รบกวนสอบถามค่ะ ได้รับหมายศาลเฟริสช้อย ครั้งแรก

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103142 โดย saranyaka
รบกวนสอบถามค่ะ ได้รับหมายศาลครั้งแรกจากเฟริสช้อย นัดขึ้นศาล 25 มิถุนายน 2561 เวลา 13.30 น.ค่ะ ยอดเงินต้น 44,947 ดอกเบี้ย 9,167.45 รวมฟ้องแล้ว 54,451 นัดไปครั้งแรก 25 มิ.ย. นี้ค่ะ อยากจะสอบถาม เนื่องจากต้อนนี้มีภาระเยอะ อยากจะแจ้งกับทางเจ้าหน้าที่ เพื่อขอผ่อนเดือนละ 1,000 บาท ทางเจ้าหน้าที่เค้าจะยอมไหมค่ะ เพราะรายได้จากเงินเดือนยังไม่ถึง 2 หมื่น หักลบค่าใช้จ่ายต่อเดือน เหลือเดือนละ 3 พัน อยากจะขอจ่าย 1 พัน ไม่รู้เค้าจะยอมไหม เพราะก็รอคิวบัตรอีก4 ใบ ที่กำลังจะมาค่ะ รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ผู้รู้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103143 โดย ReFreshZzz

saranyaka เขียน: รบกวนสอบถามค่ะ ได้รับหมายศาลครั้งแรกจากเฟริสช้อย นัดขึ้นศาล 25 มิถุนายน 2561 เวลา 13.30 น.ค่ะ ยอดเงินต้น 44,947 ดอกเบี้ย 9,167.45 รวมฟ้องแล้ว 54,451 นัดไปครั้งแรก 25 มิ.ย. นี้ค่ะ อยากจะสอบถาม เนื่องจากต้อนนี้มีภาระเยอะ อยากจะแจ้งกับทางเจ้าหน้าที่ เพื่อขอผ่อนเดือนละ 1,000 บาท ทางเจ้าหน้าที่เค้าจะยอมไหมค่ะ เพราะรายได้จากเงินเดือนยังไม่ถึง 2 หมื่น หักลบค่าใช้จ่ายต่อเดือน เหลือเดือนละ 3 พัน อยากจะขอจ่าย 1 พัน ไม่รู้เค้าจะยอมไหม เพราะก็รอคิวบัตรอีก4 ใบ ที่กำลังจะมาค่ะ รบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ผู้รู้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

อ่านก่อน แล้วถ้าไม่เข้าใจตรงส่วนไหน หรือสงสัยอะไร มาถามเพิ่มได้ตลอด

รบกวนตั้งคำถามของคุณเป็นข้อ ๆ เพื่อที่คุณจะได้รับคำตอบที่ชัดเจนและตรงประเด็นครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103149 โดย jackTs
.
ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103151 โดย nuntawat.pa
ผมก็ไปศาล ของบัตรเฟริสช้อยมาเมื่อเดือนที่แล้วครับ

ถ้าอย่างไรเข้าไปอ่าน ที่ผมตั้งไว้ดูนพครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=46006&Itemid=64

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103154 โดย saranyaka
เข้าไปอ่านแล้วค่ะ แต่ถ้าให้เดือนละ 2000 พัน ไม่ไหวแน่นอนค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103198 โดย BB2312
เราจะไปพรุ่งนี้ คะ ยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะคะ ยอดของเรา 34000 บาท รวมดอกเบี้ยแล้วประมาณ 46,000 กว่าบาท

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103222 โดย saranyaka
รบกวนแจ้งบ้างนะค่ะ ว่าศาลเค้าว่าอย่างไรบ้าง ไม่ไหวแน่ ๆ เดือนละ 2 พัน จ่ายเท่านี้เดือนนี้เหลือใช้ พันสามเองค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103223 โดย nongthann
หยุดกี่เดือนค่ะถึงฟ้อง

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103232 โดย nuntawat.pa

nongthann เขียน: หยุดกี่เดือนค่ะถึงฟ้อง

ปนะมาณ 1 ปีครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103233 โดย nuntawat.pa

nongthann เขียน: หยุดกี่เดือนค่ะถึงฟ้อง

ประมาณ 1 ปีครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103234 โดย กบเขียว
ได้รับหมายศาลเหมือนกันค่ะ นัดเดือนหน้า พออ่านข้อมูลในห้องนี้จะมีภูมิคุ้มกันค่ะ
ไม่ได้รู้สึกกลัวอะไรเลย เพียงแต่เราต้องเตรียมตัวว่าเราจะเจรจาอย่างไร
ส่งไหวเท่าไหร่ หยุดจ่ายมา 1 ปีเหมือนกันค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103408 โดย nongthann

nuntawat.pa เขียน:

ประมาณ 1 ปีครับ

ขอบคุณค่ะ ยังพอมีเลาเก็บเงินและต่อรอง ติยนี้ได่ยอดปิดที่ 40000 มันยังสูงไปรออีกหน่อยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.492 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena