กลุ้มใจ หนี้บัตรกว่า 200,000 บาท จะเลือกวิธีไหนดี

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102874 โดย Lalin in the sky
ตอนนี้เป็นหนี้บัตร
1. KTC ยอด 32,500 ผ่อนขั้นต่ำทุกเดือน
2. Citi bank ready credit ยอดปัจจุบัน 74,380 ผ่อนขั้นต่ำ 8,027
ทุกเดือน ทำสัญญากับทางแบงค์ 1 ปี ห้ามปิดยอดก่อน ถ้าปิดก่อนต้องจ่ายดอกเบี้ยย้อนหลัง
3. Citi bank cash back ยอด 45,000 ขั้นต่ำ 4,500

ไม่เคยขาดส่งค่ะ จ่ายขั้นต่ำสม่ำเสมอ ตอนนี้หักบัตรเครดิตทิ้ง
เหลือใบที่ 3 ใบเดียว ที่มีการใช้จ่ายและส่งขั้นต่ำ
คาดว่าเดือนนี้จะตัดใจหักบัตรทิ้งเพื่อลดหนี้ใหม่ค่ะ

ีรายรับแน่นอนอยู่ที่ 31k ต่อเดือน ถามว่าผ่อนขั้นต่ำ 3 ใบไหวมั้ย
ก็ยังพอได้อยู่ค่ะ แต่ช่วงนี้เริ่มรู้สึกว่าเงินตึงมือ
บางทีมีค่าใช้จ่ายฉุกเฉิน.เช่นแม่ป่วย เราไม่มีเงินสด
ก็จำเป็นต้องใช้บัตรเครดิตอีก
ใจนึงก็อยากหยุดจ่ายแล้วให้เกิดการ hair cut หนี้
แต่กลัวเสียประวัติเครดิตบูโรค่ะ
แม่อยากให้กู้ซื้อบ้านร่วมกับน้องชาย แต่แม่ไม่เคยรับรุ้สภาพหนี้
ไม่กล้าบอกด่วยค่ะ กลัวแม่เครียด เข้ารพ.
พอจะมีทางไหนแนะนำมั้ยคะ ให้ทางแบงค์ลดหนี้ให้โดย
ไม่ต้องใช้วิธีหยุดจ่สยเงิน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102875 โดย คุณากร

Lalin in the sky เขียน: อยากหยุดจ่ายแล้วให้เกิดการ hair cut หนี้
แต่กลัวเสียประวัติเครดิตบูโรค่ะ
แม่อยากให้กู้ซื้อบ้านร่วมกับน้องชาย แต่แม่ไม่เคยรับรุ้สภาพหนี้
ไม่กล้าบอกด่วยค่ะ กลัวแม่เครียด เข้ารพ.
พอจะมีทางไหนแนะนำมั้ยคะ ให้ทางแบงค์ลดหนี้ให้โดย
ไม่ต้องใช้วิธีหยุดจ่สยเงิน

เป็นลูกหนี้ชั้นดี แต่อยากได้ส่วนลดหนี้...ต้องทำอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=23297&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.316 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena