ขอกำลังใจ หยุดจ่ายสินเชื่อตั้งแต่ปี 2557

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103156 โดย Nantakanok6395
สวัสดีค่ะ อยากจะบอกกว่าไม่รุ้จะหาทางออกอย่างไรดี
คือดิฉันหยุดจ่ายสินเชื่อกรุงศรีตั้งแต่ประมาณเดือนตุลาคม 2557 ยอดที่จำได้ประมาณ 175,000 เนื่องจากภาระเยอะเริ่มผ่อนไม่ไหวยอดที่ผ่อนตอนนั้นเดือนละหกพันกว่า และก็มีหนี้บัตรอื่นๆอีกหลายบัตร หลังจากนั้นก็ไม่ได้จ่ายอีกเลยมีโทรมาตามระเบียบรับสายตลอด จนมาถึงปัจจุบันล่าสุด ยอดทั้งต้นทั้งดอก 392,979 ตอนนี้ JMT ดูแล เค้าถ้าปิดจบ 360,000 ครั้งเดียว (ขนาดเงินต้นยังไม่มีตังจ่าย ดอกบานขนาดนี้จะหาที่ไหนได้) ก็เลยบอกเค้าไปว่าขอจ่ายยยอดที่หยุดจ่ายได้ไหมหรือยอดที่กู้มาก็ได้ (200,000)
เค้าบอกจะรับเรื่องไว้แต่ไม่รับปากว่าจะได้ไหมแล้วจะติดต่อกลับมา
อยากขอความรู้จากผู้รู้และผู้มีประสบการณ์หน่อยค่ะ กรณีนี้ดิฉันควรทำยังไงดีค่ะ ทรัพย์สินที่มีเป็นชื่อตัวเองคือบ้านแต่ยังผ่อนกับแบ้งค์อยู่ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103157 โดย ReFreshZzz

Nantakanok6395 เขียน: สวัสดีค่ะ อยากจะบอกกว่าไม่รุ้จะหาทางออกอย่างไรดี
คือดิฉันหยุดจ่ายสินเชื่อกรุงศรีตั้งแต่ประมาณเดือนตุลาคม 2557 ยอดที่จำได้ประมาณ 175,000 เนื่องจากภาระเยอะเริ่มผ่อนไม่ไหวยอดที่ผ่อนตอนนั้นเดือนละหกพันกว่า และก็มีหนี้บัตรอื่นๆอีกหลายบัตร หลังจากนั้นก็ไม่ได้จ่ายอีกเลยมีโทรมาตามระเบียบรับสายตลอด จนมาถึงปัจจุบันล่าสุด ยอดทั้งต้นทั้งดอก 392,979 ตอนนี้ JMT ดูแล เค้าถ้าปิดจบ 360,000 ครั้งเดียว (ขนาดเงินต้นยังไม่มีตังจ่าย ดอกบานขนาดนี้จะหาที่ไหนได้) ก็เลยบอกเค้าไปว่าขอจ่ายยยอดที่หยุดจ่ายได้ไหมหรือยอดที่กู้มาก็ได้ (200,000)
เค้าบอกจะรับเรื่องไว้แต่ไม่รับปากว่าจะได้ไหมแล้วจะติดต่อกลับมา
อยากขอความรู้จากผู้รู้และผู้มีประสบการณ์หน่อยค่ะ กรณีนี้ดิฉันควรทำยังไงดีค่ะ ทรัพย์สินที่มีเป็นชื่อตัวเองคือบ้านแต่ยังผ่อนกับแบ้งค์อยู่ค่ะ

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

อ่านแล้วไม่เข้าใจหรือสงสัยตรงจุดไหนมาถามเพิ่มได้ตลอดครับ

รบกวนตั้งคำถามเป็น ข้อ ๆ เพื่อที่คุณจะได้รับคำตอบที่ชัดเจนครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103161 โดย Araya21
สวัดีค่ะ จขกท

ไม่ทราบว่า สินเชื่อกรุงศรีฯ ผ่านขั้นตอนของศาล หรือยังคะ
(บ้านที่ยังผ่อนอยู่ก้อโดนอายัด ขายทอดตลาดได้)

แนะนำให้รีบโทรฯ ปรึกษาคุณอา ทนายของชมรมฯค่ะ

แนะนำให้เข้ามา ศึกษา ในเว็บ จะได้มีภูมิคุ้มกัน รับมือกับเจ้าหนี้
นำความรู้มาปรับใช้กับเรื่องของเราค่ะ

ทุกปัญหามีทางออก อยู่ที่เราจะเลือกออกทางไหน

อีกหนึ่งกำลังใจค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103185 โดย Nantakanok6395
สินเชื่อกรุงศรีตั้งแต่ที่หยุดจ่ายมายังไม่มีฟ้องแต่อย่างไดค่ะ ที่ผ่านมามีโทรมาแจ้งยอด 1-2 เดือนโทรมาครั้ง จนบางทีต้องโทรไปถามเอง
ยอดล่าสุด 10-6-2558 = 392,977 บ.ที่ดูแลบัตรตอนนี้บอกว่าดอกเบี้ย 150 ต่อวัน
ปรึกษาคุณอา ทนายของชมรมฯได้ทางไหนบ้างคะคุนnine

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103230 โดย Araya21
สินเชื่อกรุงศรี หยุดจ่ายปี 2557 จขกท คงต้องไปเช็คดูว่า อายุความกี่ปี
(ดูจากระยะเวลาหยุดจ่ายเกือบจะถึง 5 ปีแล้วนะคะ เป็นเวลาที่เจ้าหนี้ใกล้จะฟ้องเต็มทีแล้วหล่ะค่ะ)

ถ้ายังไม่โดนฟ้องจากบัตรใบไหนเลย และคิดว่ายังไม่สามารถหาเงินมาปิดจบเจ้าหนี้ได้ ในระยะเวลาอันใกล้ยิ่งต้องรีบ จัดการ ทรัพย์สินที่เป็นชื่อของตัวเองค่ะ

ทนายของชมรมฯ คุณอาไพโรจน์ มีเบอร์ติดต่ออยู่ในเว็บแล้วนะคะ โทรฯเข้าไปปรึกษาได้เลยค่ะ

ขอให้มีสติ และก้าวผ่าน ไปให้ได้นะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.378 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena