สวัสดีๆ เพื่อนๆ น้องๆ พี่ ๆ

6 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #101711 โดย hearya
ได้หยุด city 4 เดือน aeon 3 เดือน แล้ว ปิดโทรศัพย์ เป็นทางออกที่ดีหรือไม่ หรือว่าเปิดโทรศัพย์แล้วรับสายผลัดไปเรื่อยๆ ครับ ชี้แนะหน่อยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101718 โดย ReFreshZzz

hearya เขียน: ได้หยุด city 4 เดือน aeon 3 เดือน แล้ว ปิดโทรศัพย์ เป็นทางออกที่ดีหรือไม่ หรือว่าเปิดโทรศัพย์แล้วรับสายผลัดไปเรื่อยๆ ครับ ชี้แนะหน่อยครับ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

**** อ่านและทำความเข้าใจ ด้วยตัวคุณเองก่อน แล้วถ้าไม่เข้าใจตรงไหนมาถามเพิ่มได้ครับ ****

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101733 โดย nine
สวัสดีค่ะ

การที่เรารับสายจากเจ้าหนี้เอง จะทำให้ทราบว่า หนี้ของเรา อยู่ในขั้นตอนไหน เราจะได้เตรียมรับมือกับเจ้าหนี้ได้ค่ะ

แต่ถ้า เจ้าหนี้ ติดต่อลูกหนี้โดยตรงไม่ได้ เจ้าหนี้ก้อจะติดต่อไปตามที่อยู่ทุกที่ที่เราเขียนไว้ในใบสมัครบัตรครั้งแรก และติดต่อบุคคลอ้างอิงที่เราให้ข้อมูลไว้ค่ะ

การคุยกับเจ้าหนี้ ไม่ได้เรื่องที่น่ากลัว : ถามมา-ตอบไป ไม่ต้องคิดเยอะ

แนะนำให้เข้ามาอ่านข้อมูลใน WEB นะคะ จะได้รู้แนวทางในการรับมือกับเจ้าหนี้ค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101751 โดย chanisorn
เป็นกำลังใจให้สู้ ๆค่ะ
ไม่ควรปิดโทรศัพท์ค่ะ รับทุกสายเท่าที่โอกาส อำนวย ถ้ารำคาญก็ไม่ต้องรับวันนั้น แต่ระวังถ้าไม่รับเลย
มันจะตามถึงที่บ้านที่ทำงาน และจะโทรเข้าหาที่ทำงานเอง ค่ะ
เตรียมรับมือค่ะ คุยบอกไปตรง ๆ ยังไม่มีไม่พร้อมค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.313 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena