ขอสอบถามเกี่ยวกับการปรับปรุงโครงสร้างหนี้กับกสิกรไทยคะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102627 โดย Benzzeeii
คือ ตอนนี้ทำเรื่องปรับปรุงโครงสร้างหนี้กับกสิกร มาได้ 3 เดือนแล้ว โดยเงินต้น อยู่ที่ 51,xxxx คะ โดยเริ่มปรับปรุงโครงสร้างนี้ตั้งแต่เดือน กุมภาพันธ์ 2561 - เมษายน 2561 จ่ายเดือนละ 1500 ประมาณ 51 งวดคะ ซึ่งตอนนั้น บริษัทมันเสนอยอดปิด ที่ 37500 บาทคะ เกริ่นก่อนนะคะ ที่ยอมปรับโครงสร้างหนี้เพราะ เจ้าหน้าที่บอกว่า ให้เราปรับโครงสร้างไปก่อน แล้วค่อยมาขอส่วนลดปิดทีหลังได้คะ ไอ้เราก้ออยากเปงลูกหนี้ที่ดี ไม่อยากให้กระทบถึงที่ทำงานด้วยอะคะ ก้อเลย ตอบตกลงไป แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า

-ตอนนี้มีเงินก้อนจำนวนนึง ประมาณ 27,000-30,000 มาปิดบัญชีแล้ว ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า เดือนนี้กสิกร มีโปรโมชั่นปิดบัญชี ที่ 10% คือยอดปิดประมาณ 40,000 บาท ทางดิชั้น เลยยังไม่ขอปิดยอดนี้ เจ้าหน้าที่เลยแนะนำว่า ให้ปล่อยขาดส่ง เงินเดือนละ 1500 ไปก่อน ของเดือน พฤษภา ไม่ต้องจ่าย แล้วค่อยมาคุยยอดปิดอีกที ของเดือนหน้า อยากทราบว่าถ้าเราปล่อยขาดส่งไปแบบนี้มันจะมีผลอะไรมั้ยคะ จะได้ส่วนลดปิดน้อยมั้ย รึบริษัทจะทำยังกะเราต่อไปอะคะ ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะแนวทางด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102636 โดย ReFreshZzz

Benzzeeii เขียน: คือ ตอนนี้ทำเรื่องปรับปรุงโครงสร้างหนี้กับกสิกร มาได้ 3 เดือนแล้ว โดยเงินต้น อยู่ที่ 51,xxxx คะ โดยเริ่มปรับปรุงโครงสร้างนี้ตั้งแต่เดือน กุมภาพันธ์ 2561 - เมษายน 2561 จ่ายเดือนละ 1500 ประมาณ 51 งวดคะ ซึ่งตอนนั้น บริษัทมันเสนอยอดปิด ที่ 37500 บาทคะ เกริ่นก่อนนะคะ ที่ยอมปรับโครงสร้างหนี้เพราะ เจ้าหน้าที่บอกว่า ให้เราปรับโครงสร้างไปก่อน แล้วค่อยมาขอส่วนลดปิดทีหลังได้คะ ไอ้เราก้ออยากเปงลูกหนี้ที่ดี ไม่อยากให้กระทบถึงที่ทำงานด้วยอะคะ ก้อเลย ตอบตกลงไป แต่ประเด็นมันอยู่ที่ว่า

-ตอนนี้มีเงินก้อนจำนวนนึง ประมาณ 27,000-30,000 มาปิดบัญชีแล้ว ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า เดือนนี้กสิกร มีโปรโมชั่นปิดบัญชี ที่ 10% คือยอดปิดประมาณ 40,000 บาท ทางดิชั้น เลยยังไม่ขอปิดยอดนี้ เจ้าหน้าที่เลยแนะนำว่า ให้ปล่อยขาดส่ง เงินเดือนละ 1500 ไปก่อน ของเดือน พฤษภา ไม่ต้องจ่าย แล้วค่อยมาคุยยอดปิดอีกที ของเดือนหน้า อยากทราบว่าถ้าเราปล่อยขาดส่งไปแบบนี้มันจะมีผลอะไรมั้ยคะ จะได้ส่วนลดปิดน้อยมั้ย รึบริษัทจะทำยังกะเราต่อไปอะคะ ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะแนวทางด้วยนะคะ

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ประกาศ : สอนอบรม"ฟรี" วิธีแก้ไขปัญหาหนี้ ที่อิมแพ็ค เมืองทองธานี วันเสาร์ที่ 7/ก.ค./61
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46036&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102673 โดย O12345
ดิฉันก็หยุดจ่ายของกสิกรทั้งเครดิตและบัตรกดเงินสดแล้วประมาณ 3เดือน ตอนนี้ได้ส่วนลดและเหลือสุทธิที่ต้องจ่าย40,000 บาทจากยอด78,214 บาท
ทาง จนท โทรมาแจ้งว่าถ้าถึงรอบแล้วยังไม่จ่าย ตามเงื่อนไข หรือ จ่ายตามที่ตกลงปรับปรุงโครงสร้างหนี้ บัญชีของเราจะถูกดึงกลับไปที่ แบ้งค์กสิกร และจะโดนติดตามตามยอดคงค้างเก่าก่อนทำสัญญาปรับปรุงโครงสร้าง ในด้านของส่วนลดอาจจะไม่ได้เหมือนตอนทำปรับปรุง และอาจขอส่วนลดไม่ได้ ดิฉันทำปรับปรุงโครงสร้าง บัตรเครดิตต้องจ่าย 1,500 ต่อเดือน บัตรกดเงินสด 1000 บาทต่อเดือน คล้ายกับของคุณค่ะ ตอนนี้ก็ลุ้นเหมือนกันว่าจะเป็นไงต่อ เข้าใจความเครียดของคุณ และคุณต้องการคนที่จะสามารถช่วยให้คำปรึกษาได้ ในเวบนี้ต้องศึกษาเองจากที่หลายๆท่านที่โพสเอาไว้ ต้องนำไป Adapt ใช้ให้เข้ากับแต่ละคน ลอกกันไม่ได้ แต่นำแนวทางไปปฏิบัติได้ เข้าใจว่าคุณน่าจะได้ลองอ่านตามความคิดเห็นด้านล่างบ้างแล้ว แต่ยังต้องการความกระจ่าง เราว่าลองโทรหาเจ้าของเวบดูนะคะ ติดตรงไหนลองปรึกษาเค้า ของเราอ่านหลายรอบมาก แต่ก็มีแอบงงบ้าง ก็คลำๆทางเอา เวบนี้ถ้าเราไม่ได้รู้จักอาจจะต้องมเข็มในมหาสมทุรและวนอยู่แต่ในอ่างก็ได้ ขอขอบคุณผู้ทำเวบนี้ขึ้นมาค่ะ เป็นกำลังใจให้ จขกท นะคะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102684 โดย Benzzeeii
ใช่คะ ตอนนี้เปงกังวล ว่าถ้าไม่จ่ายของเดือนพฤษภา แล้วไปรอดูยอดปิด ของเดือนมิถุนา อยากรู้ว่า บริษัทมันจะฟ้องเรามั้ย เพราะเจ้าหน้าที่ที่โทรมาเปงคนบอกเองว่า ถ้าจ่ายไม่ไหว ก้อปล่อยขาด แล้วไปรอดูยอดปิด ตอนเดือนมิถุนา มากสิกร จะให้ส่วนลดเราเท่าไหร่อะคะ เพราะเค้าบอกว่าแต่ละเดือนส่วนลดปิด ลดให้ไม่เท่ากัน แล้วคุณ O12345 ตอนนี้จ่ายปิดไปแล้วใช่มั้ยคะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102686 โดย Benzzeeii
รบกวนขอไลน์ คุณ O12345 ได้มั้ย อยากจะขอทราบคำปรึกษาด้วยอะคะ ขอบคุณนะคะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102704 โดย O12345
ของเรา ได้ส่วนลดยอมรวมทั้งบัตรเครดิตและบัตรกดเงินสด 44000 บาทค่ะ แต่ยังไม่มีเงินสดเลยรอก่อน
ถูกต้องที่ว่าแต่ละเดือนส่วนลดจะไม่เหมือนเดิมค่ะ ความผิดพลาดคือดันไปทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ เลยเจรจายาก และถ้านิ่งเฉยโดยรอให้หนี้เน่า เหมือนบัญชีปรกติที่ไม่ได้ประนอมก็ยากอยู่เสี่ยงเหมือนกันค่ะ ของเราเข้าเดือนที่ 4 แล้วที่ยังไม่ได้จ่ายค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102707 โดย Badman
ปรับโครงสร้างหนี้แล้วหยุดจ่ายคงยากที่จะได้ส่วนลดครับ
บัญชีที่ไปทำสัญญาแบบนั้นเป็นบัญชีที่ต้องจับตามองเป็นพิเศษของธนาคาร

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102710 โดย Benzzeeii
ของคุณ O12345 ยอดส่วนลดที่ได้ 44000 อันนี้ ได้หลังจากที่ทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้แล้วหยุดจ่าย หรือว่า เป็นยอดที่หยุดจ่ายจากบัญชีปกติ แล้วอะคะ เอ่อ ถ้าไม่เปงการรบกวน อยากจะขอ ไลน์ไอดีส่วนตัว ของคุณ O12345 ได้มั้ย อยากจะปรึกษาแบบส่วนตัวด้วยอะคะ ขอบคุณนะคะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102722 โดย bumbump
ของคุณ Benzzeeii กสิกรตามทวงบ่อยไหมครับแล้วลดจากยอดหนี้เดิมเยอะไหม เพราะผมพึ่งผ่านงวดแรกบัตรเครดิต กสิกร หนี้ 280,000 แหนะครับเครียดเลย

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102727 โดย Benzzeeii
ของเรา ยอดหนี้ประมาณ 51000 คะ บ้ตรเครดิตใบเดียว ทวงทุกเดือนคะ เริ่มหยุดจ่ายตั้งแต่ กันยายน 2560 ก้อโทรมาทวงทุกเดือน โทรมาทวงเกือบทุกอาทิตย์คะ รับบ้างไม่รับบ้าง จนกุมภา ยอมปรับปรุง โครงสร้างหนี้ เพราะคิดว่าจะจ่ายปรับปรุงไปก่อน แล้วค่อยมาขอยอดปิดบัตรทีหลัง เพราะเก็บเงินจ่ายไม่ทันอะคะ ตอนนี้เซงมากๆ เลยคะ ไม่รู้จะได้ส่วนลด เยอะแค่ไหน

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102728 โดย Benzzeeii
ลืมบอกคะ เงินต้นจิงๆ 51000 แต่ถ้าจะปิดเดือนนี้มันให้ยอดที่ 40000 คะ จากตอนแรกที่ยอดตอนเดือนมีนา แค่ 37500 เองคะ แล้วจ่าย ปรับปรุงโครงสร้างมาแล้ว 3 เดือน เดือนละ 1500 ยอดนี้ลงแค่นี้เองคะ เลยยังไม่ปิด รอส่วนลดเดือนหน้าอะคะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102795 โดย bumbump

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103024 โดย Benzzeeii
ขอสอบอีกเรื่องคะ ตอนนี้เป็นหนี้บัตรเครดิต uob เงินต้น ประมาณ 78,000 บัตรกดเงินสด ประมาณ 30000 ตอนนี้หยุดจ่ายมา 5 เดือนแล้ว อยากทราบว่าของ uob เค้ามีข้อเสนอให้ส่วนลด บ้างมั้ยคะ เพราะมี uob โทรมาเสนอ ผ่อนจ่ายเงินต้น ไม่คิดดอกเบี้ย 10 เดือน กับบัตรกดเงินสด ผ่อนจ่ายเงินต้น 6 เดือนอะคะ

คำถามคือ uob เค้าจะมีส่วนลดให้มั้ย ขอรบกวนผู้มีประสบการณ์กะ uob ตอบด้วยนะคะ เพราะอยากทราบจิงๆคะ ว่า uob มันให้ส่วนลดมั้ย จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยคะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103025 โดย ReFreshZzz

Benzzeeii เขียน:
คำถามคือ uob เค้าจะมีส่วนลดให้มั้ย ขอรบกวนผู้มีประสบการณ์กะ uob ตอบด้วยนะคะ เพราะอยากทราบจิงๆคะ ว่า uob มันให้ส่วนลดมั้ย จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยคะ

H/C มีทุกเจ้าครับ แต่อยู่ที่ว่า คุณจะได้ H/C ช่วงเวลาไหนแค่นั้นเองครับ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103027 โดย Benzzeeii

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104003 โดย Benzzeeii
อยากสอบถามอีกเรื่องคะ ตอนนี้ไม่ได้จ่าย uob มา 7 เดือนแล้ว สอบถามยอดปิด เค้าก้อบอกว่าได้แค่เงินต้น 79000 ยังไม่ให้ส่วนลดมาเลยคะ เลยยังไม่อยากปิด อยากทราบว่า uob นานมั้ยกว่าจะส่งเรื่องฟ้องศาลอะคะ ขอบคุณคะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104006 โดย jackTs

Benzzeeii เขียน: อยากสอบถามอีกเรื่องคะ ตอนนี้ไม่ได้จ่าย uob มา 7 เดือนแล้ว สอบถามยอดปิด เค้าก้อบอกว่าได้แค่เงินต้น 79000 ยังไม่ให้ส่วนลดมาเลยคะ เลยยังไม่อยากปิด อยากทราบว่า uob นานมั้ยกว่าจะส่งเรื่องฟ้องศาลอะคะ ขอบคุณคะ

ขอรบกวนพี่ๆ ช่วยตรวจสอบเอกสาร "ยืนยันยอดหนี้เพื่อ แฮร์คัท" ปิดบัญชีหน่อยคร้า
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=4607&Itemid=64&view=topic&limitstart=20#36967

สมาชิกใหม่ สอบถามเกี่ยวกับ UOB ค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=35677&Itemid=64&limitstart=0

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=35677&Itemid=64&limitstart=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104917 โดย Benzzeeii
ตอนนี้ก็หยุดจ่าย uob มา 8 เดือนแล้วคะ โทรมาทุกวัน แต่ไม่ได้รับอะคะ วันนี้ก็ไม่รับอีกเช่นเคย และมีส่งข้อความว่า “บัญชีของท่าน ธนาคารจะดำเนินการขั้นตอนต่อไป” ยังงี้แสดงว่า uob กำลังจะฟ้องแล้วใช่มั้ยคะ คือสงสัย ว่าทำไม uob ไม่เสนอ ยอดปิดบัญชีรึว่า ปรับปรุงโครงสร้างหนี้เลยอะคะ พอถามยอดปิดบัญชีขอส่วนลด ก้อบอกว่าต้องจ่ายขั้นต่ำมาก่อน 1 งวด เลยไม่ได้จ่ายเข้าไปอะคะ

ขอคำปรึกษาคะ ว่าควรทำอย่างไรต่อไปดี ขอบคุณคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104920 โดย ReFreshZzz

Benzzeeii เขียน: ตอนนี้ก็หยุดจ่าย uob มา 8 เดือนแล้วคะ โทรมาทุกวัน แต่ไม่ได้รับอะคะ วันนี้ก็ไม่รับอีกเช่นเคย และมีส่งข้อความว่า “บัญชีของท่าน ธนาคารจะดำเนินการขั้นตอนต่อไป” ยังงี้แสดงว่า uob กำลังจะฟ้องแล้วใช่มั้ยคะ คือสงสัย ว่าทำไม uob ไม่เสนอ ยอดปิดบัญชีรึว่า ปรับปรุงโครงสร้างหนี้เลยอะคะ พอถามยอดปิดบัญชีขอส่วนลด ก้อบอกว่าต้องจ่ายขั้นต่ำมาก่อน 1 งวด เลยไม่ได้จ่ายเข้าไปอะคะ

ขอคำปรึกษาคะ ว่าควรทำอย่างไรต่อไปดี ขอบคุณคะ

แล้วทำไมคุณไม่รับสายหละครับ ?

แล้วลิ้งค์ที่ผมให้ทำไมไม่เข้าไปอ่านครับ ?

ถ้าผมเป็นเจ้าหนี้ของคุณ ผมจะรีบฟ้องคุณเลยครับ แล้วรีบบังคับคดี ตามกฎหมาย

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104927 โดย Badman
โดนฟ้องแน่ เตรียมตัวรับหมายศาลได้เลย ยูโอบีผ่อนได้ไม่เกิน 12 งวดเท่านั้น
ถ้าไม่จ่ายตามคำพิพากษาอาจถูกอายัดเงินเดือนและหรือยึดทรัพย์ได้ ไม่ใช่เรื่องเล่นๆครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.670 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena