กำลังตัดสินใจหยุดจ่ายด้วยคน

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103637 โดย suwat025
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ชื่อสุวัฒน์ ครับ กำลังตัดสินใจหยุดจ่าย หลังจากเครียดมา 2 อาทิตย์

รายละเอียดหนี้

TMB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 226,593 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 20/06/18
TMB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 174,435 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 10/06/18
SCB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 314,088 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 22/06/18
UOB สินเชื่อวงเงินบัตรเครดิต ยอดคงเหลือ 117,600 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 8/06/18
Citi สิ้นเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือะ 367,985 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 5/06/18
Citi สินเชื่อวงเงินบัตรเครดิต ยอดคงเหลือ 135,000 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 18/06/18
เกียรตินาคิน สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 357,048 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 5/06/18

พอดีเกิดปัญหาจากการลงทุน แล้วเกิดปัญหา เงินส่วนใหญ่มาจากสินเชื่อส่วนบุคคล
จ่ายต่อเดือนประมาณ 55,xxx บาท พอเกิดปัญหา ก็ไม่มีทางออก ตอนนี้กำลังเอาบ้าน
เข้าธนาคารเพื่อปิดภาระหนี้ ก็จะได้บางส่วน กำลังยื่นกู้ แต่ปัญหา บ้านยังติดภาระเรา
ต้องหาเงินมาปิดบ้านอีก 400,000 ซึ่งถ้าจะให้ผ่านต้องไม่เอามาจากธนาคารอื่นซึ่งจะโชว์
ในระบบ
พอมาอ่านเจอของชมรม นั่งอ่านมา 2 วัน อาจจะยังไม่ครบทุกกระทู้ แต่มีประโยชน์มาก ๆ
อย่างน้อย มีกำลังใจ และเริ่มมองเห็นทางออก จึงต้องตัดสินใจ หยุด หยุด หยุด
เพื่อเก็บเงิน ในระหว่างรอนี้ จะศึกษาข้อมูลจากกระทู้ต่าง ๆ เพื่อมาปรับใช้กับเคสของเรา

ถ้ามีท่านใดมีคำแนะนำ ยินดีรับฟังทุก คำแนะนำครับ
ตั้งเป้าหมายไว้ว่า จะต้องหลุดพ้น จากหนี้ทั้งหมด เร็วสุด 5 ปี ไม่เกิน 7 ปี
ต้องอดทน อดออม ต้องถึงเป้าหมายให้ได้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103638 โดย taennet
สุดยอดครับ เป็นการตัดสินใจที่ยอดเยี่ยมแล้ว
อย่าให้การเงินมีทำให้เราเป็นทุกข์ครับ
เพราะถ้าเราเหนื่อยล้า จงเดินเข้าป่าครับ
อย่างน้อยก็ไม่ต้องพบเจอคนใจร้ายอย่างเธอ

ไม่ใช่ละ!

:laughing:

สู้ๆนะครับคุณ จ่ายครั้งสุดท้ายคล้ายๆผมเลย เพราะฉะนั้นเราน่าจะหยุดเดือนเดียวกันเลย
เพราะฉะนั้น หาทางออก เจอทางรอดไปด้วยกันนะครับ

หยุดทุกบัตร หยุดทุกใบ รอ H/C และรอขึ้นศาล เพื่อทำสัญญาใหม่ดอกเบี้ย 0-15% 12-36งวด
นี่คือหนทางออกครับ ฟ้าหลังฝนรอท่านอยู่

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ

สู้ๆ :psy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103641 โดย taennet
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&layout=edit&catid=5&id=45885&mesid=101319&Itemid=64

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103646 โดย lejun
มาถูกทางละครับ ผมหยุดทุกอย่างได้ 3 เดือนกว่า ผมปิดได้แล้ว 3 บัตรยอดหนี้ 200,000 ปิดด้วยเงิน 102,000 ราคางามไหมล่ะครับส่วนตัวผมพอใตที่เขาเสนอส่วนลดมาดีดๆแล้วก็เฉลี่ยเกือบ 50%
ผมเหลือหนี้อีก 400,000 ผมคาดว่าจะจบชีวิตที่เป็นหนี้มา 8 ปี เดือน พ.ค ปีหน้า
เมื่อคุณหยุดจ่ายแล้วขอแค่คุณเก็บเงินที่คุณเคยจ่ายๆมาไว้รอข้อเสนองามๆรอรับการโทรทวงหนี้ ตั้งสติ บอกไม่มีไม่หนีไม่มีจ่าย และอ่านกนะทู้ในนี้เยอะๆ ครับ แล้วคุณจะมีความสุขกับการรอหมดหนี้เหมือนผม

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103668 โดย suwat025
ครับผม ตั้งใจ เดินหน้าต่อไป ด้วยความอดทน อดออม
ต้องเป็นไท ให้ได้

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105389 โดย suwat025
มา update สถานะครับ
มี TMB กับ Citi โทรทวง 2 ที่
แต่ส่วนธนาคารอื่น ๆ ยังเงียบอยู่
รอรับทุกสาย ยังพูดดีกับเราอยู่
แต่ก็ตอบไปว่ายังไม่มีจ่าย

สู้ๆ ๆๆๆๆ ครับผม

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105390 โดย คนสู้ฝันฟ่าฟันหนี้
Replied by คนสู้ฝันฟ่าฟันหนี้ on topic กำลังตัดสินใจหยุดจ่ายด้วยคน

suwat025 เขียน: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ชื่อสุวัฒน์ ครับ กำลังตัดสินใจหยุดจ่าย หลังจากเครียดมา 2 อาทิตย์

TMB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 226,593 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 20/06/18
TMB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 174,435 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 10/06/18
SCB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 314,088 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 22/06/18
UOB สินเชื่อวงเงินบัตรเครดิต ยอดคงเหลือ 117,600 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 8/06/18
Citi สิ้นเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือะ 367,985 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 5/06/18
Citi สินเชื่อวงเงินบัตรเครดิต ยอดคงเหลือ 135,000 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 18/06/18
เกียรตินาคิน สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 357,048 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 5/06/18

พอดีเกิดปัญหาจากการลงทุน แล้วเกิดปัญหา เงินส่วนใหญ่มาจากสินเชื่อส่วนบุคคล
จ่ายต่อเดือนประมาณ 55,xxx บาท พอเกิดปัญหา ก็ไม่มีทางออก ตอนนี้กำลังเอาบ้าน
เข้าธนาคารเพื่อปิดภาระหนี้ ก็จะได้บางส่วน กำลังยื่นกู้ แต่ปัญหา บ้านยังติดภาระเรา
ต้องหาเงินมาปิดบ้านอีก 400,000 ซึ่งถ้าจะให้ผ่านต้องไม่เอามาจากธนาคารอื่นซึ่งจะโชว์
ในระบบ
พอมาอ่านเจอของชมรม นั่งอ่านมา 2 วัน อาจจะยังไม่ครบทุกกระทู้ แต่มีประโยชน์มาก ๆ
อย่างน้อย มีกำลังใจ และเริ่มมองเห็นทางออก จึงต้องตัดสินใจ หยุด หยุด หยุด
เพื่อเก็บเงิน ในระหว่างรอนี้ จะศึกษาข้อมูลจากกระทู้ต่าง ๆ เพื่อมาปรับใช้กับเคสของเรา

ถ้ามีท่านใดมีคำแนะนำ ยินดีรับฟังทุก คำแนะนำครับ
ตั้งเป้าหมายไว้ว่า จะต้องหลุดพ้น จากหนี้ทั้งหมด เร็วสุด 5 ปี ไม่เกิน 7 ปี
ต้องอดทน อดออม ต้องถึงเป้าหมายให้ได้ครับ

เจ้าหนี้เจ้าเดียวกับเราเลยคะ สู้ๆนะคะ เราเข้ารอบบิลที่สอง

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105400 โดย Lucifer24

คนสู้ฝันฟ่าฟันหนี้ เขียน:

suwat025 เขียน: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ชื่อสุวัฒน์ ครับ กำลังตัดสินใจหยุดจ่าย หลังจากเครียดมา 2 อาทิตย์

ในระบบ

เจ้าหนี้เจ้าเดียวกับเราเลยคะ สู้ๆนะคะ เราเข้ารอบบิลที่สอง

ของเราก็มีหนี้ บัตรเครดิต SCB ยอดรวมดอกก็ประมาณ 91,000++
ตอนนี้หยุดมาได้ประมาณ 8 เดือน
กำลังเก็บเงิน และ เอาไปรวมกับโบนัส เพื่อขอ H/C ตอนเมษา แต่ก็เสี่ยงโดนหมายศาลก่อนแน่ๆ
ล่าสุดได้คุยกับทาง บ.ทวงหนี้ เขาแจ้งเราว่า ถ้าลูกหนี้โดนหมายศาล แล้วจะมาขอส่วนลดที่หลัง

ทาง *** SCB ไม่ลดให้นะครับ*** ต้องจ่ายคืนยอดที่เรียกตามหมายศาล กับดอกเบี้ย 15% ต่อปี
โดยผ่อนสูงสุดของ SCB อยู่ที่ 24 งวด

เขาจะให้เราปรับโครงสร้าง จ่าย 60 งวด งวดละ 2,700 บาท สมารถขอส่วนลดปิดได้

ทำไมโหดร้ายจัง เหมือนมันบังคับลูกหนี้เลย ว่าถ้าอยากได้ส่วนลด ก็ปิดยอดเดียวก่อนได้หมายศาล กับ ปรับโครงสร้าง เซ็งๆๆ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105405 โดย setzero

lejun เขียน: มาถูกทางละครับ ผมหยุดทุกอย่างได้ 3 เดือนกว่า ผมปิดได้แล้ว 3 บัตรยอดหนี้ 200,000 ปิดด้วยเงิน 102,000 ราคางามไหมล่ะครับส่วนตัวผมพอใตที่เขาเสนอส่วนลดมาดีดๆแล้วก็เฉลี่ยเกือบ 50%
ผมเหลือหนี้อีก 400,000 ผมคาดว่าจะจบชีวิตที่เป็นหนี้มา 8 ปี เดือน พ.ค ปีหน้า
เมื่อคุณหยุดจ่ายแล้วขอแค่คุณเก็บเงินที่คุณเคยจ่ายๆมาไว้รอข้อเสนองามๆรอรับการโทรทวงหนี้ ตั้งสติ บอกไม่มีไม่หนีไม่มีจ่าย และอ่านกนะทู้ในนี้เยอะๆ ครับ แล้วคุณจะมีความสุขกับการรอหมดหนี้เหมือนผม

รบกวนขอข้อมูลที่ปิดไปได้มั้ยครับ
ว่ามีตัวไหนบ้างลดได้เท่าไหร่ครับ
เพื่อเป็นแนวทางน่ะครับ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105422 โดย aof

lejun เขียน: มาถูกทางละครับ ผมหยุดทุกอย่างได้ 3 เดือนกว่า ผมปิดได้แล้ว 3 บัตรยอดหนี้ 200,000 ปิดด้วยเงิน 102,000 ราคางามไหมล่ะครับส่วนตัวผมพอใตที่เขาเสนอส่วนลดมาดีดๆแล้วก็เฉลี่ยเกือบ 50%

หยุดจ่ายมา 3 เดือนได้ส่วนลดเฉลี่ย 50 % ต่อรองยังไงทำไมได้ราคาดีจังครับ ขอผมก็เข้าเดือนที่ 3 เหมือนกันยังไม่มีเจ้าใหนมาเสนอส่วนลดให้เลย มีเเต่ทวงหนี้บอกให้จ่ายปกติ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105424 โดย Badman
ให้รอจนเข้าสู่การหยุดจ่ายช่วงเดือน 4 - 6 ให้ดีครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107137 โดย suwat025
มาอัพเดตสถานะครับ
หลังจากจัดการเคลียได้บางส่วนจากการ รีไฟแนนซ์บ้าน เอาส่วนต่างไปจ่าย
เนื่องจากประเมินเแล้ว ถ้ารอเคลียร์ทั้งหมดพร้อมกัน ด้วยกำลังที่หาเงินคนเดียว
ดูแลทั้งครอบครัว น่าจะค่อนข้างลำบาก เลยเลือกให้เหลือ citi ที่เดียว เข้าเดือนที่ 3
ที่หยุดจ่าย โทรทุกวัน วันละ 3 ครั้ง เนื่องจากมี สินเชื่อส่วนบุคคล กับ วงเงินบัตรเครดิต

TMB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 226,593 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 20/06/18 ปิดแล้ว
TMB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 174,435 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 10/06/18 ปิดแล้ว
SCB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 314,088 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 22/06/18 ปิดแล้ว
UOB สินเชื่อวงเงินบัตรเครดิต ยอดคงเหลือ 117,600 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 8/06/18 ปิดแล้ว
เกียรตินาคิน สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 357,048 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 5/06/18 ปิดแล้ว

Citi สิ้นเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือะ 353,329.50 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 6/06/18
Citi สินเชื่อวงเงินบัตรเครดิต ยอดคงเหลือ 137,000 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 13/07/18

หลังจากรับโทรศัพท์เกือบทุกสายของ citi เริ่มมีให้ประนอมหนี้ แต่ปฏิเสธทุกรอบที่เสนอมา
มีรอบเดียวที่พูดแรง แบบไม่น่าฟัง แต่เราก็ประคองตอบให้เป็นปกติ จะพยายามหา แต่มันไม่มี
ทำไงได้เนอะ

สุดท้ายรั้งไว้รอ โบนัสจะพอได้พอปิดสัก 1 ยอด
สู้ๆๆๆเนอะ ^_^

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107141 โดย eakkachai
หนี้ยอดเยอะมากกก สุดยอดครับปิดได้หลายตัว สู้ๆๆครับเดี๋ยวก็เป็นไท

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107148 โดย setzero

suwat025 เขียน: มาอัพเดตสถานะครับ
หลังจากจัดการเคลียได้บางส่วนจากการ รีไฟแนนซ์บ้าน เอาส่วนต่างไปจ่าย
เนื่องจากประเมินเแล้ว ถ้ารอเคลียร์ทั้งหมดพร้อมกัน ด้วยกำลังที่หาเงินคนเดียว
ดูแลทั้งครอบครัว น่าจะค่อนข้างลำบาก เลยเลือกให้เหลือ citi ที่เดียว เข้าเดือนที่ 3
ที่หยุดจ่าย โทรทุกวัน วันละ 3 ครั้ง เนื่องจากมี สินเชื่อส่วนบุคคล กับ วงเงินบัตรเครดิต

TMB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 226,593 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 20/06/18 ปิดแล้ว
TMB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 174,435 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 10/06/18 ปิดแล้ว
SCB สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 314,088 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 22/06/18 ปิดแล้ว
UOB สินเชื่อวงเงินบัตรเครดิต ยอดคงเหลือ 117,600 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 8/06/18 ปิดแล้ว
เกียรตินาคิน สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือ 357,048 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 5/06/18 ปิดแล้ว

Citi สิ้นเชื่อส่วนบุคคล ยอดคงเหลือะ 353,329.50 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 6/06/18
Citi สินเชื่อวงเงินบัตรเครดิต ยอดคงเหลือ 137,000 บาท จ่ายครั้งสุดท้าย 13/07/18

หลังจากรับโทรศัพท์เกือบทุกสายของ citi เริ่มมีให้ประนอมหนี้ แต่ปฏิเสธทุกรอบที่เสนอมา
มีรอบเดียวที่พูดแรง แบบไม่น่าฟัง แต่เราก็ประคองตอบให้เป็นปกติ จะพยายามหา แต่มันไม่มี
ทำไงได้เนอะ

สุดท้ายรั้งไว้รอ โบนัสจะพอได้พอปิดสัก 1 ยอด
สู้ๆๆๆเนอะ ^_^

รบกวนขอข้อมูลเกียตนาตินหน่อยครับ
หยุดไปกี่เดือน ได้ส่วนลดเท่าไรครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107598 โดย suwat025
มาอัพเดตสถานะล่าสุดครับ

เมื่อวาน วันที่ 13/11/18 มีเจ้าหน้าที่เร่งรัดหนี้สินได้รับมอบหมายจาก citi ให้มาตามที่บ้าน
มาพบแฟนอยู่บ้านกับหลาน ฝากจดหมายไว้ให้ แล้วก็พูดทำนองให้แฟนเกิดความกังวลเรื่องหนี้
แฟนก็โทรมาบอก กลับบ้านตอนเย็นดูจดหมาย ที่เจ้าหน้าที่ฝากไว้ นึกว่าซองผ้าป่า เป็นซองขาว
เขียนหน้าซอง ชื่อ นามสกุลเรา ด้วยปากกาสีน้ำเงิน เปิดซองมาเป็นกระดาษถ่ายเอกสารเขียน
ว่า เป็นเจ้าหน้าที่ติดตามทวงหนี้ ซึ่งได้รับมอบหมายจาก citi ให้ดำเนินการทวงถาม โปรดติดต่อกลับ
โดยด่วน ตามชืื่อ เบอร์โทรที่ให้ไว้ สุดท้าย ขอแสดงความนับถือ แต่ไม่ลงชือ

ผมก็ไม่ได้โทรกลับ จนวันนี้ วันที่ 14/11/18 บุคคลที่มีชื่อให้โทรกลับ โทรมา แจ้งว่ารอให้ผมโทร
หา ทำไมไม่ไม่โทรหา พูดจะให้เราจ่ายขึ้นต่ำให้ใด้ หว่านล้อมให้เราประนอมหนี้ท่าเดียว พอเราบอก
ว่ายังไม่มีจ่าย กำลังพยายามหาอยู่ สุดท้าย แจ้งว่า จะส่งฟ้องแล้วนะ ฟ้องจริง นะ ผมก็เลยบอกว่า
ฟ้องได้เลยครับ ทำตามขั้นตอนได้เลย

^-^
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูป ซองกับจดหมายมาให้ดู

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107603 โดย setzero
พี่ครับรบกวนขอรายละเอียดของเจ้าเกียตนาคินทีครับ
ว่าหยุดไปกี่เดือนได้ส่วนลดเท่าไรครับ

suwat025 เขียน: มาอัพเดตสถานะล่าสุดครับ

เมื่อวาน วันที่ 13/11/18 มีเจ้าหน้าที่เร่งรัดหนี้สินได้รับมอบหมายจาก citi ให้มาตามที่บ้าน
มาพบแฟนอยู่บ้านกับหลาน ฝากจดหมายไว้ให้ แล้วก็พูดทำนองให้แฟนเกิดความกังวลเรื่องหนี้
แฟนก็โทรมาบอก กลับบ้านตอนเย็นดูจดหมาย ที่เจ้าหน้าที่ฝากไว้ นึกว่าซองผ้าป่า เป็นซองขาว
เขียนหน้าซอง ชื่อ นามสกุลเรา ด้วยปากกาสีน้ำเงิน เปิดซองมาเป็นกระดาษถ่ายเอกสารเขียน
ว่า เป็นเจ้าหน้าที่ติดตามทวงหนี้ ซึ่งได้รับมอบหมายจาก citi ให้ดำเนินการทวงถาม โปรดติดต่อกลับ
โดยด่วน ตามชืื่อ เบอร์โทรที่ให้ไว้ สุดท้าย ขอแสดงความนับถือ แต่ไม่ลงชือ

ผมก็ไม่ได้โทรกลับ จนวันนี้ วันที่ 14/11/18 บุคคลที่มีชื่อให้โทรกลับ โทรมา แจ้งว่ารอให้ผมโทร
หา ทำไมไม่ไม่โทรหา พูดจะให้เราจ่ายขึ้นต่ำให้ใด้ หว่านล้อมให้เราประนอมหนี้ท่าเดียว พอเราบอก
ว่ายังไม่มีจ่าย กำลังพยายามหาอยู่ สุดท้าย แจ้งว่า จะส่งฟ้องแล้วนะ ฟ้องจริง นะ ผมก็เลยบอกว่า
ฟ้องได้เลยครับ ทำตามขั้นตอนได้เลย

^-^
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูป ซองกับจดหมายมาให้ดู

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107636 โดย suwat025
คุณ setzero ครับ
ของเกียรตนาคิน ผมจ่ายยอดเต็มครับ ผม refinance บ้านเอาส่วนต่างมาจ่าย
ถ้าหยุดจ่ายหมด แล้วเก็บเงินคงไม่ทัน

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107637 โดย Anu19
ขอติดตาม City กับ TMB ด้วยคนนะค๊า สู้ๆๆ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107642 โดย setzero
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ตอนนี้ผมหยุดของเจ้านี้ไป เข้าเดือนที่ 5 ล่ะครับ
ไม่ลดอะไรให้เลย ส่งสัยคงต้องปล่อย

suwat025 เขียน: คุณ setzero ครับ
ของเกียรตนาคิน ผมจ่ายยอดเต็มครับ ผม refinance บ้านเอาส่วนต่างมาจ่าย
ถ้าหยุดจ่ายหมด แล้วเก็บเงินคงไม่ทัน

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107649 โดย warisara
สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ขอตัดสินใจหยุดจ่ายด้วยคนค่ะ เนื่องจากไม่ไหวค่ะ ไม่มีเงินจ่าย ตอนนี้เเครียดมากค่ะ สับสนมาหลายเดือนมาก อยากขอข้อแนะนำหรือประสบการณ์จากทุกท่านช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
ขณะนี้มีหนี้ คือ
1.บัตรเครดิตกสิกร 40,746.80 จ่ายล่าสุด เดือน วันที่ 5 ตค.61 เริ่มไม่จ่ายแล้วเดือน พย.61
2.บัตรเครดิตอิอน 84,694.15 ส่วนของกดเงินสด 40,000 ผ่อนสินค้า 44,694.15 จ่ายล่าสุด 5 ตค.61 เริ่มไม่จ่าย เดือน พย.61
3.สินเชื่อส่วนบุคคล ธ.ธนชาต 87,089.58 จ่ายล่าสุด วันที่ 25 กย.61 เริ่มไม่จ่าย ตค.61
4.สินเชื่อบุคคลธ.ไทยพาณิชย์ 141,774.46 จ่ายล่าสุด 17 ตค.61 เริ่มไม่จ่าย พย.61
5.สินเชื่อบ้าน ธ.กสิกร 2,977978.79 ปัจจุบันยังชำระอยู่ 16,800 ซึ่งทำขอลดค่างวดลงมาแล้ว 2 ครั้ง
7.สินเชื่อรถยนต์ ธ.เกียรตินาคิน 767,555.14 ปัจจุบันยังชำระอยู่ค่ะ
ใช้เวลาคิดอยู่หลายเดือนค่ะ ว่าระหว่างบ้านและรถยนต์จะเลิอกตัดอะไร แต่ที่สำคัญกับเราในคือรถ เพราะต้องใช้ไปรับส่งลูกไปเรียน และมาทำงาน ส่วนบ้าน ถ้าไม่มีเรายังพอมีที่พักสำรองอยู่ค่ะ อยากจะตัดตัวที่มันหนักที่สุดออกไปค่ะ ถ้ายังงัยรบกวนเพื่อนแนะนำ หรือขอคำปรึกษาด้วยนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.738 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena