City ไม่มีเสนอส่วนลดเลย ให้ประนอมหนี้หรือส่งฟ้อง อย่างเดียว

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103618 โดย cestlavie7

1sara เขียน: ของเรา หยุดจ่ายตั้งแต่เดือน 2 ปีที่แล้ว เพิ่งติดต่อมาให้ชำระเดือน มี.ค. เสนอส่วนลดให้ 40% จ่ายภายใน 1 ปี หรือไม่ก็จ่ายงวดเดียวลดให้ 46% แต่เดือนที่แล้วเรายังไม่มีเงิน เจ้าหน้าที่ที่ติดต่อมาก็พูดจาดีนะคะ บอกว่าถ้าต้องการส่วนลดมากกว่านี้ให้ทำเรื่องเข้าไป และจะหมดโปรโมชั่นในเดือน มี.ค. ซึ่งเราคิดว่าเลยเดือนมาแล้ว รอดูอีกที จนต้นเดือน มีเจ้าหน้าที่คนใหม่ติดต่อมา ให้เราทำเรื่องเข้าไป แนวทางการจ่าย ยอดที่คิดว่าจะจ่าย เราก็ทำเรื่องขอส่วนลดไปค่ะ แต่ไม่ผ่าน จนท. ติดต่อมาบอกว่าเพิ่มยอดได้หรือไม่ เราก็ยื่นไปใหม่อีกรอบ จนอนุมัติให้เราปิดยอด โดยได้ส่วนลดที่ 60% กำหนดจ่ายภายในเดือนนี้ค่ะ สู้ๆ นะคะ ค่อยๆ คิด ค่อยๆ เก็บเงินไปค่ะ บอกแนวทางการเก็บเงินเพื่อนจ่ายคืน ไปค่ะ จนท. เค้าเข้าใจ

ของเราบอก จนท สนงที่โทรมาไปว่าอยากได้ยอดประมาณนี้ เค้าก็ยืนยันท่าเดียวเลยว่าไม่ผ่านแน่นอน ยอดที่เราแจ้งความจำนงขอลดไปก็อยู่ที่ประมาณ 55% แต่เค้าก็ยืนยันว่าไม่ได้ ไม่ยื่นให้ แหง่วววว บอกเราว่าถ้าได้เงินตามยอดที่แจ้งไปตอนแรกแล้วให้โทรหาเค้า เราก็เอิ่มๆๆๆ ค่ะๆๆๆ :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103772 โดย keicy
ของเราไปศาลมาเมื่อวานค่ะ citibank
เงินต้น 84,000 ได้จ่ายไป 32,000 แล้วหยุดไป 1 ปี ตอนนี้หนี้ตามยอดฟ้อง 73,000
ที่หน้าศาลทนายโจทย์เสนอ ชำระตามยอดหนี้ฟ้อง ผ่อน 18 เดือน เดือนละ 2,000 ไม่คิดดอกเพิ่ม
แต่เราแจ้งว่าตอนนี้มีชำระผ่อนที่ศาลสั่งไปธนาคารนึงแล้ว ตอนนี้ว่างงาน สิ้นเดือนจ่าย กยส. ด้วย เลยไม่อยากผ่อนกลัวมีปัญหาในอนาคต ขอลดเลยไหม ทนายก็ไม่ได้ๆอย่างเดียว
พอไปต่อหน้าศาลท่านขึ้นบัลลังก์ ท่านแนะให้เราเลื่อนนัดเพื่อไกล่เกลี่ยกัน พอออกมาให้ไปศูนย์ไกล่เกลี่ยเพื่อเลื่อนนัด สรุปนัดวันเลื่อนไปอีก 10 วัน (น้อยมาก) ขอเป็นนานกว่านี้ทนายบอกแต่ไม่ได้ไม่ว่างไม่อยู่ อะไรก็ไม่เอา แล้วก็ให้เบอร์ติดต่อของธนาคารมา เพื่อไปคุยเอง วุ่นวายมากเลยคะ เลื่อนนัดไปอีก 10 วัน
แล้วดันมัวแต่คุยกันวันไม่ลงตัวลืมถามเรื่องเวลาเลย เจ้าหน้าที่ศาลไม่ได้ให้เอกสารมาด้วย มีแต่เซ็นต์ต่อหน้าเขา (ว่าจะโทรไปสอบถามอีกที)
และที่สำคัญโทรคุยกับ city bank ก็บอกแต่ว่าลดได้แค่ 67,000 จ่ายครั้งเดียว ลดไป 6,000 เลยไปต่อไม่ถูกเลยค่ะ เอายังไงดี :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103807 โดย Ekasit
จากประสบการณ์ตรงของผมหยุด Citi ประมาณ 8 เดือน

citi Ready credit ยอดค้าง 189,000 โทรมาให้ประนอมหนี้จ่ายเดือนละ 1,900 หนึ่งปี หลังจากหนึ่งปีก็ผ่อนจ่ายปกติเดือนละ 10 เปอร์เซ็นต์จากยอดค้าง

Citi visa ยอดค้าง 98,000 โทรมาให้ประนอมหนี้จ่ายเดือนละ 1,000 หนึ่งปี หลังจากหนึ่งปีก็ผ่อนจ่ายปกติเดือนละ 10 เปอร์เซ็นต์จากยอดค้าง

ผมไม่ตกลงตามข้อเสนอ citi ขู่บอกว่าจะฟ้องถ้าไม่รับข้อเสนอ ผมเลยบอกปล่อยทำตามระบบ

3 วันต่อมา สำนักงานกฎหมาย C.A.L โทรมาสอบถามหนี้ค้างของ citi สรุปลดให้ 45% ผ่อนจ่าย 6 งวด
ผมเลยรับข้อเสนอ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103810 โดย แก้วกลางดง
สินเชื่อ ซิตี้ ของเรา เพิ่งโทรมาเมื่อวาน (5/7/61) ค้างมา 4 งวด ยอดหยุดที่ 99,xxx ตอนนี้ 104,xxx
จนท.บอกว่าถ้าจะปิดจะลดให้ 40% เหลือ 57,000 ผ่อน 3 งวด วันนี้เพิ่งส่งเอกสารขอส่วนลดค่ะ
ใจเย็นๆ นะคะ ถ้าเรามีเงินเก็บสักก้อน แล้วรอต่อรองดูค่ะ
o_) o_) o_) o_)

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104409 โดย Mochi
ของเราหยุดจ่าย citi credit 12/2017 ยอดประมาณ 91000
ระหว่างนี้โทรคุยกับสนง.เรื่อย แต่ไม่ลดไม่ผ่อนอะไรให้เลย
เดือน มิ.ย 18 มีเสนอส่วนลด 85000 ให้จ่ายได้สบายๆสองงวดว่างั้น
ไอ้เราพึ่งจบ hair cut citi ready มาหมาดๆเดือนพ.ค 18
หมดตรูเลยจ้า

27/7/18 หมายศาลมาเลย ^^ ยอดฟ้อง ประมาณแสนนึง
กำหนดนัดแรก 12/11/18 นี้
รอลุ้นเผื่อจะมีใครโทรมาให้สวนลดบ้างค่ะ
ถ้าไม่มีก็จะขอเลื่อนเก็บตังไปก่อน

พี่ๆเพื่อนๆใครเคยมีประสบการณ์กับโจทย์ citi ขอคำแนะนำให้หน่อยนะคะ

เท่าที่ไบ่อ่านกระทู้ต่างๆไม่ค่อยเจอกรณีciti ฟ้องเลยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่า ^^

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104861 โดย setzero

Mochi เขียน: ของเราหยุดจ่าย citi credit 12/2017 ยอดประมาณ 91000
ระหว่างนี้โทรคุยกับสนง.เรื่อย แต่ไม่ลดไม่ผ่อนอะไรให้เลย
เดือน มิ.ย 18 มีเสนอส่วนลด 85000 ให้จ่ายได้สบายๆสองงวดว่างั้น
ไอ้เราพึ่งจบ hair cut citi ready มาหมาดๆเดือนพ.ค 18
หมดตรูเลยจ้า

27/7/18 หมายศาลมาเลย ^^ ยอดฟ้อง ประมาณแสนนึง
กำหนดนัดแรก 12/11/18 นี้
รอลุ้นเผื่อจะมีใครโทรมาให้สวนลดบ้างค่ะ
ถ้าไม่มีก็จะขอเลื่อนเก็บตังไปก่อน

พี่ๆเพื่อนๆใครเคยมีประสบการณ์กับโจทย์ citi ขอคำแนะนำให้หน่อยนะคะ

เท่าที่ไบ่อ่านกระทู้ต่างๆไม่ค่อยเจอกรณีciti ฟ้องเลยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่า ^^

รอฟังด้วยคนครับcity หนักเลยครับ บัตร 2 สินเชื่อ 1 รวม 5แสนกว่าบาท ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.432 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena