สอบถามคนที่เป็นหนี้กับธ.กสิกรครับ บ.ทวงหนี้ให้เซ็นและส่งเอกสารกลับไป แต่ละคนที่ปิดได้ จำ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101544 โดย Humming2
สอบถามคนที่เป็นหนี้กับธ.กสิกรครับ บ.ทวงหนี้ให้เซ็นและส่งเอกสารกลับไป จนท.บ.ทวงหนี้บอกว่า ธ.กสิกรจะให้เขียนคำร้องก่อนเท่านั้นืไม่งั้นจะไม่ได้ยอดHC.

แต่ละคนที่ปิดได้แล้ว ได้ส่งเอกสารกลับไปไหมครับ??? จนท.ให้เซ็นวันที่ทำบัตรประชาชนและวันหมดอายุของบัตรประชาชนลงในสำเนาบัตรปชช.ไหมครับ แถมให้เซ็นว่าเงินที่จะจ่ายจะยืมญาติมาไหม

ผมได้อ่านกระทู้ที่ปัดหมุดแล้ว เห็นว่า ไม่ควรเซ็นกลับไป แต่อยากรุ้ว่า เฉพาะธ.กสิกรไทยหรือเปล่าที่มีเงื่อนไขว่าให้เซ็น

ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

ตย.เอกสารที่ว่าครับ

ชื่อ บ.ทวงหนี้คือ กฎหมายประชาชน

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: DOC030418-003.pdf
ขนาดไฟล์:266 kb

ตั้งกระทุ้แรกครับ ถ้าผิดกฏตรงไหนขออภัยนะครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101565 โดย ZZZ
ตามนั้นเลยครับ ผมปิด กสิกร แล้ว เจ้าหน้าที คุยง่าย ไม่เหมือนของ กรุงศรี เจ้าหน้าที่ กวนประสาทมาก ส่งเมล์ ก็ไม่ได้ ต้อง fax อย่างเดียว ที่ทำงานไม่มี fax

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101569 โดย Humming2
คำถามคิอ แต่ละคนที่ปิดกสิกรไปแล้ว ได้ส่งเอกสารกลับไปไหมครับ? ถ้าไม่ส่งกลับไป มีสิทธิ์จะได้ยอดไหมครับ เพราะเข้าใจว่าบ.ทวงหนี้มีข้อมุลเราอยุ่แล้ว

บ.ทวงหนี้มียอดที่ยอมได้ในใจอยุ่แล้ว โดยไม่ต้องขอธ.อนุมัติหรือเปล่าครับ

6 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101574 โดย annja15
ของกสิกรขอ H/C ก็แบบนี้ทุกรายค่ะ อย่าว่างั้นงี้เลยนะ เห็นถามกันตลอดเลยของกสิกร 55 ถ้าอ่านดูมันมีเคสค่ะ คำตอบก็คือทุกคนจะได้แบบนี้มาทั้งนั้นและส่งกลับไปขอ H/C นะคะ กรณีของกสิกร บางคนเขาขอพวกใบแจ้งหนี้ที่อื่นอ้างอิงด้วยนะคะ ลองหาอ่านดูค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.367 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena