หนี้บัตรเครดิต KTC/ KTC pround/First choice

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102804 โดย anonsiriwan
เป็นหนี้บัตร เครดิตและบัตรกดเงินสดของ 3 บัตรนี้ แต่อยากทยอยปิดทีละบัตร ขอคำแนะนำหน่อยครับ
1.บัตรเครดิต KTC ยอดหนี้ 40000 บาท จ่ายขั้นต่ำเดือนนึงตก 7xxx สุดท้ายเงินไม่พอใช้ก็ต้องกดออกมาใช้ อีกเลยคิดว่าจะหยุดจ่ายบัตรนี้แล้วเก็บเงินทำ H/C
2.บัตรกดเงินสด KTC ยอดหนี้ 40000 บาท ยังพอจ่ายขั้นต่ำไหว เดือนละ 2xxx
3.บัตร เฟสช้อย ยอดหนี้ 40000 บาท จ่ายขั้นต่ำ 2xxx ก็ยังพอไหว

แต่พอจ่ายๆไปแล้วเงินก็ไม่พอใช้เลยต้องกดออกมาใช้อีกทุกใบเลย ใครมีวิธี หรือ คำแนะนำบ้างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102805 โดย kmn
ถ้าจะหยุดแนะนำให้หยุดทุกตัวเลยครับ เงินจะได้ไม่ซึมออก แล้วตั้งใจเก็บเงินที่ต้องจ่ายขั้นต่ำนั้นไว้ เพื่อรวมกับที่เราเหลือจากการใช้จ่ายประจำเดือนเพื่อรอโอกาสที่ได้ข้อเสนอดีๆครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: anonsiriwan

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102806 โดย anonsiriwan
ขอบคุณมากๆ ครับผม ลองดูซักตั้ง :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.315 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena