับสน อ่านและศึกษาข้อมูลมาบ้างให้พี่ทนายช่วยร่างคำให้การว่า หมดอายุความแล้ว แต่โจทย์อ้างมาตรา 193/30 เพื่อจะให้อายุความ 10 ปี จริงๆ เป็นสินเชื่อวงเงินพร้อมใช้ ธนาคารสแตนดาร์ชาร์เตอร์ เคยต่อรองขอปิดเค้าไม่ยอมลดให้แต่ดันขายหนี้ต่อให้ บ.รีซูโลชั่นเวย์ จากเงินต้นตอนขายหนี้ 60000 ตอนนี้ยอดฟ้อง 120000 เหมือนว่าซื้อหนี้มาเก็บไว้ไม่ฟ้องรอดอกเบี้ยบานแล้วฟ้อง... ใครเคยมีประสบการณ์ ว่าเราต้องเอาข้อกฎหมายหรืออะไรมาช่วยดีค่ะ ... กำลังร่างคำให้การนะค่ะ ใครมีประสบการณ์มาช่วยกันแชร์นะค่ะ ไปขึ้นศาลรอบ 3 วันที่ 9-8-18 นี้นะค่ั

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104235 โดย คุณากร

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.367 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena