เลื่อนนัดศาล มีค่าใช้จ่ายทนายฝั่งโจทย์ไหม

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102988 โดย ีkimlee
สามี มีนัดไปศาล เป็นหนี้บัตรเฟริ์สช้อย วันที่ 12/06/61 นี้
แต่ติดงานจริงๆไม่สามารถไปได้ (ทำงานที่กทม. ศาลอยู่จ.ขอนแก่น) จำเป็นต้องเลือนนัดศาล
และด้วยความไม่เคยขึ้นศาลมาก่อน จึงโทรไปถามจนท.ศาลว่าเลื่อนนัดศาลได้ไหม
เจ้าหน้าที่ตอบว่าหากเลื่อน อาจจะมีค่าใช้จ่าย เช่น.หากวันที่เราขอนัดใหม่ทนายฝั่งโจทย์เกิดติดภาระกิจ อยู่จังหวัดอื่น หรืออยู่ที่อื่น แล้วต้องเดินทางมาในวันนัดใหม่ที่เราขอเลื่อน อาจมีค่าใช้จ่ายการเดินทางเกิดขึ้น
ยังงี้แล้วจะมาเรียกเก็บกับเราไหมคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103000 โดย ReFreshZzz

ีkimlee เขียน: สามี มีนัดไปศาล เป็นหนี้บัตรเฟริ์สช้อย วันที่ 12/06/61 นี้
แต่ติดงานจริงๆไม่สามารถไปได้ (ทำงานที่กทม. ศาลอยู่จ.ขอนแก่น) จำเป็นต้องเลือนนัดศาล
และด้วยความไม่เคยขึ้นศาลมาก่อน จึงโทรไปถามจนท.ศาลว่าเลื่อนนัดศาลได้ไหม
เจ้าหน้าที่ตอบว่าหากเลื่อน อาจจะมีค่าใช้จ่าย เช่น.หากวันที่เราขอนัดใหม่ทนายฝั่งโจทย์เกิดติดภาระกิจ อยู่จังหวัดอื่น หรืออยู่ที่อื่น แล้วต้องเดินทางมาในวันนัดใหม่ที่เราขอเลื่อน อาจมีค่าใช้จ่ายการเดินทางเกิดขึ้น
ยังงี้แล้วจะมาเรียกเก็บกับเราไหมคะ

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.351 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena