ขอคำปรึกษาเรื่องถูกฟ้องบัตรเครดิต 2 ใบ 1 ใบ คดีขาดอายุความ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101970 โดย alfajeab
สอบถามข้อมูลเนื่องจาก บริษัท บริหารสินทรัพย์ ไชโย ได้ฟ้องหนี้บัตร รวมกัน 2 ใบ
ซึ่ง หนี้บัตรเครดิต ใบที่ 1 ขาดอายุความแล้ว โดยชำระครั้งสุดท้าย ต.ค.56
ในส่วน ใบที่ 2 เป็นบัตรกดเงินสด ยังอยู่ในอายุความ ค่ะ
ขอสอบถามดังต่อไปนี้
1. การยื่นคำให้การสามารถยกเรื่องคดีขาดอายุความเฉพาะบัตร ที่ 1 ใบเดียว ได้หรือไม่ค่ะ
2. ปัจจุบัน ยังมีให้คำปรึกษาที่สวนลุม ในวันอาทิตย์หรือไม่
3. ในวันไปศาล เรา ยื่นคำให้การอย่างเดียว ใช่ไหมค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101972 โดย Nok2865
เวลายื่นคำให้การ ก็ยื่นเรื่องขาดอายุความใบหนึ่งได้ค่ะ แต่อีกใบจะสู้หรือมีแนวทางยังไง ก็ขอให้ตัดสินใจ
การจะสู้เรื่องขาดอายุความ ขอให้ยื่นคำให้การต่อศาลนะคะ นั่นหมายความว่า คุณต้องเขียนคำให้การสู้คดี โดยปรึกษากับคุณอาไพโรจน์ ตามเบอร์โทรหน้าเพจค่ะ
ที่สวนลุม คุณอาประพัฒน์ เสียชีวิตแล้ว นอกเหนือจากนั้น ไม่เกี่ยวข้องกับทางชมรมฯ และทางชมรมฯจะไม่รับผิดชอบใดๆจากการกระทำของคนที่อยุ่สวนลุมด้วยค่ะ
ขอให้โชคดีนะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101976 โดย alfajeab
ขอบพระคุณ คุณกอบัวมากค่ะ ติดตามความเห็นของคุณกอบัว มานาน มีประโยชน์มากๆ ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.338 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena