บัตรktc กรุงไทย ฟ้อง แต่ไม่มีรายได้ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101638 โดย vristha
:wake: :wake:
เป็นหนี้บัตรกรุงไทยktc เงินต้น38000บาท โดนดอกเบี้ย ค่าธรรมเนียมและค่าทวงถาม รวมเป็นเงิน54000บาท
พอดีเป็นแม่ลูกอ่อน2คน ทำให้ไปทำงานไม่ได้เพราะต้องเลี้ยงลูก แต่ก็รับjobรีดผ้าบ้างแต่ได้ไม่ถึง3,000บาทต่อเดือน แต่ค่านมค่ากินลูกก็ไม่พอแล้วค่ะ ส่วนสามีขายอาหารตามสั่งที่บ้านรายได้ไม่แน่นอนแต่แค่ค่าผ่อนบ้าน ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าบัตรเครดิตก็แทบไม่พอจ่ายแล้วค่ะ เลยอยากสอบถามว่าเราจะสามารถคุยหรือต่อรองกับทางโจกท์ได้บ้างไหมค่ะ ต้องคุยยังไง มีกี่ทางเลือกบ้างขอคำแนะนำด้วยนะคะ

อีกอย่างหนึ่งค่ะในหมายศาล ที่เราจะไปศาลแล้วมีข้อหนึ่ง เราต้องออกค่าธรรมเนียมฤชากับค่าทนายโจกท์ ถ้าเราไม่มีจ่ายทำไงค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101639 โดย ReFreshZzz

vristha เขียน: เลยอยากสอบถามว่าเราจะสามารถคุยหรือต่อรองกับทางโจกท์ได้บ้างไหมค่ะ ต้องคุยยังไง มีกี่ทางเลือกบ้างขอคำแนะนำด้วยนะคะ

สามารถคุย และต่อรองกับเจ้าหนี้ได้ครับ ถ้าคุณมีเงินอยู่ในมือ อย่างสมเหตุสมผล
วิธีการคุย : ก็คุยต่อรองเหมือนคุณจะซื้อสินค้า ที่คุณต้องการสักอย่างนั่นแหละครับ
ทางเลือก คือ ถ้าคุณกับเจ้าหนี้ตกลงกันได้ การเจรจาก็เป็นอันสำเร็จครับ

vristha เขียน:
อีกอย่างหนึ่งค่ะในหมายศาล ที่เราจะไปศาลแล้วมีข้อหนึ่ง เราต้องออกค่าธรรมเนียมฤชากับค่าทนายโจกท์ ถ้าเราไม่มีจ่ายทำไงค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.319 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena