เมื่อขึ้นศาล ผ่อนชำระไปสักพักแล้วเกิดเหตุการณ์จ่ายไม่ไหว

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102801 โดย kukkik45
:say: ดิฉันได้ไปที่ศาลในคดีเรื่องผิดนัดบัตรเครดิต และได้เซ็นตกลงเอกสารประนีประนอมของบัตรบริษัทKTC เรียบร้อยแล้ว 1ปีแรก จ่ายเดือนละ 1,500 บาท ปีต่อไปก็จะเพิ่มยอดการชำระมากขึ้น ถ้าต่อไปดิฉันมีเงินไม่เพียงพอที่จะชำระเงินให้บริษัทแต่ละเดือน ต้องทำยังไงดีคะ เพราะดิฉันกำลังจะถูกบริษัทอีก3บริษัท ฟ้องเรื่องผิดนัดชำระบัตรเครดิตเหมือนกัน เงินเดือนแต่ละเดือน แทบไม่พอใช้ ต้องจ่ายหนี้ธนาคาร จ่ายค่ารถ และก็มาจุนเจือให้กับครอบครัว เพราะตอนนี้เป็นเสาหลักของบ้าน ช่วยใช้หนี้ครอบครัวอยู่ ใครมีแนวทางดีๆแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102802 โดย ReFreshZzz

kukkik45 เขียน: :say: ดิฉันได้ไปที่ศาลในคดีเรื่องผิดนัดบัตรเครดิต และได้เซ็นตกลงเอกสารประนีประนอมของบัตรบริษัทKTC เรียบร้อยแล้ว 1ปีแรก จ่ายเดือนละ 1,500 บาท ปีต่อไปก็จะเพิ่มยอดการชำระมากขึ้น ถ้าต่อไปดิฉันมีเงินไม่เพียงพอที่จะชำระเงินให้บริษัทแต่ละเดือน ต้องทำยังไงดีคะ

เจ้าหนี้ของคุณ ก็จะทำเรื่องยื่นต่อกรมบังคับคดี ต่อไปครับ เช่น การอายัดเงินเดือน และอายัดทรัพย์สินเป็นต้น ครับ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

kukkik45 เขียน: :say: ใครมีแนวทางดีๆแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ

ไปอบรมสิครับ จะได้เห็นทางสว่างมากขึ้น

ประกาศ : สอนอบรม"ฟรี" วิธีแก้ไขปัญหาหนี้ ที่อิมแพ็ค เมืองทองธานี วันเสาร์ที่ 7/ก.ค./61
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46036&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.333 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena