ปิดบัตรหมดแล้วได้ ปีหน่อยๆ สมัครใหม่ไม่ผ่านเลย

6 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #101656 โดย kamikkung
ลองยื่น กสิกร กรุงศรี ซิตี้ ไม่ผ่านเลยครับ บัตรที่เคยติด คือ กสิกร SCB KTC ตั้งแต่ปิดมาไม่เคยได้ใบจบหนี้ จนโทรไปขอ ตอนนี้ได้ใบมา 2 ที่แล้ว คือ กสิกร กับ SCB ผมว่าจะลองยื่น SCB ใหม่ดู พร้อมกับ ใบจบหนี้ หรือ ไม่ต้องแนบ หรือ ผมต้องรออีก 2 ปี หรือ มีวิธีไหนบ้างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #101657 โดย ReFreshZzz

kamikkung เขียน: ลองยื่น กสิกร กรุงศรี ซิตี้ ไม่ผ่านเลยครับ บัตรที่เคยติด คือ กสิกร SCB KTC ตั้งแต่ปิดมาไม่เคยได้ใบจบหนี้ จนโทรไปขอ ตอนนี้ได้ใบมา 2 ที่แล้ว คือ กสิกร กับ SCB ผมว่าจะลองยื่น SCB ใหม่ดู พร้อมกับ ใบจบหนี้ หรือ ไม่ต้องแนบ หรือ ผมต้องรออีก 2 ปี หรือ มีวิธีไหนบ้างครับ

สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร (Credit Bureau)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1372&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #101664 โดย IndyGirL
ข้อมูลเครดิตบูโรยังคงอยู่ไปอีก 3ปี ค่ะระหว่างนี้คงสมัครบัตรอะไรได้ยากเพราะเหมือนยังโชว์ประวัติอยู่ค่ะ ลองไปขอตรวจสอบประวัติตัวเองดูได้นะคะ

อินดี้ไปขอดูตอนปิดหมดแล้วมันขึ้นเป็น 0บาท สถานะ 11ปิดบัญชีแล้วก็จริง แต่ที่เคยค้างๆ มายาวเป็นหางว่าวววเลยคะ

6 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #101668 โดย kamikkung

ReFreshZzz เขียน:

kamikkung เขียน: ลองยื่น กสิกร กรุงศรี ซิตี้ ไม่ผ่านเลยครับ บัตรที่เคยติด คือ กสิกร SCB KTC ตั้งแต่ปิดมาไม่เคยได้ใบจบหนี้ จนโทรไปขอ ตอนนี้ได้ใบมา 2 ที่แล้ว คือ กสิกร กับ SCB ผมว่าจะลองยื่น SCB ใหม่ดู พร้อมกับ ใบจบหนี้ หรือ ไม่ต้องแนบ หรือ ผมต้องรออีก 2 ปี หรือ มีวิธีไหนบ้างครับ

สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร (Credit Bureau)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1372&Itemid=64

IndyGirL เขียน: ข้อมูลเครดิตบูโรยังคงอยู่ไปอีก 3ปี ค่ะระหว่างนี้คงสมัครบัตรอะไรได้ยากเพราะเหมือนยังโชว์ประวัติอยู่ค่ะ ลองไปขอตรวจสอบประวัติตัวเองดูได้นะคะ

อินดี้ไปขอดูตอนปิดหมดแล้วมันขึ้นเป็น 0บาท สถานะ 11ปิดบัญชีแล้วก็จริง แต่ที่เคยค้างๆ มายาวเป็นหางว่าวววเลยคะ

สงสัยต้องรออีก 2 ปี :cry2:

ขอบคุณทั้ง 2 ท่าน ที่เข้ามาตอบครับ

ถึง K IndyGirL ใช่ครับ ยาวเลยเหมือนกัน ไปเช็คมาแล้วที่ CITI Bank สถานะ 11 ปิดบัญชี

6 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #101682 โดย dnnkid
ผมปิดได้ 2 ปีกว่าๆ ลองสมัครของกรุงเทพผ่านคับ คงต้องรอให้สัก 2 ปีแล้วค่อยลองใหม่คับ

6 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #101704 โดย kamikkung

dnnkid เขียน: ผมปิดได้ 2 ปีกว่าๆ ลองสมัครของกรุงเทพผ่านคับ คงต้องรอให้สัก 2 ปีแล้วค่อยลองใหม่คับ

ครับ กะว่าจะรอไปอีกหน่อย ค่อยลองดูใหม่

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.385 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena