ปรึกษาครับ จะจ่ายปิดบัญชีเลย หรืออดทนเพื่อรอ H/Cดี

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101902 โดย Taramovich
สวัสดีครับ
พอดีมีเงินก้อนอยู่ประมาณ 200,000 บาท ตั้งใจะปิด สองตัวคือบัตรเครดิตกรุงศรี กับ First choice ที่ละประมาณ 100,000 เลย
ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มหยุดจ่ายนะครับ

แต่ก็มีความคิดว่าถ้าหยุดจ่ายรอH/C อาจจะได้ส่วนลดพอไปจ่ายได้อีกที่หรือสองที่ ที่เล็งไว้คือ ของบัตรเครดิตธนชาตกับบัตรกดเงินสด น่าจะประมาณ100,000 นีงเหมือนกัน รบกวนถามความเห็นหน่อยครับ ว่าวิธีไหนน่าจะโอเคกว่าครับ
เท่าที่ไล่อ่านกระทู้ท่านอื่นๆดู เหมือนกรุงศรีหยุดประมาณ3เดือนจะเสนอส่วนลดให้ เฟิร์สช้อยส นี่ประมาณ5-6เดือน แต่ของธนชาตไม่ค่อยเจอ เลยไม่ทราบเป็นไงบ้างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101904 โดย ReFreshZzz

Taramovich เขียน: สวัสดีครับ
พอดีมีเงินก้อนอยู่ประมาณ 200,000 บาท ตั้งใจะปิด สองตัวคือบัตรเครดิตกรุงศรี กับ First choice ที่ละประมาณ 100,000 เลย
ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มหยุดจ่ายนะครับ

แต่ก็มีความคิดว่าถ้าหยุดจ่ายรอH/C อาจจะได้ส่วนลดพอไปจ่ายได้อีกที่หรือสองที่ ที่เล็งไว้คือ ของบัตรเครดิตธนชาตกับบัตรกดเงินสด น่าจะประมาณ100,000 นีงเหมือนกัน รบกวนถามความเห็นหน่อยครับ ว่าวิธีไหนน่าจะโอเคกว่าครับ
เท่าที่ไล่อ่านกระทู้ท่านอื่นๆดู เหมือนกรุงศรีหยุดประมาณ3เดือนจะเสนอส่วนลดให้ เฟิร์สช้อยส นี่ประมาณ5-6เดือน แต่ของธนชาตไม่ค่อยเจอ เลยไม่ทราบเป็นไงบ้างครับ

เอาเป็นว่าอ่านกระทู้ด้านล่างนะครับ แล้วเลือกแนวทางของคุณให้ได้ก่อน ถ้าคุณมีความต้องการแก้ไขหนี้

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

จากนั้นถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจตรงจุดไหนมาถามเพิ่มได้ตลอดครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101914 โดย Sabb
จะปิดเลยหรือรอhaircut อยู่ที่ความพอใจของคุณครับ
ถ้าถามเจ้าหนี้เขาก็อยากให้ปิดเลยครับ
Haircut มันต้องแรกอะไรหลายอย่างครับจึงได้มาไม่ใช่แค่3เดือนมันจบ เพราะเครดิตบูโรมันยังมีประวัติติดอยู่อีก3ปี มีนจีดสำหรับคนที่คิดจะมีเงินกู้ในช่วงนั้นครับ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101919 โดย chanisorn
มันขึ้นอยู่กับว่าคุณจะเลือกแนวทางไหน
1. ถ้าอยากรักษาเครดิต (อาจจะมีแผนในการกู้3 ปีหนี้กู้บ้านหรืออื่น ๆ) ก็ปิดเลยค่ะ รักษาประวัติไว้
2. ภายใน 3 ปีนี้ไม่มีแผนอะรไร ก็หยุดชำระ รอแฮร์คัด ได้ส่วนลด 50%

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101943 โดย Badman
คุณต้องเก็บวางแผนเก็บเงินให้มากที่สุดครับ ต้องประเมินอีกว่าอนาคตคุณจะกู้ซื้อบ้านหรือทำธุรกิจหรือเปล่าเพราะ Hair Cut เครดิตก็เสียตามไปครับ มีเงินก็มีอำนาจต่อรองอยู่แล้ว

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101977 โดย Taramovich
ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้พยายามรวบรวมเงินไปปิดตัวที่ปิดได้ก่อนครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.385 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena