ขอคำปรึกษาเรื่องมหกรรมไกล่เกลี่ยชั้นบังคับคดีของ ktc ของปี 2561 หน่อยค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103314 โดย EveFii
มีเจ้าหน้าที่กรุงไทยมาถ่ายรูปบ้านและถามแม่ว่าที่ดินกับบ้านนี้ติดจำนองมั้ย เค้าบอกให้ติดต่อด่วน แสดงว่าถึงชั้นบังคับคดียึดทรัพย์แ้วใช่มั้ยค่ะ เราโทรไปสอบถามที่ ktc เค้าบอกว่าเรื่องส่งบังคับคดีไปเมื่อวันที่ 13 มิ.ย. 61 แล้วก็โทรไปกรมบังคับคดีมาเค้าแนะนำให้เราติดต่อบังคับคดีในเขตจังหวัดที่ฟ้อง เราเลยโทรไปที่กรมบังคับคดีประจวบฯ เจ้าหน้าที่บอกว่ามีหมายมาแล้วเราเลยถามว่าหมายลงวันที่เท่าไหร่เต้าบอกว่ายังไม่มีวันที่ เราเลาเลยบอกว่าบอกโทรไปทาง ktc เค้าบอกว่าส่งบังคับคดีเมื่อวันที่ 13 มิ.ย. 61 เจ้าหน้าที่บอกว่างั้นก็คงประมานนั้น แต่ตอนนี้รอโจทก์เข้ามาดำเนินการ ถ้าโจทย์เข้ามาดำเนินการเมื่อไหร่ก็สั่งยึดทรพย์ไก้เลยเราเป็หนี้บัตรเครดิตktc 60000 บัตรกดเงินสด 50000 รวมดอกเบี้ยล่าสุดที่โทรถามเค้าบอกว่า 160000 กว่าบาทค่ะ ถ้าตกงเคลียยอดเลยลดได้เหลือ 140000 เราเลยถามว่าถ้าร่วมมหกรรมไกล่เกลี่ยั้นบังคับคดีจะลดได้อีกมั้ยหรือผ่อนจ่ายได้มั้ย เค้าบอกว่าถ้าเข้าร่วมโครงการก็ลดเหลือประมาน 120000 แต่ผ่อนจ่ายไม่ได้แล้วเพราะอยู่ในชั้นบังคับคดี เจ้าหน้าที่ ktc บอกว่าใก้เราลองกลับมาคิดว่าจะปิดยอดทันมั้ยก่อนสิ้นเดือน ก.ค. 61 แต่เรายังหาเงินก้อนไม่ได้แหละค่ะที่สำคัญ แต่ที่เราเห็นตามข่าวเค้าบอกว่าสามารถจ่ายได้ เลยอยากถามผู้ที่เข้าร่วมโครงมาแล้วค่ะว่าผ่อนจ่ายได้มั้ย เครียดมากเลยค่ะตอนนี้ แม่ก็โกรธเรามากน้องสาวบอกแม่เครียดมากนอนไม่หลับหลายวันแล้ว เราก็เครียดมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103317 โดย Mooutoou
ผมเข้าร่วมครั้งล่าสุดของ KTC ที่นครสวรรค์มาครับ ที่งานเขาจะมีทางเลือกให้เราคือ จ่ายยอดเดียวเลย ภายในสิ้นเดือนนั้นๆ จะได้รับส่วนลดมากสุดประมาณ 40% ครับ ถ้าไม่มีเงินก้อน ก็จะมีทางเลือกว่า ผ่อนจ่าย 3 งวด หรือ ผ่อนจ่าย 6 งวด แต่ส่วนลดก็จะน้อยลงเหลือ 20-30% ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103318 โดย EveFii
เมื่อกี่โทรไปถามที่กรมบังคับคดีมา เค้าบอกว่าไม่มีการจัดค่ะ จะมีจัดอีกทีก็เดือนสิงหาคม ที่โคราช ที่ชลบุรีผ่านมาแล้ว แต่พอโทรถาม ktc บอกว่าจะมีการจัดที่ชลบุรี วันที่ 22 กรกฎาคม 2561 เลยงงค่ะ เจ้าหน้าที่ ktc บอกว่าเป็นงานสำหรับลูกค้า walk in เพื่อเข้าทราบรายละเอียดเท่านั้นมอบอำนาจไปได้ แต่ลูกค้าชั้นบังคับคดีแล้วจะไม่ได้รับให้ผ่อนชำระค่ะ แต่บางแห่งก็บอกว่าสามารถผ่อนชำระได้ 3 งวด 6 งวด 12 หรือไม่ก็ 36 งวด แล้วแต่ตกลง คือ งงมากค่ะ ไม่รู้จะเชื่อใครดี

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103319 โดย Badman
1. ถึงชั้นบังคับคดีแล้วครับ
2. มหกรรมไกล่เกลี่ยควรเข้าร่วมครับ จากประสบการณ์ที่ไปด้วยกันกับเพื่อนพบว่ามีผ่อนชำระได้ ตัดดอกเบี้ยทิ้ง ผ่อนชำระได้ไม่เกิน 1 ปี มีเจ้าหน้าที่บังคับคดีเข้ามาช่วยเจรจาด้วย

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103320 โดย EveFii

Mooutoou เขียน: ผมเข้าร่วมครั้งล่าสุดของ KTC ที่นครสวรรค์มาครับ ที่งานเขาจะมีทางเลือกให้เราคือ จ่ายยอดเดียวเลย ภายในสิ้นเดือนนั้นๆ จะได้รับส่วนลดมากสุดประมาณ 40% ครับ ถ้าไม่มีเงินก้อน ก็จะมีทางเลือกว่า ผ่อนจ่าย 3 งวด หรือ ผ่อนจ่าย 6 งวด แต่ส่วนลดก็จะน้อยลงเหลือ 20-30% ครับ

ktc บอกอีกว่าถ้าเป็นในพื้นที่จังหวัดที่เราโดนคดีจะมีหนังสือไปให้เราไกล่เกลี่ยเอง ถ้าไม่มีหนังสือเชิญให้ไปไกล่เกลี่ยก็ต้องเป็นลูกค้า walk in ไปยื่นเอกสารไว้เท่านั้นค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103321 โดย EveFii

Badman เขียน: 1. ถึงชั้นบังคับคดีแล้วครับ
2. มหกรรมไกล่เกลี่ยควรเข้าร่วมครับ จากประสบการณ์ที่ไปด้วยกันกับเพื่อนพบว่ามีผ่อนชำระได้ ตัดดอกเบี้ยทิ้ง ผ่อนชำระได้ไม่เกิน 1 ปี มีเจ้าหน้าที่บังคับคดีเข้ามาช่วยเจรจาด้วย

ของคุณมีหนังสือเชิญชวนให้มาไกล่เกลี่ยมั้ยค่ะ หรือเป็นลูกค้า walk in เหมือนกัน แล้วของคุณกับเพื่อนเข้าร่วมนานยังค่ะ เราควรเข้าร่วมกับของ ktc หรือของกรมบังคับคดีดีค่ะ เราก็งง ว่ามันคนละงานกันรึป่าว
คือถึงเป็นลูกหนี้ชั้นบังคับคดีแล้วก็สามารถขอผ่อนชำระได้ 12 เดือนใช่มั้ยค่ะ แต่เจ้าหน้าที่ ktc พยายามพูดบอกว่าไม่สามารถแบ่งชำระได้ เพราะถึงขั้นบังคับคดีแล้ว จะให้จ่ายงวดเดียวอย่างเดียวเลยค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103322 โดย EveFii

Badman เขียน: 1. ถึงชั้นบังคับคดีแล้วครับ

โทรไปถามกรมบัง่คับคดีมาเค้าบอกว่าถ้าไม่ได้รับหนังสือเชิญไกลเกลียต้องแจ้งความประสงค์ขอไกล่เกลี่ยก่อนค่ะ อยากทราบว่าของคุณได้รับหนังสือเชิญไกล่เกลี่ยมั้ยค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103324 โดย Badman
1. ได้รับจดหมายก่อนครับ กรอกแบบฟอร์มแล้วส่งแฟกซ์ไปยัง KTC
2. ตอนนั้นผ่อนตามยอมอยู่จนเข้าปีที่ 3 จึงให้เข้าร่วมมหกรรมไกล่เกลี่ยผ่อน 12 งวดตัดดอกเบี้ยทิ้งทั้งหมด

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103325 โดย Badman
ติดต่อสายตรงผู้บริหารกรมบังคับคดีว่าเจอปัญหาอะไรกับ ktc เขาจะแนะนำทางออกให้
ติดต่อระดับท่านรองฯจะดีสุดครับ www.led.go.th/qmail/qmail.asp

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103327 โดย EveFii

Badman เขียน: ติดต่อสายตรงผู้บริหารกรมบังคับคดีว่าเจอปัญหาอะไรกับ ktc เขาจะแนะนำทางออกให้
ติดต่อระดับท่านรองฯจะดีสุดครับ www.led.go.th/qmail/qmail.asp

เราโทรไปตามเบอร์ได้เลยใช่มั้ยค่ะ หรือส่งเมลได้อย่างเดียว

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103328 โดย Badman
ส่งเมล์ให้รายละเอียดได้มากกว่ามากครับ โทรไปก็ได้จะมี จนท.รับเรื่องไว้

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103332 โดย EveFii
หากเราต้องการขอรายละเอียดยอดชำระที่แน่นอนถ่าเราจะจ่ายปิดต้องทำไงค่ะ โทรถาม ktc ฝ่ายที่ดูแลเรื่องนี้เค้าบอกว่าต้องต้องส่งเอกสารสำเนาบัตรประชาชนไปให้พร้อมเขียนรายละเอียดที่จะขอปิดยอดเค้าถึงจะยอมให้รายละเอียดบิลยอดปิดอ่ะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.579 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena