กังวลมากเลยค่ะเพราะเปลี่ยนเบอร์แล้วแบบนี้เค้าจะเรียกเราไปปรับโครงสร้างไงค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103383 โดย tomatony
อ่านแล้วแต่ละท่านมีการเรียกไปปรับโครงสร้างด้วยโทรสับ
แต่พอดีเราเปลี่ยนเบอร์ค่ะ แบบนี้เค้าจะเรียกเราไปทางจดหมายได้ไหมค่ะ
หรืออย่างไรดี ตอนนี้ก็โทรไปหาพ่อแม่เราเพราะติดต่อเราไม่ได้ค่ะ

ที่ไม่ได้จ่ายเพราะมีช่วงนึงจำเป้นต้องเปลี่ยนงานแล้วโชคไม่ดีงานใหม่
ก็มีปัญหาทำให้ว่างงานไป 2 เดือน เลยเดือดร้อยหนักเลย

แบบนี้เราต้องติดต่อไปเองเพื่อบอกเบอร์หรือรอจดหมายอย่างเดียวค่ะ

รบกวนทีค่ะเพราะตอนนี้ก็มึนไปหมดแล้วค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103385 โดย Badman
ถ้าตกงาน หางานก่อนครับ ผมไม่รู้ว่าคุณมีหนี้กี่เจ้าและยังต้องผ่อนบ้านหรือเปล่าด้วย
ปรับโครงสร้างไม่ต้องทำครับเราไม่มีรายได้จะไปทำสัญญาทำไม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103391 โดย jackTs

tomatony เขียน: อ่านแล้วแต่ละท่านมีการเรียกไปปรับโครงสร้างด้วยโทรสับ
แต่พอดีเราเปลี่ยนเบอร์ค่ะ แบบนี้เค้าจะเรียกเราไปทางจดหมายได้ไหมค่ะ
หรืออย่างไรดี ตอนนี้ก็โทรไปหาพ่อแม่เราเพราะติดต่อเราไม่ได้ค่ะ

ที่ไม่ได้จ่ายเพราะมีช่วงนึงจำเป้นต้องเปลี่ยนงานแล้วโชคไม่ดีงานใหม่
ก็มีปัญหาทำให้ว่างงานไป 2 เดือน เลยเดือดร้อยหนักเลย

แบบนี้เราต้องติดต่อไปเองเพื่อบอกเบอร์หรือรอจดหมายอย่างเดียวค่ะ

รบกวนทีค่ะเพราะตอนนี้ก็มึนไปหมดแล้วค่ะ

ปรับโครงสร้างหนี้!!! :shy:

ไปอ่านก่อนเลยครับ...แล้วคิดดูให้ดีๆ

วิธีแก้หนี้

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64&limitstart=0#179

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103392 โดย jackTs

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103587 โดย tomatony
ขอบคุณมากเลยค่ะ

แต่อยากทราบว่าเราเปลี่ยนเบอร์ ตอนนี้ได้งานแล้ว เค้าติดต่อเราไม่ได้ รอจดหมายอย่างเดี่ยวไหมค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103588 โดย Badman

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103712 โดย tomatony
ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้เค้าติดต่อมาที่คนใกล้ชิดว่าให้เรารีบติดต่อไป คือเราต้องติดต่อเลยหรือรอจดหมายอย่างเดียวค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103714 โดย Badman
รอจดหมายก็ได้นะครับถ้าจะรอฟ้องศาล แล้วก็ลองไปเช็คดูที่ศาลดูว่ามีเจ้าไหนฟ้องไปแล้วครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103774 โดย tomatony

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107992 โดย tomatony
ตอนนี้อัพเดทสถานนการณ์ของเรา :laughing:

City Bank โทรไปคุยละ จ่ายเดือนละ 1,000 รอส่วนลดน้อยๆแล้วเอาไปปิด

A-money นัดไกล่เกลี่ยหน้าศาล วันที่ 1 ธันวาคม 2561 (นัดพิเศษด้วยนะ)
ตื่นเต้นมากเลยค่ะ แบบว่าคุยกะทนายหน้าศาล

ออมสิน ตอนนี้ติดต่อธนาคารแล้วว่าจะต้องปรับโครงสร้างหนี้ (มีคำแนะนำไหมค่ะว่าควรทำอย่างไร)

อิซี่บาย ว่าจะโทรไปติดต่อค่ะ

ธนชาติ ยังเงียบอยู่เลยไม่มีอะไรติดต่อมาเลยค่ะ

5 ที่นี้ ปีหน้าตั้งใจจะเคลียให้หมดสิ้นค่ะ
ตัดวงจรหมุนเงินตัวเองแล้วเริ่มใหม่ :ลั่ลล้า:

ตอนนี้มีเงินเดือนภาระเราเยอะมากจริงๆ เจรจากับเค้าตรงๆ จะเป็นอย่างไรน้า

ลุ้นมากเลยค่ะ ขอกำลังใจที งื้อๆ

และเราป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะะะะะะะะะะะะะ^^ :bye:

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107994 โดย jackTs
.
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108000 โดย tomatony
ขอโทษมากๆ ค่ะๆ ขอโทษจริงๆ เดี๋ยวจะรีบไปอ่านค่ะ (o_O)

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108001 โดย love yourself
ขอแนะนำให้ติดต่อเจรจากับ
เจ้าหนี้ แจ้งเบอร์ใหม่ไปค่ะ ดีกว่าให้เขาโทรหาคนใกล้ชิด
ปัญหาหนี้สามารถคุยกันได้ ถ้าหากเรามีเจตนาชำระหนี้ เพียงแต่ข ระยะเวลา อย่าหลบหนีหนี้ คนทวงเขาทำตามหน้าที่เท่านั้น ไม่มีอะไรที่หน้ากลัวค่ะ ค่อยๆ แก้ปัญหาไปที่ละจุด คุณจะผ่านไปได้ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.564 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena