ปรึกษาเรื่องเอกสารทวงหนี้ ฉบับแรก!!!

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103707 โดย kasamol4472
ด้วยได้รับเอกสารทวงหนี้จากทาง บจ. ลีกัล คอนเน็กท์ รับมอบอำนาจจากทางอิออนค่ะ

เนื่องจากเราหยุดชำระหนี้ของทาง อิออนและ ซิตี้แบงค์ เพื่อขอส่วนลดในการแฮร์คัต จนสามารถปิดบัญชีกับทางซิตี้แบงค์ได้ 1บัญชี โดยยังคงเก็บเงินเพื่อขอส่วนลดกับทางอิออนต่อไป

สัปดาห์ที่ผ่านมาได้รับเอกสารจากทางอิออนโดยมีทนายความจาก บจ. ลีกัล คอนเน็กท์ ได้รับมอบอำนาจโดยให้ชำระหนี้ภายใน 20 วัน แต่เงินที่สะสมไว้ยังไม่เพียงพอค่ะ รบกวนปรึกษาว่าเราควรติดต่อกลับทนายความตามหนังสือที่แจ้งมาไหมค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103710 โดย ReFreshZzz

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103711 โดย kasamol4472
ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104619 โดย kasamol4472
จากที่ได้รับเอกสารผิดนัดชำระฉบับแรก ส่งมาที่บ้านเมื่อวันที่ 27 มิย. 61

วันนี้ได้รับหมายศาลแล้วค่ะ เร็วกว่าที่คาดคิดไว้มาก ขอรบกวนปรึกษาเราสามารถขอเจรจากับเจ้ากนี้ก่นถึงวันนัดที่ศาลได้ไหม หรืออย่างไรหมายศาลก็ออกมาแล้ว ยังไงเราก็ต้องไปและควรไปขอเจรจาที่ศาลดีกว่าค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104645 โดย ReFreshZzz

kasamol4472 เขียน: จากที่ได้รับเอกสารผิดนัดชำระฉบับแรก ส่งมาที่บ้านเมื่อวันที่ 27 มิย. 61

วันนี้ได้รับหมายศาลแล้วค่ะ เร็วกว่าที่คาดคิดไว้มาก ขอรบกวนปรึกษาเราสามารถขอเจรจากับเจ้ากนี้ก่นถึงวันนัดที่ศาลได้ไหม หรืออย่างไรหมายศาลก็ออกมาแล้ว ยังไงเราก็ต้องไปและควรไปขอเจรจาที่ศาลดีกว่าค่ะ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104918 โดย 10021986
หยุดจ่ายกี่เดือนคะของอิออนได้หมายศาล ของดิฉันยอดอิออนสูงมากๆ 2แสน เพิ่งหยุดเดือนนี้เดือนแรก จะเคลียร์บัตรอื่นๆก่อนเพาะยอด 3-9 หมื่น อิออนคงเป็นบัตรสุดท้าย จะได้คำนวนถูก ขอบคุณนะคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104988 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105104 โดย kasamol4472
หยุดจ่ายประมาณ 1 ปี ค่า

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105137 โดย thida28

kasamol4472 เขียน: ด้วยได้รับเอกสารทวงหนี้จากทาง บจ. ลีกัล คอนเน็กท์ รับมอบอำนาจจากทางอิออนค่ะ

เนื่องจากเราหยุดชำระหนี้ของทาง อิออนและ ซิตี้แบงค์ เพื่อขอส่วนลดในการแฮร์คัต จนสามารถปิดบัญชีกับทางซิตี้แบงค์ได้ 1บัญชี โดยยังคงเก็บเงินเพื่อขอส่วนลดกับทางอิออนต่อไป

สัปดาห์ที่ผ่านมาได้รับเอกสารจากทางอิออนโดยมีทนายความจาก บจ. ลีกัล คอนเน็กท์ ได้รับมอบอำนาจโดยให้ชำระหนี้ภายใน 20 วัน แต่เงินที่สะสมไว้ยังไม่เพียงพอค่ะ รบกวนปรึกษาว่าเราควรติดต่อกลับทนายความตามหนังสือที่แจ้งมาไหมค่ะ

........ส่วนตัวเป็นหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อหลายใบ หนึ่งในหลายๆใบคืออิ....และเจอประสบการณ์เช่นนี้ค่ะ
1. หยุดจ่ายขั้นต่ำมา 4 งวด เจอโทรทวงตั้งแต่8.30-20.00น.ของทุกวัน ต่อมาผ่านไป2งวดจึงลดลงบ้าง
2. เจอเจ้าหน้าที่หลอกว่า..เพิ่งหยุดจ่ายไป2งวดเอง จากจริง4งวดเพราะจดบันทึกไว้ตลอด จดเวลาและเบอร์โทรที่ทวงมา
3.ขอยอดตัดหนี้ Haircut จาก1.5แสนบาทเป็น8หมื่นบาทก็ได้ เมื่อหยุดจ่ายไป2งวดแต่ไม่มีเงินจ่าย....กรณีนี้ของใครของมัน อย่าเอาไปบอกอิ...ว่าทีเพื่อนยังขอจ่ายได้แบบนี้นะคะ เขาไม่ฟังหรอกค่ะอาจด่าได้ด้วย
4.เจอด่า เจอเสียดสีทุกรูปแบบ.....เพราะเราใช้มุขควายๆกับพวกหล่อนไป
5.เจอแมสเสนเจอร์ตามทวงถึงที่ทำงาน เราอัดคลิป(อัดภาพและเสียง)ไว้ครบ
6.....รอราคาHaircutยอดงามๆต่อไปค่ะ
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :ลั่ลล้า:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.479 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena