ประนอมหนี้จ่ายเงินต้นหมดแล้วเหลือแต่ดอกเบี้ย

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103231 โดย Black Tiger
เราทำประนอมหนี้บัตรเครดิตกับกสิกรไปค่ะ ตอนนี้จ่ายต้นหมดแล้ว เหลือแต่ดอกเบี้ย 110,000 บาทค่ะ เราพยายามโทรไปขอส่วนลดกับธนาคารเพื้อปิดบัญชี แต่ธนาคารบอกว่า เดือนนี้ส่วนลดคือ 50% เท่านั้น หากต้องการส่วนลดที่ถูกกว่านี้ ให้โทรมาเช็คนโยบายประจำเดือนค่ะ แบบนี้คือเราต้องโทรไปเช็คส่วนลดทุกเดือนเลยเหรอค่ะ แล้วถ้าเรางดจ่ายดอกเบี้ยประจำเดือนไปเลย (ตอนนี้เราจ่ายอยู่เดือนละ 2800 บาทค่ะ ) ธนาคารจะโทรมาให้ส่วนลดเราเองได้มั้ยค่ะ เราจะมีวิธีการต่อรองกับธนาคารเรื่อวดอกเบี้ยอย่างไรมั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103237 โดย ReFreshZzz

Black Tiger เขียน: เราทำประนอมหนี้บัตรเครดิตกับกสิกรไปค่ะ ตอนนี้จ่ายต้นหมดแล้ว เหลือแต่ดอกเบี้ย 110,000 บาทค่ะ เราพยายามโทรไปขอส่วนลดกับธนาคารเพื้อปิดบัญชี แต่ธนาคารบอกว่า เดือนนี้ส่วนลดคือ 50% เท่านั้น หากต้องการส่วนลดที่ถูกกว่านี้ ให้โทรมาเช็คนโยบายประจำเดือนค่ะ แบบนี้คือเราต้องโทรไปเช็คส่วนลดทุกเดือนเลยเหรอค่ะ แล้วถ้าเรางดจ่ายดอกเบี้ยประจำเดือนไปเลย (ตอนนี้เราจ่ายอยู่เดือนละ 2800 บาทค่ะ ) ธนาคารจะโทรมาให้ส่วนลดเราเองได้มั้ยค่ะ เราจะมีวิธีการต่อรองกับธนาคารเรื่อวดอกเบี้ยอย่างไรมั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103268 โดย jackTs
.
คุณไปทำสัญญาประนอมกันเองกับเจ้าหนี้โดยตรง ก่อนที่จะถูกเจ้าหนี้มันฟ้องศาล

หรือ...คุณไปทำสัญญาไกล่เกลี่ยยอมความประนอมหนี้ ต่อหน้าศาล หลังจากที่ถูกเจ้าหนี้มันฟ้องศาลกันแน่ครับ?

คำถามของคุณมัน"กำกวม"มาก...ไม่มีใครตอบได้ถูกต้องหรอกครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.358 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena