อยากถามเรื่องการปิดหนี้ เฟริ์สชอยส์กับอิออนครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102808 โดย Degea1
รบกวนสอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ พอดีจะปิดหนี้ เฟริ์สชอยส์ กับอิออน เฟิร์สชอยส์ ผิดนัด 19.02.2556 พึ่งไปเช็คบูโรมา ยอดเงินล่าสุดรวมดอก 40,190 บาท สถานะ 40 อยู่ระหว่างชำระสินเชื่อปิดบัญชี
ส่วน อิออน ยอด 10000 บาท สถานะ 42 โอนหรือขายหนี้
อยากรู้ว่าเราจะสามารถขอลดยอดหนี้ของเฟิร์สชอยส์ได้หรือไม่ครับ
ส่วนอิออน จะรู้ยังไงว่ามันขายหนี้ให้บริษัทอะไรจะได้ไปปิดถูก

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102809 โดย ReFreshZzz

Degea1 เขียน: รบกวนสอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ พอดีจะปิดหนี้ เฟริ์สชอยส์ กับอิออน เฟิร์สชอยส์ ผิดนัด 19.02.2556 พึ่งไปเช็คบูโรมา ยอดเงินล่าสุดรวมดอก 40,190 บาท สถานะ 40 อยู่ระหว่างชำระสินเชื่อปิดบัญชี
ส่วน อิออน ยอด 10000 บาท สถานะ 42 โอนหรือขายหนี้
อยากรู้ว่าเราจะสามารถขอลดยอดหนี้ของเฟิร์สชอยส์ได้หรือไม่ครับ
ส่วนอิออน จะรู้ยังไงว่ามันขายหนี้ให้บริษัทอะไรจะได้ไปปิดถูก

ถ้าคุณมีเงินพร้อมชำระหนี้แล้ว ก็รอให้เจ้าหนี้ติดต่อหาคุณครับ ไม่ต้องทำอะไร รับรองว่าไม่นานเกินรอ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102813 โดย Degea1
ขอบคุณครับ พอดีผมยื่นกู้ธนาคารสวัสดิการบ้าน แล้วเขาให้เราปิดแล้วเอาเอกสารการปิดหนี้ไปแนบ ปัจจุบันไม่มีหนี้อะไรเลย ที่ติดเพราะแฟนเก่าเอาบัตรไปใช้ แล้วไม่จ่าย ตอนนี้เลยจะปิดเองเลยจะได้จบๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.315 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena