สู้สักตั้งกับยอดหนี้แสนกว่า....

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103448 โดย Aesahkee
สวัสดีค่ะเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิก..แต่ติดตามมานานแล้ว..อยากหยุดหนี้เพราะด้วยภาระที่หนักหน่วง...แรกๆคิดว่าตัวเองจะจ่ายไหวแต่พอมีตัวเล็กก็ต้องทุ่มเทกับเขามากๆ
.....
สรุปยอดหนี้ที่มีทั้งหมด
อิออนเครดิต...15000 หยุดจ่าย 5/61
อิออนสินเชื่อ...22000 หยุดจ่าย 5/61
ซีตี้แบงค์แคชแบค....15000 หยุดจ่าย 5/61
ซีตี้แบงค์เรดดี้.....15000 จะหยุดจ่าย 6/61
เฟริสช้อย....47000 จะหยุดจ่าย 6/61
ยูเมะ....56000 จะหยุดจ่าย 6/61
เจมันนี่....23400 จ่ายไปเรื่อยๆ700บาทต่องวดเพราะพึ่งจ่ายไป2งวด
นอกระบบ...ต้น25000ดอก7750รวม32750..ต้องจ่ายทถกเดือนเพราะเขายึดบัตรเอทีเอ็มเงินเดือนไป...งวดล่ะ3275
รวมหนี้ที่หยุด....170000 บาท....หนี้ต้องจ่ายต่อไป..56150..
....
เงินเดือนตัวเอง15700....รวมงานนอกที่ไม่คงที่ 6000บาท..
ตอนไม่หยุดต้องจ่ายหนี้ทั้งหมดต่อเดือน13000บาท
ไหนจะค่าห้องค่ากินเลยคิดจะหยุดพักหนี้ก่อนไว้ตั้งหลักเก็บเงินไปปิดยอด
....
สู้ๆๆต่อไปจากนี้ต้องรอเผชิญกับการทวงหนี้...กลัวมาคือยูเมะ
เฟริสช้อยกับซีตี้ไม่ค่อยเท่าไรเพราะเราเคยค้างมา3เดือนแต่ตอนนี้ไม่รู้เรื่องเลยจ่ายขั้นต่ำที่เขาบอกไปแต่ตอนรี้ไม่ไหวจิง....
ปล.อิออนเจอครั้งแรกโทรจิกมากบางสายพูดดีบางสายโทรมาเสียงเข้มว่าเราเลยแบบว่า.....เงินเดือนคุณออกแล้วเอาไปใช้อะไรทำไมไม่จ่าย....เลยบอกไปว่าใช้จ่ายอย่างอื่นค่ะ...แล้วไม่มีสัก1000หรอค่ะจ่ายเข้ามาก่อน....เลยบอกไปว่าไม่มีค่ะขนาดมาทำงานยังเดินมาเลย....ปล.ดีน่ะที่ที่ทำงานอยู่ใกล้บ้าน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103450 โดย Aesahkee
ขอกำลังใจในการทวงหนี้ของแม่ลูกอ่อนด้วยน่ะค่ะ.....
หนี้เยอะหาทางออกไม่เจอ...เจอเวปนี้ตาสว่างเลย...แต่ต้องทนรับโทรศัพท์อีกเยอะกลัวโทรเข้าที่ทำงานจัง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103451 โดย Yakcute99

Aesahkee เขียน: ขอกำลังใจในการทวงหนี้ของแม่ลูกอ่อนด้วยน่ะค่ะ.....
หนี้เยอะหาทางออกไม่เจอ...เจอเวปนี้ตาสว่างเลย...แต่ต้องทนรับโทรศัพท์อีกเยอะกลัวโทรเข้าที่ทำงานจัง

เป็นกำลังให้คุณแม่ลูกอ่อนครับ ช่วงแรกที่หยุดก็แบบนี้ครับ โทรมาถี่ๆๆจนปวดประสาท แต่อย่าไปเครียดครับ อ่านๆๆในชมรมให้มากๆ คลายเครียดได้ครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103452 โดย Maiza
แวะมาเป็นกำลังใจให้นะคะ ช่วงแรกทนรับสายหน่อยค่ะ มีทุกวัน เกือบทั้งวันด้วย ยิ่งยูเมะนี่จิกแน่นอน อดทนสัก3เดือนก็จะเริ่มโทรน้อยลง ของเรารอประมาณ 10-11งวด ได้ส่วนลดมาดีมากค่ะ
1.first choic ยอด 36,000 ปิดที่ 17,000 (ปิดแล้ว)
2Umay ยอด 83,000 ปิดที่ 15,000 (ปิดแล้ว)
3. Aeon ยอด 108,000 รอขึ้นศาลสิ้นเดือนนี้ค่ะ

สู้ๆนะคะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103463 โดย annja15
เป็นกำลังใจให้นะคะ ส่วนที่กลัวมันจะโทรไปที่ทำงานอย่ากลัวเลยค่ะ ขอบอกเลยยูเมะเนี่ยตัวดี พลาดสายเดียวถึงแม้เราจะรับแต่มันทำสายหลุดมันก็จะโทรหาที่ทำงานทันที และถี่สุด ๆ รอ 3 เดือนขึ้นเลยค่ะ
เฟิสเดือนแรกไม่เท่าไหร่ค่ะ เดือนที่สองค่อยโทรเยอะ
อิออนของเราเดือนแรกก็ไม่เยอะแต่หลัง ๆ มา สาระพัดรูปแบบ มาหาที่บ้านรอบนึงที่ทำงานรอบนึง เจอแบบโทรคุยคาดคั้นเป็นครึ่ง ชม.รอบบิลที่ 3 ทุกวันนี้ก็ได้แต่ตอบไม่มีไม่พอ คชจ.เยอะค่ะวนไป

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103467 โดย Sophy
สู้ๆ นะคะ ช่วงนี้เก็บเงินรอเลยค่ะ เราหนี้ล้านกว่า เงินเดือนรวมโอที 20,000 ยังกัดฟันสู้มาแล้ว ตอนนี้เหลืออีก 2 ตัวสุดท้ายกับยอด 50,000 เราเชื่อว่าคุณก็สู้ได้เช่นกันค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103471 โดย noochom
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ สู้ไปพร้อมๆกันค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103474 โดย Aesahkee

Yakcute99 เขียน:

Aesahkee เขียน: ขอกำลังใจในการทวงหนี้ของแม่ลูกอ่อนด้วยน่ะค่ะ.....

เป็นกำลังให้คุณแม่ลูกอ่อนครับ ช่วงแรกที่หยุดก็แบบนี้ครับ โทรมาถี่ๆๆจนปวดประสาท แต่อย่าไปเครียดครับ อ่านๆๆในชมรมให้มากๆ คลายเครียดได้ครับ

ขอบคุณค่ะจะสู้จนกว่าถึงเดือนที่3เพราะแรกๆๆก็เคยค้างจ่ายมา3เดือนยังทำได้...แต่ตอนนั้นปอดแหกกัดฟันจ่ายทั้งๆทีต้องเก็บเงินคลอดลูก..สุดท้ายไปไม่รอดกู้นอกระบบเลย...จนตอนนี้ถึงกับตาลาย.....สู้ๆๆค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103475 โดย Aesahkee

noochom เขียน: สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ สู้ไปพร้อมๆกันค่ะ

:love: :love: :love: ขอบคุณน่ะค่ะ...สู้ๆๆ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103476 โดย Aesahkee

Sophy เขียน: สู้ๆ นะคะ ช่วงนี้เก็บเงินรอเลยค่ะ เราหนี้ล้านกว่า เงินเดือนรวมโอที 20,000 ยังกัดฟันสู้มาแล้ว ตอนนี้เหลืออีก 2 ตัวสุดท้ายกับยอด 50,000 เราเชื่อว่าคุณก็สู้ได้เช่นกันค่ะ

สุดยอดเลยค่ะ....คิดในใจเราต้องทำได้สิ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103477 โดย Aesahkee

annja15 เขียน: เป็นกำลังใจให้นะคะ ส่วนที่กลัวมันจะโทรไปที่ทำงานอย่ากลัวเลยค่ะ ขอบอกเลยยูเมะเนี่ยตัวดี พลาดสายเดียวถึงแม้เราจะรับแต่มันทำสายหลุดมันก็จะโทรหาที่ทำงานทันที และถี่สุด ๆ รอ 3 เดือนขึ้นเลยค่ะ
เฟิสเดือนแรกไม่เท่าไหร่ค่ะ เดือนที่สองค่อยโทรเยอะ
อิออนของเราเดือนแรกก็ไม่เยอะแต่หลัง ๆ มา สาระพัดรูปแบบ มาหาที่บ้านรอบนึงที่ทำงานรอบนึง เจอแบบโทรคุยคาดคั้นเป็นครึ่ง ชม.รอบบิลที่ 3 ทุกวันนี้ก็ได้แต่ตอบไม่มีไม่พอ คชจ.เยอะค่ะวนไป

ทีนี้คงต้องทำMOUกับน้องธุรการล่ะ....ว่าใครโทรมาเรียนสายให้โทรกลับเบอร์ส่วนตัว....ประเด็นคือเวลาสอนมักจะโทรเวลาไม่สอนไม่ค่อยโทร.....

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103478 โดย Aesahkee

Maiza เขียน: แวะมาเป็นกำลังใจให้นะคะ ช่วงแรกทนรับสายหน่อยค่ะ มีทุกวัน เกือบทั้งวันด้วย ยิ่งยูเมะนี่จิกแน่นอน อดทนสัก3เดือนก็จะเริ่มโทรน้อยลง ของเรารอประมาณ 10-11งวด ได้ส่วนลดมาดีมากค่ะ
1.first choic ยอด 36,000 ปิดที่ 17,000 (ปิดแล้ว)
2Umay ยอด 83,000 ปิดที่ 15,000 (ปิดแล้ว)
3. Aeon ยอด 108,000 รอขึ้นศาลสิ้นเดือนนี้ค่ะ

สู้ๆนะคะ

โฮ้ดีจัง....แล้วช่วงก่อนหน้านั้นเขาโทรมาตลอดๆเลยใช่ไหมค่ะมีส่วนลดไห้ตอนประมาณกี่งวดคะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103512 โดย Aesahkee
มาอัพเดตค่ะ....กับการโทรทวง
26/6/61...เงินเดือนออกมีเจ้าแรกโทรมาคือซีตี้...
St.. สวัสดีค่ะคุณ.......ดิฉันจากบริษัทstบัตรเครดิตซีตี้แคชแบคน่ะค่ะขอทำการบันทึกเสียงเพื่อแจ้งยอดที่ต้องชำระน่ะค่ะเป็นเงิน......(ในใจเงินเดือนออกคงเหลือแค่ใช้จ่ายต่อเดืนยังไม่พอเลยเศร้า)
ตอบกลับไปว่า.....ได้ค่ะ..จะพยายามน่ะค่ะ....จากนั้นก็วางสายไปโล่งไปอีกวัน

ช่วงบ่ายๆเมื่อกี้เลย...อิออน
เปลี่ยนคนโทรเป็นผช.....ใจหวั่นๆเลยเหมือนรู้ว่าเงินออก...
แจ้งยอดที่ค้าง2เดือนเป็นเท่านี้น่ะครับ....คุณลูกค้าต้องจ่ายเข้ามาแล้วสามารถกดออกไปได้เท่านี้น่ะครับเพื่อหมุนบัญชี...
เลยตอบไปว่า....ได้ค่ะจะพยายามเคลียค่ะ
...เฮ้อผ่านไปอีกวัน.....
#กลับบ้านไปนอนกอดลูกดีกว่า...

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103514 โดย kchi
เริ่มสู้เหมือนกันครับ กำลังจะหยุดชำระหนี้ทั้งหมด ในเดือนนี้ เป็นกำลังใจให้นะครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103545 โดย ดอกเบี้ยบาน
หยุดจ่ายของอิออน กี่เดือน ถึงขึ้นศาล คะ
กำลังจะหยุดจ่ายของอิออนเหมือนกันคะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103610 โดย Aesahkee

ดอกเบี้ยบาน เขียน: หยุดจ่ายของอิออน กี่เดือน ถึงขึ้นศาล คะ
กำลังจะหยุดจ่ายของอิออนเหมือนกันคะ

ขอโทษน่ะค่ะตอบช้า..พอดีพึ่งหยุดเหมือนกันค่ะหยุดได้1งวด

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103685 โดย takaru

Maiza เขียน: แวะมาเป็นกำลังใจให้นะคะ ช่วงแรกทนรับสายหน่อยค่ะ มีทุกวัน เกือบทั้งวันด้วย ยิ่งยูเมะนี่จิกแน่นอน อดทนสัก3เดือนก็จะเริ่มโทรน้อยลง ของเรารอประมาณ 10-11งวด ได้ส่วนลดมาดีมากค่ะ

สู้ๆนะคะ

ยูเม + หยุดนานเท่าไรคับ ถึงได้ยอดลดเท่านั้น

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103718 โดย temtem
เป็นกำลังใจให้นะคะ :สู้ๆ:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103721 โดย Maiza

takaru เขียน:

สู้ๆนะคะ

ยูเม + หยุดนานเท่าไรคับ ถึงได้ยอดลดเท่านั้น

ทั้ง3บัตร (First choice , Aeon , Umay) เราหยุดพร้อมกันเลยค่ะ เริ่มหยุด เดือนมิถุนายน 2560
ปิดยูเมะเดือน พ.ค 61 ค่ะ หยุดประมาณ11เดือนค่ะ
ปิด First choice พ.ค 61 เช่นกันค่ะ
Aeon ส่งฟ้อง ไกล่เกลี่ยเรียบร้อยแล้ว ผ่อนได้แค่10งวดเท่านั้น ตกลงยอมความค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103751 โดย Aesahkee
อัพเดต...วันนี้ 3/07/61
ตรงเวลาเปะคือ..อิออน...เพราะมา2รอบบิลแล้ว
สวัสดีครับคุณ........ผมนาย.....จากอิออนครับ.
จากยอดที่แจ้งไปไม่ทราบว่าได้ชำระเข้ามาหรือยังครับ(น้ำเสียงยังโอเค)
จึงตอบไปว่า....ยังไม่สะดวกเลยค่ะ...
อิออน... คุณลูกค้าติดขัดอะไรไหมครับจากที่แจ้งไว้ถ้าคุณลูกค้าจากเข้ามาจำนวนนี้ๆๆสามารถกดออกได้เท่านี้เพื่อหมุนเวียน....นี้เป็นการรักษาสิทธิ์ของตัวคุณลูกค้าน่ะครับถ้าไม่ทำตามคุณลูกค้าจะไม่ได้ใช้บัตรอีกน่ะครับ....เพื่อรักษาสิทธิ์ของท่านเอง....
เราก็ได้ตอบว่า...ค่ะๆๆๆ
วางสายไป....สักพักมีข้อความทวงจ่ายยอดเท่านี้ๆๆ..ปล.อิออนเข้ารอบบิลที่สอง
เพลียค่ะ....นี้ยังไม่เจอเจ้าหนี้อย่างยูเมะกลัวมากพึ่งบิลแรก
สักพัก...บ่ายๆ
เจ้าหนี้ที่สองโทรมา...ซีตี้แบงค์...
ขออนุญาต..บันทึกเสียงน่ะค่ะพูดตามสเตปไปเราก็ฟังไป...
จบไปอีกวัน......

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.034 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena