ยอดหนี้รวมของอีซี่คือ1.5แสนบาท..จนท.โทรกล่อมทุกวันๆๆๆๆ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103992 โดย thida28

Sophy เขียน: อีซี่ เราว่าคุยง่ายนะคะ เราบอกเห็นผลไปตรงๆเลยว่าจะจ่ายไม่ได้แล้ว ตอนนี้ปล่อยทุกบัตร ส่วนตัว เข้าเดือนที่ 2 ก็ขอยอดปิดได้แล้วค่ะ แถมผ่อนได้ด้วย ยอดเงินต้นเรา 120,400 บาท ได้ลดเหลือ 55,000 แถมผ่อนได้ 3 เดือนด้วย

........ตอนที่ตั้งกระทู้ เกิดจากการโดนทวงหนี้หนักๆเป็นจากแรกจาก..อี...นะคะ แต่ตอนนี้รู้แล้วว่า..KTยากสุด แต่หาวิธีรับมือแล้วค่ะ รวมทั้งมีหนี้เป็นบัตรอื่นๆด้วย สาเหตุที่หนี้เยอะเพราะ..ซื้อบ้านกับรถยนต์กับนำมาลงทุนเรื่องต้นไม้ ขยายแล้วขาย แต่ราคาตกต่ำค่ะ เลยกำไรน้อยมากๆใช้หนี้ไม่ทัน... :wake:
อี...ก็ลดได้ครึ่งต่อครึ่งนะคะ แต่รอส่วนลดให้ได้มากที่สุดค่ะ ปิดได้ปิดค่ะ ขอบคุณที่แลกเปลี่ยนความรู้กันค่ะ :love:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104019 โดย Sophy

thida28 เขียน:

Sophy เขียน: อีซี่ เราว่าคุยง่ายนะคะ เราบอกเห็นผลไปตรงๆเลยว่าจะจ่ายไม่ได้แล้ว ตอนนี้ปล่อยทุกบัตร ส่วนตัว เข้าเดือนที่ 2 ก็ขอยอดปิดได้แล้วค่ะ แถมผ่อนได้ด้วย ยอดเงินต้นเรา 120,400 บาท ได้ลดเหลือ 55,000 แถมผ่อนได้ 3 เดือนด้วย

........ตอนที่ตั้งกระทู้ เกิดจากการโดนทวงหนี้หนักๆเป็นจากแรกจาก..อี...นะคะ แต่ตอนนี้รู้แล้วว่า..KTยากสุด แต่หาวิธีรับมือแล้วค่ะ รวมทั้งมีหนี้เป็นบัตรอื่นๆด้วย สาเหตุที่หนี้เยอะเพราะ..ซื้อบ้านกับรถยนต์กับนำมาลงทุนเรื่องต้นไม้ ขยายแล้วขาย แต่ราคาตกต่ำค่ะ เลยกำไรน้อยมากๆใช้หนี้ไม่ทัน... :wake:
อี...ก็ลดได้ครึ่งต่อครึ่งนะคะ แต่รอส่วนลดให้ได้มากที่สุดค่ะ ปิดได้ปิดค่ะ ขอบคุณที่แลกเปลี่ยนความรู้กันค่ะ :love:

สู้ๆ นะคะ เอาใจช่วยค่ะ เราก็ยังคงต้องสู้ต่ออีก 2 ใบ ใกล้แล้วว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104028 โดย thida28

Sophy เขียน:

thida28 เขียน:

สู้ๆ นะคะ เอาใจช่วยค่ะ เราก็ยังคงต้องสู้ต่ออีก 2 ใบ ใกล้แล้วว

..........ขอบคุณมากๆค่ะ ตอนนี้ปริ้นเอกสารจากเว็บมาดู...แล้วหารายได้ให้ได้ตามเป้าหมายค่ะ :pray:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104063 โดย thida28
:ไม่ยอม: อัพเดทการทวงหนี้จากจนท.ทวงหนี้ค่ะ (แสดงว่าจนท.บัตรโดยตรงพ้นมือพวกเขาไปแล้วนะคะ)....
1.เช้าวันนี้ เวลา 8.40 น. บัตรKrungsr..บอกค้างมา3งวด น้ำเสียงปกติ
2.ตามมาติดๆ บัตรTesco เราถามว่า ค้างบัตรกรุงศีด้วย จะปิดบัตรเทสด้วยไหมเอ่ย? จนท.ให้โทรถามCallเอง
3.อี....โทรมาด้วยผู้หญิงคนเดิมๆ ถามคำถามเดิมๆ..เมื่อไหร่่จ่าย?..บอกว่าหาเงินมาหลายวันแล้ว ทำไมจึงไม่ได้ตังมาจากอี...? (เมื่อวาน หัวหน้าลือชัยโทรมาเองตอน18.00น.บอกกำลังกินข้าว ค่อยโทรหาวันหลังนะคะ คุณลือชัยก็งงๆแล้วยอมวางสายไป)
..........ไม่มีใครอยากโดนทวงหนี้ ไม่มีใครอยากอารมณ์เสีย ตอนนี้พยายามเร่งทำงานเสริมเต็มที่ค่ะ อยากหลุดหนี้ แล้วจะจำจนตายค่ะ :No:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104102 โดย thida28
:เฮ้อ: อัพเดทการทวงหนี้ วันเสาร์14กค2561 อี...โทรมาหาตั้งแต่วันศุกร์ จนวันเสาร์ที่ไปเราไปอบรม เธอก็โทรมา และถามด้วยคำถามเดิมว่าจ่ายได้ตอนได้ เราก็บอกความตั้งใจว่าจะเก็บเงินก้อนไว้รอส่วนลด :No: แต่เธอก็ไม่ยอมท่าเดียว ยังไงก็ไม่มีส่วนลดให้ ด้วยต้องอบรมจึงหยุดการพูดคุยค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104136 โดย thida28
.......อัพเดท บัตรเครดิตและสินเชื่อที่เราค้างหนี้ไว้เพื่อรอส่วนลดงามๆ....ล่าสุด อี....โดยหัวหน้าลือชัย...โทรมาคุยเอง คุยดีกว่าลูกน้องที่เป็นผู้หญิงเยอะเลย (หัวหน้าจริงหรือเปล่าไม่ใช่ประเด็น)..คำถามก็มาแบบเดิมๆค่ะ เราก็ยินยันว่าเงินเดือนเหลือ..1,000บาท+หนี้ก็หลายบัตร..คงต้องถูกหวยรางวัลที่1 ถึงจะปลดหนี้ยอดเต็มๆได้ แม้จะลดให้80,000บาทผ่อน11งวดก็ตาม งวดแรกให้ผ่อน14,000บาทงวดต่อไป6,600บาท
.......ใจจริงอยากได้ลดให้มากกว่านี้ ก่อนนั้นลูกน้องบอกหมดเวลาให้โปร80,000บาทแล้วนะ :vomit:

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104449 โดย thida28
สดๆร้อน...เมื่อสักครู่นี้....เจ้าหนี้อีกราย รายใหญ่ด้วย คืออี...ส่งแมสเสนเจอร์มาให้รับโทรศัพท์ ทั้งๆที่ข้าพเจ้ารับโทรของเจ้าหนี้ทุกราย โดยมีการบันทึกไว้ พร้อมเบอร์พร้อมเวลาและเนื้อหาที่คุยกัน บันทึกชื่อจนท.ที่คุยด้วย บันทึกคลิป ถ่ายรูปแมสเสนเจอร์ไว้ด้วยเรียบร้อยค่ะ
.......วิธีการแก้ไขของตัวเองคือทำอาชีพเสริม และรับโทร รวบรวมเงินก้อนเพื่อโปะหนี้ ศึกษาลีลาของเจ้าหนี้แต่ละรายค่ะ :laughing:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105670 โดย thida28

.....E..ได้ลดเยอะค่ะ แต่ไม่มีเงินพอHaircut ได้ เพราะตัวเองติดหลายใบ :เฮ้อ: ...ตอนนี้รวบรวมและรอเงินโบนัสสิ้นปี จนท.โทราคุยก็พูดกันดีๆล่ะค่ะ แต่หากพูดไม่ไพเราะก็บอกว่า พูดกันไพเราะหน่อยค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105671 โดย thida28
ตอนนี้ จนท.ทวงหนี้(มีหนี้หลายเจ้า)...ทำหน้าที่โทรมาหา..นานๆครั้งประมาณ1ครั้ง/เดือนล่ะค่ะ
ก็บอกสาเหตุไปว่า กำลังรวบรวมเงินไว้จ่ายแต่ตอนนี้ยังไม่พอจ่าย เจ้าไหนฟังก็ฟัง เจ้าไหนไม่ฟังก็ตามใจล่ะค่ะ เอกสารทวงหนี้จากสนง.ทวงหนี้ก็แบ่งไว้อ้างอิงเป็นเจ้าๆไว้แล้วค่ะ :laughing:

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105764 โดย thida28
อัพเดทล่าสุดค่ะ ตัวเองได้ทำบัญชีการรับโทรศัพท์ว่าใครโทรมาหาบ้าง ใครเสนอยอดHaircutมาบ้าง?
ตอนนี้ Citi บอกจะฟ้องและจะต้องจ่ายยอดเต็มไม่มีHaircutให้นะ ก็รอฟ้องเพราะเงินโดนหักเหลือ1,000บ/เดือน หากทำตามที่กล่อมให้ประนอมหนี้ คงโลกสวยเกินไป55555
Ae...เงียบหายไป หลังจากส่งผู้ชายมาหาถึงที่ทำงานและCitiก็ส่งผชมาเช่นกัน บันทึกคลิปไว้ได้ทั้งคู่
Easy เปลี่ยนคนโทรหาเป็นผู้ชายบ้างง บอกจะฟ้อง
เฟิร์สกับกรุงศรี เสนอยอดHaircut แต่เงินไม่พอ
กรุงไทย รอฟ้อง..........
ทั้งหมด กังวลกับกรุงไทยเพราะไม่ลดเงินต้นเลย :เฮ้อ:

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106680 โดย thida28
อัพเดท ล่าสุดเมื่อวันที่ 8 ตุลาคม 2561 เจอหมายศาลแขวนที่รั้วบ้าน จำนวน2รายการเป็นของ พรอมิสยอดหนี้รวม หนี้รวมนะคะ ไม่ใช่ต้นหนี้ รวม5หมื่นกว่าบาท ต้นหนี้4 หมื่นกว่า กับบัตรกรุงไทยKTC ยอดหนี้รวมเกือบ1.9แสนบาท จึงรีบไปปรึกษาทนายอาสาทีศาลจังหวัดตัวเอง ปรากฏว่า ไปเจอการพิจารณาคดีของพรอมิสในรอบเช้า แต่ไม่ได้เข้าฟังด้วยเพราะรีบ ปรึกษาแล้วยิ่งมืด เพราะไม่กระจ่างเรื่องคำแนะนำ ทนายบอกไม่คุ้นเคย สอบถามค่าเขียนคำให้การก็ราคา2พัน+....เฮ้ออออ
ตอน3ทุ่มกว่าๆหลังจากนั่งดูกระทู้อื่นๆในเว็บ จึงตัดสินใจโทรหาท่านกรรมการท่านหนึ่ง ท่านให้คำปรึกษาดีมากและเขียนคำให้การให้ด้วย ขึ้นศาลรอบแรกวันที่5พยกับ19พย2561นี้ค่ะ แล้วจะมาอัพเดทต่อไปนะคะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106964 โดย thida28
อัพเดท ล่าสุดวันเสาร์ที่ 20 ตุลา2561
หลังจากหยุดบัตรเครดิตและบัตรสินเชื่อทุกใบ เพราะจ่ายขั้นต่ำไม่ไหว หยุดประมาณ5-7งวด มากสุดคือ7งวดในบางบัตร และหยุดต่ำสุดคือ5งวดในบางบัตร ผลที่ได้คือ
1. รอขึ้นศาล ในวันที่5,19 พย 2561 บัตรKT จำนวน2ใบ ยอดกระอัดเลือดได้เลย :vomit: และพรอ..1ใบ ปรึกษาคุณอาแล้วค่ะ

2.ขอ Haircut ของยู...แต่คิดว่าไม่มีปัญญาจ่าย จ่ายครั้งแรก2.7หมื่น ต่อไปงวดละ5พันบาทจำนวน 6งวด โดยงวดแรกในวันที่31ตคนี้

3.เฟิร์สกับบัตรกรุงศรี เสนอยอดHaircut มา ยอดนี้สวยมาก แต่...ดันมาพร้อมกัน เลยต้องวัดดวงหาเงินอีก5555

4. บัตรอื่นๆกำลังต่อรองกันจ้า :hurt:

เฮ้อ ห่วงแต่บ้านที่จำนองไว้ค่ะ :wake:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107035 โดย thida28
มาอัพเดทข้อมูลหนี้บัตรเครดิตกับบัตรกดเเงินสด/สินเชื่อต่างๆหลายๆใบค่ะ....
1.เดือน พฤศจิกายน 2561 มีขึ้นศาล 2คดีกับ3บัตร ยื่นคำให้การ 1 บัตรคือพรอ... ส่วนเคธี่ยอด1.8แสนกว่าบาท...กะว่าจะขอให้ได้ดอกเบี้ยที่10%36งวด แต่ไม่ยื่นคำให้การเพราะปรึกษาวงในแล้วพบว่ายากสสส
2.นั่งอ่านคำฟ้องของเคธี่ แล้วมีคำถามว่า...ต้นเงินหนี้2ใบรวมกันแล้วได้น้อยกว่ายอดฟ้องประมาณ1หมื่นกว่าบาท ขนาดคิดที่15% ต่อปีจากต้นเงินหนี้รวมทั้ง2ใบแล้วก็ยังไม่ใช่!!...จึงอยากถามท่านกรรมการของชมรมว่า กรณียอดที่ฟ้องเมื่อคิดจากต้นเงินหนี้+ดอก15%ต่อปีแล้วยังไม่ตรงกับยอดที่ฟ้อง จะเป็นมูลเหตุให้เกิดผลดีกับจำเลยเช่นเราได้หรือไม่คะ? (ลองค้นจากgoogleแล้วก็ไม่รู้เรื่องค่ะ) :laughing:

ขอบคุณท่านกรรมการชมรมค่ะ :สู้ๆ:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107058 โดย thida28
มาอัพเดทวันนี้ค่ะ 24ตค2561

1. ไปยื่นคำให้การกับจนท.หน้าบัลลังก์ศาลจำนวน3ชุด ได้คืนมาเก็บไว้รอขึ้นศาลจริงครั้งที่ 1...วันที่ 5 พย.2561 ความคืบหน้าจะเป็นอย่างไรจะมาเล่าสู่กันฟังต่อไปค่ะ

2. จนท.Ci..โทรมาแจ้งยอดHaircut ลดให้35% เหลือ 9.2หมื่นบาท ผ่อน0% ได้3งวด ...ไม่มีเงินพอปิด เลยยอมรับกรรมไป

3.นับจากไม่จ่ายบัตรต่างๆมา4-7 งวด ก็ยังมีเงินไม่พอปิดหนี้ เพราะตั้งใจปิดหนี้ยอดที่แพงๆได้ส่วนลดงามๆ...เงินที่เก็บก็ไม่พอ ไม่เล่นหวยไม่ซื้อล็อต...ตอนนี้เลยแคะกระปุกออมสินทุกกระปุกแล้ว ทำให้ดีที่สุดค่ะ :wake:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107362 โดย thida28
สวัสดีค่ะ มาอัพเดทข้อมูล หลังจากที่หยุดจ่ายมา5-7เดือนได้ บางบัตรหยุดได้7เดือนค่ะ

1. บัตรยู...ยอด1.9แสนบาท ขอHaircut แบบ0% ได้ 7 งวด แต่งวดที่1 ต้องจ่าย 2.7หมื่นบาท หลังจากนั้นคือ5พันบาทค่ะ :bye:

2.บัตรกรุงศรี ยอด4.7หมื่น ขอHaircut มีเอกสารยืนยันจากบริษัทกฎหมายทวงหนี้ และโทรถามบริษัทบัตรเครดิตเพื่อยืนยันว่ามอบหมายให้บริษัทนี้จริงไหม?ด้วยค่ะ :bye:

3.บัตรเฟิร์ส ยอด 6.8หมื่นบาท ขอHaircut งวดเดียวและทำเช่นเดียวกับบัตรในข้อ2ค่ะ :bye:

4.บัตรอื่นๆขอทยอยจ่ายเพราะเงินไม่พอตัดจบ รอขึ้นศาลกับบัตรKT :เฮ้อ:

5.เมื่อวานตอนบ่าย ไปขึ้นศาลกับบัตรพรอมิส ซึ่งส่งคำให้การไปตั้งแต่24ตค2561 ทนายของพรอมิสเสนอให้จำยอม แต่เราขอให้อัยการพิจารณาก่อน

6.ขอบคุณคุณอา กรรมการของชมรม พี่ๆเพื่อนๆน้องๆของชมรมเรา ที่ทำให้ดิฉันรู้ทันและสู้กับปัญหาตัวเองมาถึง จะบากบั่นเพื่ปลดหนี้ต่ไปค่ะ :สู้ๆ:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107509 โดย thida28
ไปฟังคำตัดสินจากอัยการในคดีแรกของชีวิต กับพรอ...
อัยการตัดสินดังนี้
1.เมื่อหยุดจ่าย1งวด แล้วจำเลยมาจ่ายต่ออีกในเวลาต่อมา ถือว่า..ไม่มีเจตนายกเลิกสัญญาเดิม
2.เมื่อจำเลยหยุดจ่ายติดต่อกัน จนถึงวันฟ้องศาลคือตั้งแต่2พค2561 ยาวมานั้น ถือว่า..ในกฎหมายที่ตกลงทำสัญญากันของจำเลยกับโจทก์มีเหตุให้ยกเลิกสัญญากัน การบังคับใช้ดอกเบี้ย15%กับค่าธรรมเนียม13%ต่อปีเป็นยกเลิกกันได้ ....ขอบคุณคำให้การต่อศาลทีเขียนโดยคุณอาของชมรมนี้ค่ะ (หากคุณไม่ส่งคำให้การต่อศาล แสดงว่าคุณยินยอมตามข้อความคำฟ้องร้องของทนายโจทก์นะคะ)
3.อัยการให้จ่ายเงินต้น 4.9หมื่น ดอกไม่เกิน3.3พันบาท ค่าทนาย3พันบาท พร้อมดอกเบี้ย15%ต่อปี ค่าอื่นๆให้พับไป รออีก7วันมาคัดคำร้องได้ค่ะ
ขอบคุณความยุติธรรมที่อยู่จริงค่ะ
ขอบคุณท่านกรรมการชมรมนี้ค่ะ :สู้ๆ:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107757 โดย thida28
อัพเดท การไปขึ้นศาลกับกรุงไท ครั้งที่ 1 แบบไม่ได้ยื่นคำให้การต่อศาล ผลคือ
1. ขอบคุณทนายโจทก์ ที่ให้ยอดผ่อน/เดือน ในราคาดี ไม่มากเกินไป ขอบคุณจริงๆค่ะ ทนายเป็นผู้หญิง พูดเพราะ นิสัยอ่อนน้อม เดินผ่านเรายังก้มให้ มารยาทดีมากค่ะ ชื่นชม
2.เซ็นเอกสารประนีประนอมให้ 4 แผ่น เราได้กลับมา 1 แผ่น ยอดหนี้1.9 แสนบาท ผ่อนอย่างต่ำ1,600บาท ให้จบหนี้ทั้งหมดใน36งวด หากไม่หมด จะต้องโทรไปหาฝ่ายประนอมหนี้เพื่อทำสัญญาต่ออีก ข้อนี้ทนายบอกค่ะ
3.อัยการ เรียกไปอธิบายและย้ำว่า...อย่าลืมจ่าย เด๋วจะถูกยึดทรัพย์ได้

.......ตอนนี้มีพลังสู้ต่อค่ะ จะไม่ประมาท จะไม่ลืมตัวอีกแล้วค่ะ :pray:

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107762 โดย eakkachai
อัพเดท การไปขึ้นศาลกับกรุงไท ครั้งที่ 1 แบบไม่ได้ยื่นคำให้การต่อศาล ผลคือ
1. ขอบคุณทนายโจทก์ ที่ให้ยอดผ่อน/เดือน ในราคาดี ไม่มากเกินไป ขอบคุณจริงๆค่ะ ทนายเป็นผู้หญิง พูดเพราะ นิสัยอ่อนน้อม เดินผ่านเรายังก้มให้ มารยาทดีมากค่ะ ชื่นชม
2.เซ็นเอกสารประนีประนอมให้ 4 แผ่น เราได้กลับมา 1 แผ่น ยอดหนี้1.9 แสนบาท ผ่อนอย่างต่ำ1,600บาท ให้จบหนี้ทั้งหมดใน36งวด หากไม่หมด จะต้องโทรไปหาฝ่ายประนอมหนี้เพื่อทำสัญญาต่ออีก ข้อนี้ทนายบอกค่ะ
3.อัยการ เรียกไปอธิบายและย้ำว่า...อย่าลืมจ่าย เด๋วจะถูกยึดทรัพย์ได้

ขณะที่คุณคิดว่าผ่อนน้อยๆ1600/36งวดจากเงินต้น190000ว่าดี จริงๆนะเงินต้นมันลดนิดเดียวเองถ้าคุณผ่อนถึง36งวดปุ๊บ เผลอๆเงินต้นคุณยังเหลืออีกประมาณ150000 เพราะที่คุณคิดว่าดีจริงๆเค้าคิดดอกเบี้ยเราด้วยแบบลดต้นลดดอกดังนั้นเงินที่ส่งไปต่อเดือนนะจริงๆแล้วมันเป็นดอกมากกว่าต้น ดังนั้นตอนที่คุณผ่อน1600/เดือนอยู่ คุณต้องพยามยามเก็บเงินใว้มากๆพอคิดว่าพอก็ไปต่อรองปิดงวดเดียวจะดีกว่า

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107810 โดย thida28

eakkachai เขียน: อัพเดท การไปขึ้นศาลกับกรุงไท ครั้งที่ 1 แบบไม่ได้ยื่นคำให้การต่อศาล ผลคือ

ขณะที่คุณคิดว่าผ่อนน้อยๆ1600/36งวดจากเงินต้น190000ว่าดี จริงๆนะเงินต้นมันลดนิดเดียวเองถ้าคุณผ่อนถึง36งวดปุ๊บ เผลอๆเงินต้นคุณยังเหลืออีกประมาณ150000 เพราะที่คุณคิดว่าดีจริงๆเค้าคิดดอกเบี้ยเราด้วยแบบลดต้นลดดอกดังนั้นเงินที่ส่งไปต่อเดือนนะจริงๆแล้วมันเป็นดอกมากกว่าต้น ดังนั้นตอนที่คุณผ่อน1600/เดือนอยู่ คุณต้องพยามยามเก็บเงินใว้มากๆพอคิดว่าพอก็ไปต่อรองปิดงวดเดียวจะดีกว่า

.........ขอบคุณค่ะ คิดเช่นนั้นล่ะค่ะ กำลังทำอาชีพเสริมอย่างเต็มที่ค่ะ :สู้ๆ:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108532 โดย thida28
รายงานความคืบหน้าของตัวเองค่ะตอนนี้
1.ตามติดเอกสารที่ถูกจำหน่ายเป็นคดีแดงไปแล้วของพรอ...ว่าต้องจ่ายกี่บาท?...โดยไปถามที่ศาลแล้ว รายละเอียดก็ไม่ระบุเช่นบัตรอื่นๆที่พิพากษาไปแล้ว คุณทนายก็ไม่บอกอะไร เพราะเรายื่นคำให้การต่อศาลว่าไม่เห็นด้วย ซึ่งเราชนะ และต้องจ่ายค่าทนายให้ฝ่ายโจทก์ไป โจทก์ฟ้อง5x,xxxบาท เรายื่นค้านและได้ชนะให้จ่ายแค่4x,xxxบาท จึงโทรหาพรอ... โทร โทร และโทร ก็ยังรอการประสานงาน จึงจ่ายไปก่อนแล้ว 2งวด งวดละ2พันบาท เพราะเบื่อขึ้นศาลล่ะค่ะ :wake:
2.ทุกวันหลังจากเลิกงาน เร่งทำอาชีพเสริม คือขยายต้นไม้ขาย ทั้งมะรุมยักษ์ ฝรั่งสายพันธุ์แท้ๆจากไต้หวันและทำตารางปฏิทินจ่ายหนี้แบบจิกๆกัดๆตัวเองล่ะค่ะ :pray:
....ใกล้ถึงปีใหม่ ส่งพลังให้เพื่อนๆค่ะ และขอบคุณคณะกรรมการชมรมคนยิ้มสู้หนี้ที่ช่วยให้ปลดหนี้ไปได้ค่ะ :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.744 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena