สอบถามเรื่องการโดนอายัดเงินหน่อยค่ะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101469 โดย Ingfah
เป็นหนี้บัตรเครดิตอยู่ แล้วเริ่มมีเงินเก็บในธนาคารอื่นที่ไม่ใช่เจ้าหนี้เพื่อรอจะทำการแฮร์คัท แต่ธนาคารกำลังจะยื่นส่งฟ้อง อยากทราบว่าถ้าเรื่องถึงศาล เงินในบัญชีที่เริ่มสะสม จะโดนอายัดไม๊คะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101471 โดย ReFreshZzz

Ingfah เขียน: เป็นหนี้บัตรเครดิตอยู่ แล้วเริ่มมีเงินเก็บในธนาคารอื่นที่ไม่ใช่เจ้าหนี้เพื่อรอจะทำการแฮร์คัท แต่ธนาคารกำลังจะยื่นส่งฟ้อง อยากทราบว่าถ้าเรื่องถึงศาล เงินในบัญชีที่เริ่มสะสม จะโดนอายัดไม๊คะ

ช่วยไปถามต่อจากกระทู้ของคุณด้วยนะครับ 1 คน ต่อ 1 กระทู้

มารยาทในการตั้งกระทู้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่
สมาชิกใหม่ค่ะ กำลังเป็นหนี้เงินเงินต้นเกือบล้าน !!!
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=45234&Itemid=64#101468

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101483 โดย Ingfah

ReFreshZzz เขียน:

Ingfah เขียน: เป็นหนี้บัตรเครดิตอยู่ แล้วเริ่มมีเงินเก็บในธนาคารอื่นที่ไม่ใช่เจ้าหนี้เพื่อรอจะทำการแฮร์คัท แต่ธนาคารกำลังจะยื่นส่งฟ้อง อยากทราบว่าถ้าเรื่องถึงศาล เงินในบัญชีที่เริ่มสะสม จะโดนอายัดไม๊คะ

ช่วยไปถามต่อจากกระทู้ของคุณด้วยนะครับ 1 คน ต่อ 1 กระทู้

มารยาทในการตั้งกระทู้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่
สมาชิกใหม่ค่ะ กำลังเป็นหนี้เงินเงินต้นเกือบล้าน !!!
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=45234&Itemid=64#101468

ก็เข้าใจว่าห้องนั่นห้ามตั้งคำถามไม่ใช่หรอคะ หรือตั้งคำถามได้ค่ะ หรือเข้าใจผิด

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101484 โดย ReFreshZzz

ขออภัยนะครับ ผมอาจจะเช็คผิดไป เพราะกระทู้เยอะมากครับ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แจ้งเพื่อทราบ : ข่าวอายัดเงินเดือนตามกฏหมายฉบับใหม่ล่าสุด

ลูกหนี้เงินเดือนไม่เกิน2หมื่นอายัดเงินเดือนไม่ได้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45370&Itemid=64#95615

แต่...กฎหมายฉบับใหม่นี้ ให้เริ่มมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4/ กันยายน / 2560 เป็นต้นไป

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนมาถามเพิ่มได้ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.339 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena