ผมโดนหมายศาลผมจะรับมือยังไงในเคสของผม

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103669 โดย famesod4
ผมเคยได้รับการโทรทวงจาก เจ้าหนี้ปกติผมเคยรับสาอยู่ครับ ผมบอกเขาว่าผมตกงงาน และตอนนี้ไม่มีที่ไหนรับผมทำงานช่วงนั้นผมตัดสินใจ กลับไปขอเงินพ่อกับแม่เรียนต่อเพื่อ หางานใหม่ ซึ่งหลักสูตรผมเรียนกำลังจะจบอีก 1ปีข้างหน้า ผมไม่มีทรัพสินเป็นของตัวเองสักอย่างเลยครับ และมีหมายศาลเรียกผมไปในวันที่ผม ติดเรียน (เรียนมหาวิทยาลัยรัฐบาลระดับปริญญาตรี) ในเคสของผมควรทำยังไงดีครับผมเคยแจ้งเขาไปแล้วปากเปล่ากับเจ้าหนี้ว่า ผมจบแล้วผมทำงานจะยอมรับสภาพหนี้ให้เขาอยู่แล้ว ผมกำลัง งงว่าผมควรทำยังไง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103671 โดย taennet
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104125 โดย Araya21
เรื่องของ จขกท ได้ผ่านขั้นตอนทางศาลแล้ว หลังจากนี้ เจ้าหนี้ ก้อจะทำตามขั้นตอน
สืบทรัพย์ รายได้ อายัดฯ ลูกหนี้ที่ไม่มีรายได้ ไม่มีทรัพย์สินที่เป็นชื่อของตัวเอง ก้อไม่ต้องทำอะไรค่ะ

ตั้งใจเรียนให้จบ หางานทำ วันไหนที่มีรายได้ในระบบ (เสียภาษีเงินได้/จ่ายประกันสังคม)
เจ้าหนี้จะตามหาเราเจอเอง ถึงวันนั้นก้อค่อยเจรจา ใช้หนี้ ก้อยังไม่สายค่ะ

หรือถ้าเมื่อไหร่ ที่มีรายได้ และ อยากใช้หนี้ ก้อค่อยติดต่อเจ้าหนี้ก้อได้ค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104127 โดย Badman
เมื่อไหร่มีรายได้แล้วค่อยติดต่อขอชำระหนี้ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.340 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena