สอบถามเรื่องการอายัดเงินเดือนค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103310 โดย Crystal_Chelzea
พอดีมีเอกสารจากกรมบังคับคดีส่งมาอายัดเงินเดือนที่บริษัท แต่เนื่องจากเงินเดือนไม่ถึง 20,000 บาท ถ้าเป็นไปในทางกฎหมายใหม่แล้ว คือไม่สามารถอายัดได้ใช่ไหมคะ แล้วที่กล่าวว่า ต้องหักเงินโบนัสและเงินโอทีกับเบี้ยขยันด้วย ก็คือทางกรมบังคับคดีสามารถหักได้ใช่ไหมคะ ซึ่งถ้าหักจริงยอดจะอยู่ที่ไม่ถึง 1,000 บาท แต่คือมีการตกลงกับเจ้าหนี้ที่ฟ้องแล้วคือ ผ่อนเดือนละ 2,000 บาท แล้วแบบนี้ก็คือยังไงก็ต้องโดนหักเงินเพื่อไปจ่ายกรมบังคับคดีอีกใช่ไหมคะ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103315 โดย Crystal_Chelzea
เอกสารจากทางกรมบังคับคดีค่ะ โจทย์คือ กรุงศรีเฟิร์สช้อย ถูกฟ้องจำนวน 3X,xxx บาท
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103316 โดย Badman
1. เงินเดือนไม่ถึง 2 หมื่นบาทอายัดไม่ได้ครับต้องให้แผนกบุคคลส่งเอกสารเกี่ยวกับเงินเดือนไปแสดงว่าเงินเดือนไ่ม่ถึง 2 หมื่นอายัดไม่ได้
2. แต่พวกรายได้เช่นโอที โบนัส เบี้ยขยันก็นำส่งตามอัตราที่กำหนดไว้ในเอกสารตามไฟล์แนบครับไม่ถึงพันก็นำส่งตามจริงครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.335 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena